Sunday, March 26, 2017

SORRY MADAM -Sehemu ya 43 & 44 (Destination of my enemies)

MWANDISHI: EDDAZARIA G.MSULWAILIPOISHIA

ILIPOISHIA
Eddy taratibu akapanga foleni ya kutokea nje, huku kila abiria akikaguliwa kutoka kwenye uwanja huo. Ikafika zamu yake ambapo akampatia dada mmoja mkaguzi hati yake ya kusafiria{Passport). Dada huyo akaipitisha kwenye mashine maalumu, akayanyanyua macho yake na kumtazama Eddy kwa umakini. Dada huyo akanyanyua simu yake na kuzungumza kitu ambacho Eddy hakukielewa, gafla Eddy akaona kundi la polisi likimfwata wakiwa na mbwa pamoja na bundiki.

Kwa mara ya kwanza alipo watazama alijifariji labda kuna mtu wanaye mfwata tofauti na yeye. Ila kadri walivyo zidi kuja ndivyo wlivyo zidi kumlenga yeye huku macho yao yote wakimtazama, na ndani ya dakika wakawa wamemzingira Eddy na kumuweka kati, asitambue sababu ni nini ya askari hao kumzunguka.

ENDELEA
Karibia watu wote walio Karibia na eneo hilo, macho yao waliyelekezea eneo walipo simama askari pamoja na Eddy aliye wekwa kati.
"Upon chini ya ulinzi"
Askari mmoja alizungumza kwa lugha ya kingereza na kumfanya Eddy amkodolee macho pasipo kuelewa haswa ni nini kosa alilo litenda hadi akamatwe.

"Kwa kosa gani?"
"Una haki ya kukaa kimya, na si kuuliza maswali. Mpigeni pingu mpelekeni chumba cha mahojiano"
Kutokana na kuziheshimu sheria za nchi hiyo ambazo ni kali kwa waalifu wake, Eddy akakubali kipigwa pingu mikononi mwake. Hakuhitaji askari hao wamsumbue, kwa mwendo wa taratibu wakatembea kuelekea katika chumba cha mahojiano.

Begi la Eddy likawekwa juu ya meza aliyo ikuta ndani ya chumba hicho. Wakaanza kulipekua, wakakuta nguo pamoja na pesa ambazo Eddy alihitaji kuzitumia akiwa katik nchi hiyo. Cha kushangaza aksari hao watano wakagawana pesa yake pasipo kumueleza Eddy jambo lolote.
"Hembu niambieni basi kwa nini mumenikamata?"
"Utajua muda mchache ujao ni kwanini tumekukamata wewe kaa kimya"

Ikamlazimu Eddy kubaki kimya. Hazikupita dakika nyingi akaingia mwanamama mweusi aliye panda juu kiasi.
"Mambo Eddy"
Mwanamama huyo alitabasamu huku akivuta kiti na kukaa. Eddy akajaribu kuvuta hisia zake ni wapi alipo muona mwana mama huyo, ila hakupata kumbukumbu yoyote kwenye kichwa chake, isitoshe mwana mama huyo anazungumza kiswahili vizuri ikiashiria kwamba yeye ni muafrika tena Mtanzania.

"Mimi ni balozi wa Tanzania hapa Japana ninaitwa mama Ngoi"
"Wewe ndio umeagiza nikamatwe?"
"Hapana ila ni amri kutoka iku. Unatakiwa uweze kurudi nyumbani ukaendelee na majukumu yako ya kikazi"
Eddy akatabasamu kwa kejeli. Akamtazama mama huyo kuanzia kichwani hadi kwenye tumbu, sehemu ya chini ya mwili wake hakuweza kuiona kutokana na kuzibwa na meza kwa chini.
"Kazi eheeee?"
"Ndio nchi ipo hatarini na katika vitisho vya kulipuliwa kwa bomu la nyuklia. Wewe ndio unaye hitajika kurudi katika nafasi yako ya uwaziri.

Matukio ya kijambazi yanatokea kila kukicha, isitoshe hata mke wa raisi mwenyewe ametekwa inapata miezi minne sasa"
Eddy akastuka kusikia Rahab ametekwa, akajiuliza maswali kadhaa kichwani mwake. Ila hakuhitaji kuonyesha mstuko wake huo kwa maana anatambua kwamba huo ni uongo kwa Rahab kuweza kutekwa.

"Nisikilize mama. Sina kitu nilicho kibakisha Tanzania. Sina familia sina chochote kwa hiyo sihitaji kurudi. Tafadhali waambie kuwa sihitaji kurudi Tanzania"
"Tayari maandalizi ya kukurudisha Tanzania yanaendelea huko nje ya uwanja wa ndege. Tafadhali hii ni kwaajili ya usalama wako na nchi"
"Hembu kwanza nifungulieni hizi pingu. Hauwezi kuzungumzw eti na kiongozi wako ukiwa umenifunga pingu kama muhalifu"

Ushawishi huo wa Eddy ukamfanya mama huyo, kumuamrisha askari mmoja kufungua pingu za Eddy pasipo kufahamu kwamba ana dili na mtu wa aina gani. Akili ya Eddy ikafanya kazi haraka haraka akifikiria kashfa mbaya inayo endelea ndani ya Tanzania kwamba yeye ni gaidi aliye teka jengo la Mlimani City.

