Monday, April 4, 2016

Simbachawene awataka wadau kumaliza changamoto mradi wa Mabasi yaendayo haraka


Wakala wa mradi wa Mabasi Yaendayo Haraka (DART) na wadau wake wameagizwa kuzimaliza changamoto zinazochelewesha kuanza kwa mradi huo ili huduma ya usafiri iweze kuanza haraka iwezekanavyo.

Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais, Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa (TAMISEMI), Bw. George Simbachawene alitoa agizo hilo mwishoni mwa juma katika kikao chake na uongozi wa wakala pamoja na  wadau wake.
 
“Kuna baadhi ya changamoto ndogondogo zimebaki...nimetaka wazimalize haraka ili mabasi yaanze kutoa huduma,” Bw. Simbachawene aliwaambia waandishi wa habari mara baada ya kikao hicho. Mradi huo uliosubiriwa kwa muda mrefu unatarajiwa kuanza mwezi huu wa Nne.
 
Aliwataja baadhi ya wadau wanaotakiwa kufanya kazi na wakala huo kuhakikisha kuwa mradi unaanza kuwa ni Wakala wa Barabara Tanzania (TANROADS), Wakala wa Usafiri wa Majini na Nchi kavu (SUMATRA), Jeshi la Polisi Kikosi cha Usalama Barabarani, Wakala wa Serikali  Mtandao (EGA), Msajili wa Hazina, UDA-RT na MAXCOM.
 
Changamoto zinazotakiwa kutatuliwa kwa haraka ni pamoja na kukwama kwa baadhi ya vifaa vya mradi kutokana na kutolipiwa katika Mamlaka ya mapato (TRA), kuweka mifumo ya nauli na kadi zake, umeme, kujenga uzio katika vituo, kuongeza ulinzi na ofisi ya kuongozea mabasi.
 
Aliwataka uongozi wa wakala wa DART kumpatia ripoti ya maendeleo kila baada ya siku mbili kwake ili na yeye aweze kupeleka ripoti kwa Waziri Mkuu kila wiki.
 
“Tutaendelea kuwa na vikao vya kila siku, siku mbili na kila wiki hadi hapo huduma hii itakapoanza kufanya kazi,” alisema.
 
Tayari mabasi mawili yameshaanza kufanya majaribio na idadi inatarajia kuongezeka hivi karibuni.
 
Kaimu Mtendaji Mkuu wa Wakala wa DART, Mhandisi  Ronald Lwakatare alisema kikao hicho kilikuwa na mafanikio na ni njia nzuri ya kuharakisha yale yanayotakiwa kukamilishwa haraka ili mradi huo uanze.
 
“Tumejipanga na wadau wote wameitikia wito, tunataraji mradi utaanza kutoa huduma kwa wananchi haraka,”alisema Bw. Lwakatare.
 
Aliwataka wakazi wa jiji kuendelea kuwa watulivu na kuvuta subira kwani mradi wao umeiva na wataanza kuona matunda yake hivi karibuni kwa kuwa yaliyobaki ni mambo madogomadogo.
 
“Pia tunawaomba waendelee kutoa ushirikiano wa kuilinda miundombinu, kwenye vituo kuna vitu vingi vinafungwa, wasiwe chanzo cha uharibifu,” alisema.
 
Alisisitiza kuwa watu wasiwe chanzo cha hujuma kwani kufanya hivyo ni kuhujumu taifa lao wenyewe.

Advertisement
==

Bonyeza HAPA kudownload applicationi ya Mpekuzi Blog kwenye simu yako ili kupata habari zetu Haraka
Tupe Maoni Yako( Matusi Hapana )