Sunday, June 5, 2016

Kinondoni Yawafukuza Kazi Maofisa Watendaji 6 Kwa Tuhuma za Ubadhirifu wa Zaidi ya Sh. Milioni 400


Manispaa ya Kinondoni, imewasimamisha kazi maofisa watendaji sita, wakiwamo wanne wa kata na wawili wa mitaa kwa tuhuma za ubadhirifu wa zaidi ya Sh400 milioni.

Kati yao, watendaji wawili wa kata na mmoja wa mtaa wameshafukuzwa kazi, huku manispaa ikiendelea na uchunguzi.

Uamuzi huo ulitangazwa jana na Meya wa Manispaa hiyo, Boniface Jacob wakati akizungumza na maofisa watendaji wa kata 34 za manispaa yao. 

Jacob aliyeambatana na Mkuu wa Wilaya hiyo, Ally Hapi aliwataja waliofukuzwa kazi kuwa ni Ernest Missa, Ally Bwamkuu na Aneth Lema. 

Waliosimamishwa kazi ni Shaaban Kambi, Dustan Kikweshi na Richard Supu ambaye alikuwa anakaimu nafasi ya ofisa mtendaji wa kata.

“Hii ni aibu, Sh38 milioni hazionekani halafu meya yupo, kwa hali hii tutaoneana huruma kweli, sasa hivi hakuna kuchezeana ni muda wa kufanya kazi.

“Najua mtandao huu upo hadi makao makuu ya wilaya, ila niwaambie sasa hivi ukisimamishwa utahojiwa na Kamati ya Ulinzi na Usalama itakayowashirikisha Takukuru na ukibainika unapelekwa mahakamani na Baraza la Madiwani linakufukuza kazi,” alisema Jacob.

Alifafanua kwamba kati ya fedha hizo Sh400 milioni kila mtendaji anadaiwa kutumia kiwango tofauti kwa nyakati tofauti, jambo ambalo linasababisha mgawanyo wa fedha kutofika ngazi ya chini kwa ajili ya shughuli za maendeleo.

“Ndiyo maana kila siku migogoro kati ya wenyeviti wa mitaa na maofisa watendaji haiishi, tatizo mojawapo ni hili. Tutaikomesha,” alisema Jacob.

Jacob alitumia nafasi hiyo kuwaagiza watendaji kukusanya kodi kwa ufanisi ili manispaa hiyo ifikie lengo la kukusanya Sh47 bilioni, kati ya Januari hadi Juni kutoka Sh39 bilioni ambazo zimekusanywa hadi sasa.

Alizitaja baadhi ya kata zilizoko nyuma katika ukusanyaji wa mapato kuwa ni Mburahati, Kibamba, Kimara, Mabibo na Mabwepande huku na kata za Msasani na Sinza zikiongoza katika ukusanyaji.

Mwenyekiti wa maofisa watendaji kata, John Njunde alisema maagizo yote watayafanyia kazi.

Mwenyekiti wa watendaji wa Mitaa, Suleiman Sangongh’o alisema mkutano huo unaowashirikisha viongozi wakuu wa manispaa unasaidia kuleta maendeleo ya halmashauri hiyo.

Advertisement
==

Bonyeza HAPA kudownload applicationi ya Mpekuzi Blog kwenye simu yako ili kupata habari zetu Haraka
Tupe Maoni Yako( Matusi Hapana )