Moja kwa moja akatambua kitendo cha yeye kurudi Tanzania nikwenda kuhukumiwa. Kifungo cha maisha kwani mauaji aliyo yaona ni makubwa sana. Kazi yake ikaanza kufikiria ni jinsi gani anaweza kutoroka pasipo kujua ataoroka vipi ikiwa yeye bado ni mgeni katika nchi ya Japan.

***
Kitendo cha Briton kuendelea kunyonywa uume wake, kilizidi kumkera ila kwa jinsi biti huyo anavyo zidi kumnyonya ndivyo jinsi alivyo jikuta mwili ukimsisimka hadi uume wake ukasimama kabisa. Cha kushangaza Dada huyo wa kikenya akaanza mushangilia akiamini mambo yake yanazidi kuwa mazuri.

Akamuamrisha msichana huyo kuondolewa katika chumba hicho na kubaki yeye na Briton. Dada huyo pasipo kuwa na aibu, akaanza kujnyonya uume wa Briton, akazidi kwenda mbali na hapo kwani akaanza kufanya ngono na Briton pasipo ridhaa yake. Hasira ya Briton ilizidi kumpanda ila hakuwa na uwezo wa kufanya jambo lolote kwajinsi alivyo fungwa hakuweza kufanya jambo lolote.

Dada huyo alipo maliza matakwa yake, amawaamuru watu wake kumfungulia Briton, wakambeba mzoga mzoga hadi ndani ya chumba kimoja kikubwa, ambapo Briton akamuona mzee wa makamo mwenye miaka kati ya arobaini na tano hadi hamsini na tano akiwa amesimama na bomba la sindano, huku akiwa amevalia koti jeupe ikiashiria kwamba huyo ni daktari. Briton akiwa ameshikiliwa hivyo hivyo na majamaa hayo yaliyo gawanyika kwa misuli mingi. Akachomwa sindano ya shingoni, ndani ya dakika mbili mbeleni, usingizi mzito ukamchukua na kulala fofofo asijue ni nini kinacho endelea.

***
Majira ya saa kumi na mbili jioni. Barabara ya kuelekea mikoni, kuanzia Ubungo na kwenda mbele maeneo ya kimara zote na mbezi mwisho. Imetulia huku askari wa usalama barabarani, wakifanya kazi ya kusimamisha magari yote yanayopita katika barabara hiyo. Wakazi wengi wanao itumia barabara hiyo walisikika wakilaani kitendo hicho ambacho kinawachelesha wengi wanao toka makazini, wamisubiria msafara wa raisi uweze kupita.

Foleni ikazidi kuwa kubwa kiasi cha magari yanayo tokea, Kariakoo, Mwenge na Tabata kushindwa kwenda. Ving'ora vya pikipiki za polisi pamoja na magari hayo vikaanza kusikika jirani kabisa na mataa ya Ubungo yalipo. Wananchi ambao walikuwa wamechukia walijikuta wakichomoza vichwa vyao kwenye magari kutazama msafara huo ambao mara nyingi husifika kwa gari zake kwenda kasi na katika mtindo wa kupanua barabara.
"Raisi jioni hii anakwenda wali?"
Mmoja wa wananchi alisikika akimuuliza mwezanke wakiwa ndani ya basi lao dogo linalo tokea kariakoo.
"Mmmm nitajulia wapi ndugu yangu wakati hata ikulu yenyewe sipajui"

Magari hayo yakazidi kupita kwa mwendo wa kasi huku askari aliye simaama kwenye eneo hilo la mataa akiyaelekeza magari hayo yanapo hitajika kwenda. Msafara huo wenye magari kumi na saba, ukapita ila gari nyengine yenye namba za ikulu, ikiwa imewasha taa zake ikaongezeka kataka msafara huo na kuongeza idadi ya magari na kufikia kumi na nane.
"Mkuu gari zinatakiwa kuwa ngapi?"
Askari huyo wa usalama barabarani alizungumza kwa simu yake ya upepo akimtaarifu kiongozi wa msafara, baada ya kuitilia shaka gari hiyo iliyo ongezeka.

"Kumi na saba. Over"
"Kuna gari moja ya ikulu imeongezeka muheshimiwa. Una taarifa nayo?"
"Hapana, tutaichukulia uangalizi. Over"
Askari huyo akaanza kuruhusu gari za abiria na wananchi wa kawaida kuendelea na safari zao.
"Madam nimesha jiunga kwenye msafara"
Priscar alizungumza na Rahab kulitia simu ya mkononi.
"Umestukiwa?"
"Sidhani, kwa maana niliuwahi msafara"
"Poa kila kitu kinakwenda kwenye mlango"
"Sawa madam"

Simu ikakatwa na Priscar akazidi kuongeza mwendo kasi wa gari yake.Taarifa ya kuongezeka kwa gari katika msafara wa raisi. Akielekea katika handaki alilo pata habari kwamba mke wake ndipo alipo shikiliwa. Ikaanza kumchanganya, madereva wote taarifa hiyo wakawa nayo. Mchezo walio ufanya ni wote kutanua barabara, kisha gari ya Raisi Praygod Makuya, ikapita mbele kwa mwendo wa kasi kisha hizi nyingine zikaziba kwa nyuma jambo lililo amza kumpa wasiwasi Priscar.

