Wednesday, June 14, 2017

SORRY MADAM -Sehemu ya 68 & 69 (Destination of my enemies)

MWANDISHI: EDDAZARIA G.MSULWAILIPOISHIA

ILIPOISHIA
Macho ya Eddy, Sa Yoo, Shamsa na Madam Mery wakawashuhudia Phidaya na Rahab wakiingia kwenye moja ya gari la kifahari huku nyuma yao akiwepo dokta Ranjiti.
“RANJITIIIIIIIIIIIIIIIIIII…………………….”
Eddy aliita kwa sauti kubwa na kumfanya dokta Ranjiti kutazama sehemu sauti hiyo inapo tokea, kwa haraka aliweza kuotambua sauti hiyo ni ya Eddy, ila sura ni tofauti kabisa, ila macho yake yalipo muona Madam Mery akiwa nyuma ya mtu huyo akagundua kwamba kila kitu kimeharibika. Kwa kiwewe dokta Ranjiti akajikuta akifyatua risasi kadhaa kuelekea anapotokea Eddy na kusababisha watu kuanza kukimbia kimbia ovyo kuyaokoa maisha yao.

ENDELEA
Dokta Ranjiti hakuhitaji kupoteza muda au kuangalia risasi zake zimemdhuru nani kwa haraka akaingia ndani ya gari na kumuamuru dereva wake waondoke kwa kasi katika eneo hilo. Risasi alizo zifyatua dokta Ranjiti kwa muda mchache ulio pita kwa bahati mbaya ziliwapata raia wawili ambao walikuwa wakikatiza mbele ya Eddy. Eddy akajairibu kulifukuzia gari hilo kwa miguu ila mbio zake hazikuweza kusaidia chochote mbele ya mwendo kasi wa gari hilo. Madam Mery, Sa Yoon a Shamsa wakafika sehemu alipo simama Eddy anaye hema kwa hasira.

“Sasa inakuwaje?”
Sa Yoo aliuliza huku macho yakiwa yamemtoka asijue ni nini afanye kwa wakati huo. Kila mmoja wao hakujua afanye nini ubaya ni kwamba wote ni wageni katika nchi ya Misri.
                                                                                                    ***
“Ranjiti kwa nini unatufanyia hivi lakini?”
Phidaya alizungumza huku machozi yakimwagika.
“Nyamaza wewe, unahisi  unaweza kunikimbia mimi, pumbavu sana wewe”
Muda wote huo, Rahab alikaa kimya asizungumze kitu chochote akilini mwake akipanga ni kitu gani anacho weza kukifanya kuyaokoa maisha yao. Hakuhitaji kuonyesha uwezo wake kwa wakati huo, alihitaji waweze kufika katika eneo ambalo dokta Ranjiti alikusudia kuweza kufika ili aweze kufanya atakacho weza kukifanya kwa wakati huo.

Safari yao ikachukua takribani dakika arobaini, wakafanikiwa kufika kwenye moja ya gorofa refu kwenda juu, ambalo kwa haraka haraka linaonekana ni gorofa kuu kuu(limechakaa). Wakaingia kwenye ndani, dokta Ranjiti akapolewa na kikundi cha vijana wenye silaha mikononi mwao, huku sura zao zikiwa zimefunikwa na vitambaa vyeusi huku ni sehemu ya macho yao tu ndio inayo onekana. Wakamtoa Phidaya kwenye gari pamoja na Rahab, kila mmoja akapelekwa upande wake jambo ambalo lilimchanganya sana Rahab.

Rahab akaingizwa kwenye chumba kimoja chenye kiti kimoja cha chuma pamoja na meza moja iliyo tengenezwa kwa chuma. Akakalishwa kwa nguvu kwenye kiti hicho, akafungwa miguu na mikono yake kwenye kiti hicho. Lugha ya kiarabu wanayo zungumza vijana hao wawili walio muingiza ndani ya chumba hicho, ikazidi kumtatiza Rahab, hata wazo la kujiokoa likapotea kichwani mwake.

Vija hao wakatoka ndani ya chumba hicho chenye mlango wa chumba, na kuufunga kwa nje. Vijana wawili wakabaki nje ya mlango huo kwa ajili ya kuimarisha ulinzi.
    Phidaya akaingizwa kwenye moja ya chumba, ambacho kinakitanda kikubwa. Akarushwa kitandani na vijana walio muingiza humo ndani wakatoka na kumuacha dokta Ranjiti peke yake ndani ya chumba hicho.

