Tuesday, November 15, 2016

Wanachama 17 Chadema Waliokuwa Wakipanga Maandamano ya UKUTA Wafutiwa Kesi Mahakamani


Mahakama ya Wilaya ya Maswa mkoani Simiyu imewaachia huru viongozi na wanachama 17 wa Chadema walikokuwa wakikabiliwa na mashitaka ya kujaribu kushawishi kutenda kosa Agosti 25 katika ofisi ya wilaya ya chama hicho Mnadani mjini hapa.

Wanachama waliachwa jana na Hakimu Tumaini Marwa aliyekuwa akisikiliza kesi hiyo baada ya upande wa mashitaka chini ya Mwendesha Mashitaka wa Polisi, Nassib Swedy kushindwa kukamilisha upelelezi wa kesi hiyo huku wakitoa sababu mbalimbali.

Swedy alidai kuwa  washitakiwa hao wakiwa kwenye ofisi yao siku hiyo saa 7 mchana walipanga kufanya maandamano na mikutano ya Ukuta, ambayo ingehatarisha amani na utulivu wilayani humo na Taifa kwa ujumla.

Hata hivyo, washitakiwa hao ambao awali walifikishwa mahakamani hapo Agosti 26 chini ya ulinzi mkali wa Polisi, walikana mashitaka na kunyimwa dhamana, walidhaminiwa Septemba 2 baada ya kukamilisha masharti ya dhamana ya kuwa na mdhamini mmoja wa kuaminika ambaye alisaini bondi ya Sh milioni tano.

Akitoa uamuzi huo jana, Hakimu Marwa alitupilia mbali maombi ya upande wa mashitaka yaliyokuwa yakiomba ahirisho la kesi hiyo kwa mara nyingine ukidai kuwa upelelezi wa kesi hiyo haujakamilika.

Alisema amri ya mwisho aliyoitoa ilikuwa ahirisho la Novemba 4 hivyo upande wa mashitaka umeshindwa kutekeleza amri ya Mahakama na kwa maana hiyo, anawaacha huru washitakiwa wote chini ya kifungu cha sheria ya Mwenendo wa Makosa ya Jinai kifungu cha 225 (5) sura ya 20.

“Kifungu hiki kilichowaacha huru washitakiwa hakizuii Polisi kuwafikisha mahakamani tena washitakiwa kwa kosa hilo, iwapo watakuwa wamekamilisha uchunguzi juu ya shauri linalowakabili,” alisema Hakimu Marwa.

Hata hivyo, wakati uamuzi unatolewa wakili wa washitakiwa hao, Martine Sabini aliyekuwa akiwakilisha washitakiwa wote hakuwapo mahakamani, lakini alikuwa ameshawasilisha ombi mbele ya Mahakama hiyo kuomba waachiwe huru kwa sababu ya upande wa mashitaka kushindwa kukamilisha upepelezi kwa muda mwafaka.

Walioachiwa huru ni pamoja na  Mwenyekiti wa Chadema wa Wilaya ya Maswa, Peter Shiyo (39), Katibu wa Chadema wa Wilaya, Flora Msuka (31), Katibu wa Bawacha wa Wilaya, Elias Matondo (37) na  Katibu Mwenezi wa Maswa Mashariki, Waziri Peter (46).

Wengine ni  Bundala Baya (30), Edward Makoye (63), Sylvester Ngwege (60), Frank Makaranga (31), Selemani Kombe (39) na Mapambano Jackson (37).

Pia Nkuba  Magwila (40), Ndebile Paul (27), Edgar Ngasa (32), Lucas Nkuba (39), Laurent Mahembo (36) na Mwajuma Said (40).

Baada ya kuachwa, Shiyo aliishukuru Mahakama kwa kutenda haki akilitaka Jeshi la Polisi kuacha kunyanyasa viongozi wa vyama vya upinzani kwa kufanya kazi kwa hisia na matokeo yake, wanaitia aibu Serikali kwa kushindwa kesi mahakamani.

Advertisement
==

Bonyeza HAPA kudownload applicationi ya Mpekuzi Blog kwenye simu yako ili kupata habari zetu Haraka
Tupe Maoni Yako( Matusi Hapana )