Sunday, November 13, 2016

RIWAYA: Sorry Madam - Sehemu ya 86 & 87 (Riwaya inawafaa kuanzia miaka 18 na kuendelea )

MWANDISHI: EDDAZARIA G.MSULWA

ILIPOISHIA
"Hiyo ni picha ya ukurasa wa mbele katika gazeti hili la Jambo leo, ikibebwa na kichwa chà habari kisemacho, MTOTO WA WAZIRI MKUU NA MKEWE WATEKWA NA WATU WASIO JULIKANA, NA RISASI ZARINDIMA ENEO ZIMA LA KANISA"
Mtangazaji alizungumzà, huku akifunua kurasa ya ndani, akidai kwenda kuisoma taarifa hiyo kwa

ENDELEA
Manka akazima tv, na kuiweka rimoti mezani, akionekana kupatwa na mawazo ya gafla.
"Mbona umezima"
Nilimuuliza kwa sauti ya upole sana
"Eddy, hichi ni nini ulicho kifanya kwa Fredy wangu?"
"Nisikili......"

"Eddy hapa hakuna cha kusikiliza, umemsababishia mwenzako matatizo makubwa sana"
"Ndio nalitambua hilo, ila natambua kwamba hajauliwa, lazima atakua hai"
"Una uhakika gani, hata kama Fredy hajiwezi kitandani, lakini nimempenda hivyo hivyo."
Manka alizungumza huku akiwa amekasirika sana, machozi yakaanza kulowanisha uso wake.

"Oya mboma mimi siwaelewi?"
Amina alituuliza baada ya tukio lililo tokea, kushindwa kulielewa. Nilamuelezea kwa ufupi, akanielewa vizuri
"Sasa wewe, Manka huo ni unafki sasa. Tangu lini ukamlilia mwanaume?"
"Amina hujui tu maumivu, niliyo kua nayo nampenda Fredy tena sana"
"Hembu sikia, ishu hapa ipo hivi. Tunakwenda kwa hao mafala walio teka mke wa bro, tukimaliza tunakwenda kwa hao mafala wengine walio teka Fredy"
Amina alizungumza huku akiwasha sigara yake kwa kiberiti cha kutumia gesi.
"Yaani hapa nguvu zote zimeniishia"
"Zimekuishia kisa mwanaume. Mbona umekua fala sana mtu wangu?"

"Manka niliye kua namjua mimi ni yule wakazi, sasa Manka wewe wa kulia lia kisa mwanaume sijui umetokea dunia gani. Hembu nyanyuka tukafanye kazi"
"Siendi popote"
”Nini wewe, sasa maana ya kuja hapa ni nini?"
"Siendi"
Mgomo wa Manka ukaañza kunipa wasiwasi mkubwa, dalili mbaya ya mpango nilio upanga mbele yangu nikaanza kuuona ukianza kuharibika.
"Manka nini unafanya, nini uliniahidi kulifanya juu ya familia yangu?"
"Sawa Eddy ila elewa siendi popote"
"Sikia Eddy asikuchanganye, mziki wako nauelewa vizuri. Twende tukapige job"

Manka akanyanyuka na kuingia ndani, kwa Amina. Amina akamfwata kwa nyuma kwenda kuzungumza naye. Nikawasha Tv, ila nikaikuta tarifa hiyo ikiwa imekwisha, nikajaribu kuitafuta kwenye chanel tofauti, pia sikuipata.
"Oya mtu wako amekataa bwana, tujiandae twende tukapachunguze, kisha usiku twende"
"Poa"
Tukajiandaa, nikavaa miwanani pamoja na kofia, tukaingia kwenye gari la Amina na kuondoka.
"Hilo begi lina nini?"
Nilimuuliza Amina, àliye beba begi la mgongoni, alilo liweka siti ya nyuma.
"Lifungue"
Nikalichukua, nikalifungua. Nikakuta kamera moja aina ya Canoon, bastola tatu, magazine kumi na mbili, na mabomu manne yakurusha kwa mkono.

"Mmmmmm"
"Mbona umeguna?"
"Kazi leo ipo"
"Ahaaa ulizani nimchezo, hii ni Somalia bwana, kuingia nirahisi ila kutoka ni ngumu"
Amima alizumgumza huku akiongeza mwendo kasi wa gari lake. Chakumshukuru Mungu, htukukutana na polisi barabarani. Mwendo wa dakika arobaini na tano, tukafika kwenye majengo ya magorofa machakavu, yaliyopo nje kidogo ya mji wa Mogadishu. Amina ajasimamisha gari pembeni na kuitoa simu yake, akaniomba namba ya simu ya jamaa aliye nipigia, akaipiga, baada ya muda ikapokelewa, akaanza kuzungumza na jamaa kisomali, ambacho sikielewi kabisa.
"Amesemaje?"
Nilimuuliza Aminà baada ya kumaliza kuzungumza na jamaa huyo.