“Hivi wewe ni mjanja kuliko mimi, si ndio……?”
Dokta Ranjiti alizungumza huku bastola yake akiwa ameishika mkononi, Phidaya hakujibu kitu chochote zaidi ya kutetemeka mwili mzima na kumwagikwa na machozi mengi.
“Umeisumbua akili yangu, umeusumbua moyo wangu. Nashindwa kufanya vitu vya maana kwa ajili yako wewe”
Dokta Ranjiti alizungumza kwa hasira huku macho yake yakimtazama Phidaya aliye zidi kutetemeka na kulia kwa woga.
“Nimelimisi sana penzi lako”
Dokta Ranjiti alizungumza huku akianza kuvua nguo zake moja baada ya nyingine. Alipo bakiwa na nguo ya ndani akapanda kitandani na kuanza kumsogelea Phidaya taratibu huku bastola yake akiwa nayo mkononi mwake.
                                                                                                         ***
   Eddy na wezake wakajikuta wakirudi kwenye chumba anacho lala Shamsa na Sa Yoo, kila mmoja alijikuta akiwa mwingi wa mawazo, hususani Eddy, alijihisi kichwa kitampasuka kwa kuwaza. Simu ya mezani ikawatoa wote kwenye dibwi la mawazo. Kila mmoja akaitazama simu hiyo inavyo ita. Kwa haraka Sa Yoo akasimama na kwenda kuipokea simu hiyo.

“Haloo”
Sauti ya kiume ilisikika upande wa pili wa simu, Sa Yoo akajikuta akipata kigugumizi kuijibu sauti hiyo. Eddy kwa akili ya haraka akagundua kigugumizi cha Sa Yoo kina jambo fulani ambalo Sa Yoo anashindwa kulijibu. Eddy akanyanyuka kwa haraka na kumpokonya simu Sa Yoo na kuzungumza na aliye piga simu hiyo.
“Nani?”
Eddy aliuliza kwa sauti yenye msisitizo mkubwa. Mpiga simu wa upande wa pili akajikuta akikaa kimya kwa muda asijubu kitu cha aina yoyote.

“Halooo”
Eddy alizungumza tena kwa msisitizo.
“Samahani nahisi nimekosea namba”
Mtu huyo mwenye sauti ya kiume alizungumza na kukata simu. Eddy taratibu akaurudisha mkonga wa simu kwenye sehemu husika kisha akarudi kwenye sofa alilo kuwa amekaa.
  Hadi inatimu majira ya saa tatu kasoro usiku hapakuwa na jibu  lolote walilo weza kulipata juu ya kutekwa kwa Phidaya. Hata polisi ambao walianza upelelezi wao hawakuweza kumpata mualifu wala hawakujua ni wapi muhalifu huyo alipo.

“Kukiwa na chochote, mutanifahamisha, naeleka chumbani kwangu”
Eddy alizungumza kwa sauti ya unyonge huku taratibu akinyanyuka na kutoka katika chumba walipo Shamsa, Madam Mery na Sa Yoo. Kila mmoja alimtazama Eddy akitoka katika chumba hicho.
“Mutakula nini?”
Madam Mery alizungumza huku akiwaangali Shamsa na Sa Yoo.
“Mimi sijisikii njaa”
Shamsa alizungumza huku akinyanyuka na kueleka katika chumba cha Eddy na kuwaacha Sa Yoo, na madam Mery alio amua kushuka chini kabisa ya gorofa la hoteli hiyo kwenye mgahawa mkubwa kwa ajili ya wageni walio fika kwenye hoteli hiyo.

Shamsa akagonga kwenye chumba cha Eddy mara kadhaa, baada ya kuona mlango haufunguliwi, kaingia ndani na kumkuta Eddy akiwa amejilaza kwenye sofa pasipo kuwasha taa.
“Eddy”
“Mmmmmmm”
“Usiwaze sana”
Shamsa alizungumza kwa sauti ya unyonge huku taratibu akikaa sofa la pembeni ya sofa alilo lala Eddy.
“Ni lazima niwaze, sifahamu ni kitu gani kinacho endelea kwenye hii dunia”

“Kivipi?”
“Kila kitu ninacho kikusudia kukifanya kwenye maisha yangu naona kinakwenda kinyume na jinsi nilivyo taraji kiende”
Eddy alizungumza kwa sauti iliyo jaa huzuni na unyonge ndani yake huku machozi yakimlenga lenga.
“Eddy, tambua kwamba kila jambo hutokea kwa wakati wake. Kuna wakati wa kulia na kunawakati wa kucheka”
“Sawa Shamsa ila mimi naona ninalia kuliko huko kucheka. Tazama Junio mwangangu amefariki, mbaya ameuawa na dada yangu Manka. Mama amefariki, ameuliwa na baba yangu tena mzazi. Mke wangu ambaye nilikuwa ninajua amefariki leo hii namuaona yupo hai, basi nimchukue. Anatokea mtu anamteka ni nini nitafanya hapa duniani ili nitulie”

Maneno haya Eddy aliyazungumza huku machozi yakimwagika, taratibu Shamsa akanyanyuka kwenye sofa alilo kaa, akakinanyua kichwa cha Eddy na kukaa kwenye sofa hilo kisha akakaa na kukiweka kichwa cha Eddy kwenye mapaja yake yaliyo jazia kiasi.
“Eddy, jinsi unavyo umia wewe ndivyo name pina ndivyo ninavyo umia”
“Shamsa, hupaswi kuumia tena. Maisha yangu kwa sasa ninaona hayana thamani yoyote. Nitafanya chochote nitakacho agizwa ili kumuokoa mke wangu”

