Thursday, October 27, 2016

RIWAYA: Sorry Madam - Sehemu ya 77 & 78 (Riwaya inawafaa kuanzia miaka 18 na kuendelea )

Mtunzi : Eddazaria g.Msulwa

ILIPOISHIA
Nikiendelea kuitadhimini barabara hii, gafla nikastukia kuliona gari la mbele yetu, nikinyanyuliwa hewani na kitu kama bomu kutegwa, likazunguka hewani mara kadhaa na kutua chini, kitendo kilicho mfanya dereva wetu kufunga breki za gafla, zilizo lifanya gari kuserereka na kuligonga gari lililo anguka na kulisukumia bondeni, kwenye korongo refu, huku matairi ya mbele ya gari letu yakianza kutangulia kwenye korongo, huku ya nyuma yakijitahidi kubaki barabarani.

ENDELEA SASA
Macho yangu yote, yakahamia kwenye gari inayo kuka nyuma yetu kwa kasi kubwa, huku dereva wake akijitahidi kufunga breki zake, akitumia juhudi zake zote

Nikajiluta nikiyafunga macho yangu, kwani kitu kinacho fwata sekunde chache, ni dereva huyo, kutusindikiza kwenye korongo kama alivyo fanya dereva wetu, kwenye gari lilil kua mbele yetu.
Dakika kama mbili, hivi niliendelea kusikilizia ni nini kitatokea, kwetubila haikuwa hivyo. Mwanga mkali wa taa za gari lililo kua nyuma yetu, ukaendelea kunipiga machoni, ni sentimita chache sana, toka lilipo simama gari lililopo nyuma yetu, huku gari letu, likianza kunesa taratibu.

"Tutulie hivi hivi"
Dereva alizungumza huku akihema sana, askari walio kwenye magari ya nyuma wakashuka kwa haraka, kwenye magari yao, wakaja nyuma ya gari letu na kuanza kujitahidi kulivuta kwa nyuma. Kutokana na uzito wa gari ikawa ni kazi ngumu sana kwao kulivuta. Ikawalazimu kulishikilia na kutuomba tushuke haraka.

Sikutaka nipoteze muda, nikaufungua mlango wa nyuma katika siti niliyo kaa na kutoka nje haraka iwezekanavyo, huku walinzi nilio kua nao ndani ya gari wakitokea kupitia mlango nilio pitia mimi.
Walinzi wakaliachia gari, likaporomoka kwenye korongo. Nikiwa ninatazama huku na kule, nikawaona watu wakiwa juu kidogo ya mlima wakijipanga kwa ajili ya kufanya shambulizi
"Shitiii"
Bila hata ya kuomba, nikachomoa bastola moja ya mlizi aliyo ichomeka kiunoni mwake. Nikafyatua risasi mbili kwa jamaa aliye shika bunduki aina ya 'Snaiper' ambayo ni hatari sana, kutokana na uwezo wake mkubwa.

  Mashambulizi yakaanza rasmi, na watu hawa ambao ndio walio tegesha bomu barabarani. Ikawa ni ambushi moja ambayo hakuna aliye itarajia kama inaweza kutokea kwa wakati huu, askari wawili wakapigwa risasi na kufa hapo hapo.
"Gari la balozi ni lipi?"
Nilimuuliza mlinzi mmoja, niliye simama naye karibu, tukiendelea kujibu mashambulizi ya wavamizi hawa, ambao wanapig a risasi kama wendawazimu

"Lile la mwisho"
"Nilinde"
Jamaa akaendelea kuwafyatulia majambazi risasi, huku mimi nikikimbia pembezoni mwa kuta ya mlima huu, jambo lililo gumu kwa majambazi kuweza kuniona. Nikafika lilipo gari la balozi, nikamkuta akiwa ameinama kwenye siti yeye pamoja na wanae, wakimuomba Mungu wao
"Muheshimiwa unaniamini?"
Nilimuuliza balozi mara baada ya kuingia ndani ya gari na kukaa, katika siti ya dereva.

"Ndio nakuamini."
Kutokana gari halikuzimwa, likanirahisishia wepesi wa kufanya jaribio la kumuokoa balozi pamoja na familia yake. Nikaangalia upenyo ulio achwa na gari, lililo simaba barabarani, nikaamini unanitosha kupita.
Mlinzi akanipa ishara nipite, yeye anaendelea kupambana na wavamizi hawa. Nikafanya kama alivyo agiza, kalilazimisha gari kupita kwenye uwazi wa gari lililopo barabani, chakushukuru Mungu likapita, ikawa kazi ni kwangu kuhakikisha ninasonga mbele.

Japo kuna risasi kadhaa zilipigwa kwenye gari letu, ila hapakuwa na iliyo adhiri matairi zaidi ya kuvunja vioo vya pembeni. Kwa mwendo kasi wa gari hili, ulinifanya niwe makini kwa kila kona ninayo kunja barabarani.
"Ohhh Mungu wangu! tunafwatwa nyuma"
Kaka yake Casey alizumgumza huku, akichungulia kwenye kioo cha nyuma kilicho jaa matundu ya risasi. Sikutaka hata kutazama nyuma kuzihofia kona za papo kwa papo, huku nyengine zikiwa ni kali sana.
"Wapo wangapi?"
”Pikipiki mbili na gari ndogo tatu"
"Muheshimiwa unaweza kutumia, silaha?"
"Eheee?"


Advertisement
==

Bonyeza HAPA kudownload applicationi ya Mpekuzi Blog kwenye simu yako ili kupata habari zetu Haraka
Tupe Maoni Yako( Matusi Hapana )