"Anasema yupo hapa"
"Ulimuambia kwamba wewe ni nani?"
"Hapana nimemuambia nahitaji kufanya nao biashara ya mafuta"
"Kwahiyo watakuja hapa tulipo?"
"Hapana nilitaka kufahamu kwamba wapo hapa"
Tukakaa ndani ya gari zaidi ya nusu saa, sikuwa ninaelewa nini maana ya Amina.
"Tunasubiri nni hapa?"
"Usiwe na hataka utaona"

Tukaendelea kusubiri zaidi ya masaa mawili, magari makubwa aina ya Scania yakatoka yakiwa na matela nyuma. Yakaingia barabara ya lami, na kuondoka kwa mwendo wa taratibu. Amina akawasha gari, taratibu tukaanxa kuyafwata.
"Tunaelekea wapi?"
"Tunayafwatilia hayo magari moja wapo ndipo alipo mke wako?"
"Umejuaje?"
"Hawa jamaa huwa wanafanya biashara ya kuuza wañawake wanao wateka katika nchi za ulaya, ambapo huku wanakwenda kuuzwa kwenye makasino na mabaa makubwa kwa ajili ya ngono"
"Sasa hapa wanawapeleka wapi?"
"Hii moja kwa moja wanakwenda baharinia àmbàpo wanawasafirisha kutumia meli"

"Mmmmmmmm"
"Usigune hii ndio dunia bwana"
Amina alizungumza huku akiongeza mwendo kasi wa gari"
Nikaanza kuzitoa bastola moja moja, na kuanza kuzikagua kama zina ubora kwa maana nimatambua chochote kitatolea muda wowote tuliwa kwenye hio safari ambayo hadi sada hivi sitambui kama kuma udhibitisho wowote wa Phidaya kuwa ñdani ya magari haya yenye makontena makubwa.
Kadri tulivyo zidi kwenda ndivyo jinsi mahari hayo yalivyo zidi kuyoyoma, Amina hakukata tamaa, kila magari yalipo kunja naye akakunja pasipo kuhofia kama wahusika wameugundua, uwepo wetu wa kuwafwatilia kwa nyuma.
"Usiyafwate kwa ukaribu zaidi watatustulia"

"Usiogope"
"Kivipi"
"Hakuna kitakacho jitokeza"
"Mmmm"
Kitu ninaçho kiamini maishani mwangu, ni kuto kumuamini mtu yoyote, mbaya zaidi wale nilio waamini wote walinifamyia unyama wa hali ya juu, nikajikuta nilihangaika na kuteseka vibaya mno. Akili yangu ikaanza kumfikiria Amina, sikuhitaji kumpa uaminifu wa aina yoyote. Magari tuliyo yafwata, tukayashuhudia yakikunja kushoto mwa barabara na kuiacha barabata ya la lami na kuingia barabara ya vumbi. Amina akasimamisha gari
"Mbona umesimamisha gari?"
"Huku walipo ingia ni hatari sana"
"Kwahiyo itakuaje?"
"Itatulazimu kwenda kwa miguu, kutokana sio mbali saña na hapa"

Tukashuka kwenye gari, tukachukua silaha zetu, kila mmoja akachukua silaha yake, tukaanza kuchanja mbuga kwa kutumia miguu. Kigiza kwa mbali kilisha anza kujitokeza, huku saa yangu ya mkononi ikinionyesha ni saa kumi na mbilo na robo. Tukatembea zaidi ya dakika kumi. Tukafika kwenye moja ya fensi , iliyo zunguka majengo machakavu, ambayo yapo pembezoni mwa bahari. Tukapenya kwenye fensi hii, iloyo na uwazi mkubwa kidogo.

Kwa mwendo wa haràka, wenye umakini, tukafanikiwa kufika kwenye moja ya nyumba. Tukashuhudia jinsi watoto wengi wa kike wakishushwa kwenye magari hayo. Amina akachukua kamera yake, na kuanza kurekodi matukio yote yanayo endelea, huku akizivuta karibu sura za wasichana hao, weñgine walipaswa kuwa mashuleni, ila ndio hivyo wametekwa.

Nikamuona Phidaya akisukumwa, kitoka kwenye gari alilo kuwepo, kuanguka kwake chini, kukanifanya nitake kujitoa muhanga, ila Amiña akaniwahi
"Umataka kufanya nini?"
"Mke wangu yule"
"Kwahiyo? Hembu tumia akili, wewe huoni walivyo wengi. Unadhani utapona?"
Amina alizumgumza huku akiwa amenikandamiza ukutani kwa nguvu zake zote.
Nikamshuhudia askari mmoja akimpiga Phidaya mgongoni kwa kutumia kitako cha bunduki mgongoni, baada ya Phidaya kukataa kunyanyuka, chini.


Advertisement
==

Bonyeza HAPA kudownload applicationi ya Mpekuzi Blog kwenye simu yako ili kupata habari zetu Haraka
Tupe Maoni Yako( Matusi Hapana )