***
Kutokana na nguvu aliyo kuwa nayo kwenye kikosi cha Al-Shabab, Shamsa akamuomba bwana Abdulah Mohamed kuanzisha oparesheni ya kumtafuta Briton. Hakuficha chochote kwa bwana Abdulah Mohamed. Akamuelezea hisia za mapenzi ambazo anazo kwa Briton.

Vikosi vya kigaidi vya kundi hilo vikiongozwa na Shamsa, akiwa amerudi upya kwenye kazi hiyo kwa lengo la kumtafuta mpenzi wake. Vikaanza oparesheni ya kuteka meli ambazo zinakatiza katika ukanda wa Somalia. Kila meli iliyo kamatwa ilifanyiwa upekuzi wa mu mmoja baada ya mwengi. Kuhakikisha wanamtafuta Briton kwa udi na uvumba. Zoezi hilo lilizidi kudumu takribani mwenzi mzima, ila hakufanikiwa kuweza kumtia machozi Briton.

Wazo la Briton kufa maji likaanza kutawala moyo wake na akili. Kumbukumbu ya ajali waliyo weza kuipata kipindi walipo kuwa wanatoroka. Ikazidi kumuogopesha. Unyonge ukaanza kumtawala na kujiona ni msichana asiye na bahati. Muda mwingi akawa anautumia katika kunywa pombe kali na kulewa chakari.

Hali hiyo ikazidi kumsikitisha bwana Abdulah Mohamed. Ikamlazimu kumtafutia Shamsa madaktari wa saikolojia kutokea Japan. Madaktari hao baada ya kumfanyia Shamsa uchunguzi wa kina wakatambua, akili yake inakwenda kuchanganyikiwa kwa ajili ya mapenzi.

Wakamuomba bwana Abdulah Mohamed, kumruhusu Shamsa waende naye Japan kwa ajili ya matibabu. Ombi hilo kwa mara ya kwanza likawa gumu sana kwa Bwana Abdulah Mohamed. Ila kwa jinsi ali ya Shamsa ilivyo zidi kuwa mbaya hadi kiafya ikamlazimu kumruhusu waondoke naye, ila akiwa na walinzi wangine wawili wakike. Kwa usafiri maalumu wa ndege ya Jeti ya kifahari inayo milikiwa na kikundi hicho ikaanza, kuelekea Japan.

***
Eddy hakuhitaji kufanya makosa ya kurudi Tanzania kwa wakati huo. Akawatazama askari waliomo ndani ya kiwanja cha ndege hiyo.

"Naomba niende haja ndogo"
Eddy alimuomba Mama Ngoi ambaye yupo na baadhi ya askari wa Japan pamoja na Tanzania wanao mlinda. Eddy akasindikizwa hadi chooni na askari wawili wa kijapan ambao walibaki nje ya mlango kumsubiri. Eddy akakuta vijana wawili masharo baro waliomo ndani ya choo hicho, kutokana hakuwa na haja ya kwenda kwenye haja zinazo takiwa kufanyika chooni.

Alicho kifanya, nikuwasogelea vijana hao walio simama kwa pamoja wakikojoa katika sehemu mbili maalumu zinazo fanana. Pasipo kuwauliza akawapiga maeneo ya nyuma ya shingoni kwa kutumia viganga vyake vilivyo komaa kwa mazoezi.Vijana hao wakapoteza fahamu. Kwa haraka Eddy akaanza kumvua nguo mmoja wao. Akazivaa akachukua koti la mmoja wao na kulivaa vizuri, akachukua na kofia iliyo mficha vizuri sura yake.

Alipo jitizama kwenye kioo akatabasamu kwani, amebadilika kwa kiasi kikubwa na si rahisi kwa askari alio waacha nje ya mlango kumtambua. Akajipapasa kwenye mifuko ya nguo za kijana aliye mchukulia nguo. Akakuta noti mbili za dola mia mia za kimarekani. Akampapasa mwengine na kumkuta na yen kumi, pesa ya kijapani.

Pasipo kupoteza muda akatoka katika choo hicho na kuwakuta askari wakiendelea kumsubiria. Akawapita kwa kujiamini, askari hao wala haku shuhulika naye waliendelea kupiga stori zao.


Advertisement
==

Bonyeza HAPA kudownload applicationi ya Mpekuzi Blog kwenye simu yako ili kupata habari zetu Haraka

===
Tupe Maoni Yako( Matusi Hapana )