“Bado unathamani kubwa moyoni mwangu Eddy.”
Shamsa alizungumza huku mkono wake wa kulia akiupitisha pitisha kwenye kifua cha Eddy. Eddy hakuliweekea maanani jambo hilo, akili yake na mawazo yake yote yapo kwa mke wake ambaye hadi sasa hatambui ni wapi alipo. Shamsa akajikuta akizidi kuipeleka mikono yake yote miwili kwenye mwili wa Eddy, hadi akaifikisha kiuno cha Eddy na taratibu akaanza kufungua mkanda wa suruali.
                                                                                                                   ***
Dokta Ranjiti akaendelea na shuhuli ya kumuingilia Phidaya, pasipo ridhaa yake japo ni mke wake, aliye kuwa akiishi naye, ila kwa wakati huo Phidaya kumbukumbu zake hazikuwepo. Muda wote dokta Ranjiti anavyo muingilia Phidaya, aliendelea kulia hadi dokta Ranjiti alipo maliza.

“Aghaaaaaaaa”
Dokta Ranjiti alishusha pumzi huku akitoa miguno ya kumaliza mpambano wa ulazima alio ufanya kwa Phidaya. Kama kawaida yake dokta Ranjiti akajilaza pembani huku akihema kana kwamba amekimbia umbali wa mbio nyingi.
“Utamu wako mke wangu bado haujaondoka, bado tunda lako lina joto kali kama nilivyo liacha”

Dokta Ranjiti alizungumza maneno ambayo yalizidi kumchoma moyo Phidaya, na kuzidi kuipandisha hasira ya Phidaya iliyo jijenga mara baada ya kumbukumbu zake kumrejea”
“Hivi niambie mke wangu ni wapi ulipo kuwa?”
Phidaya hakujibu kitu chochote zaidi ya kukaa kimya.
“Ukikaa kimya sio swala muhimu, kwako. Ila nimetambua kwamba kamume kako ka zamani bado kapo hai. Kitu nitakacho kwenda kukifanya utasikia”

Dokta Ranjiti alizungumza huku akishuka kitandani na kuanza kuvaa nguo zake. Alipo maliza kuvaa akakaa tena kitandani kwa dharau.
“Huto toka hapa hadi nihakikishe Eddy ANAKUFA”
Phidaya alipo sikia kauli ya dokta Ranjiti, mapigo yake ya moyo yakaanza kumuenda mbio, woga ukazidi kumtawala maradufu na ilivyo kuwa wali.
“Tafadhali Ranjiti ninakuomba usimuue Eddy, kwa maana hajafanya kosa lolote baya kwako”

“Nikumuacha hai atafanya kosa ambalo litakuwa baya kwangu. Wewe ni wangu na hakuna ambaye atakutoa wewe mikononi mwangu”
Dokta Ranjiti baada ya kuyazungumza maneno hayo akanyanyuka kutoka kitandani na kutoka ndani ya chumba hicho na kumuacha Phidaya akiendelea kulia.
Dokta Ranjiti baada ya kutoka kwenye chumba alipo Phidaya moja kwa moja akaeleka kwenye chumba alipo shikiliwa Rahab.

“Mumempatia chakula?”
Dokta Ranjiti aliwauliza vijana wake kwa luhga ya kiarabu, alio wakuta nje ya chumba walipo muhifadhi Rahab.

“Ndio mkuu, ila anaonekana amekata chakula”
“Nifungulieni”
Dokta Ranjiti akafunguliwa mlango na kuingia ndani akamkuta Rahab hajakula chochote na wala hajafunguliwa jinsi alivyo kuwa amefungwa tangu mwanzoni, alipo ingizwa katika chumba hicho. Dokta Ranjiti akamtazama vizuri Rahab na kujikuta akistuka na kumsogelea vizuri usoni mwake. Kumbukumbu zake kwa haraka zikampelaka siku ya msiba wa Phidaya nchini Tanzania. Aliweza kumshudia akiletwa na msafara mkubwa na kuheshimiwa.

“Wewe si mke wa raisi Praygod”
Dokta Ranjiti alizungumza huku macho yakimtoka na kumuangalia vizuri Rahab, akaanza kumgeuza geuza Rahab sura yake. Jibu alilo kuwa nalo kichwani mwake ni sahihi kwani Rahab kweli ni mke wa raisi Praygod.

Dokta Ranjiti akakaa kimya kwa muda kisha akatoka kwenye chumba hicho akiwa na wasiwasi mkubwa moyoni mwake japo ni jasiri ila kosa ambalo anahisi litayagharimu maisha yake ni kitendo cha kuweza kumteka  mke wa raisi. Japo kuwa haelewi ni kitu gani kinacho endelea ndani ya Tanzania.
“Nahitaji mumuachie huyu msichana”
“Kwa nini mkuu?”
“Huyu sina kazi naye. Hakikisheni kwamba munamuachia hapa na kumtelekeza huko mtaani”

Hapakuwa na kijana aliye weza kuipinga amri hiyo ya bosi wao dokta Rajiti, vijana hao wakaingia ndani ya chumba walipo Rahab. Wakamvunga macho yake kwa kitambaa cheusi kisha wakambeba juu juu na moja kwa moja wakempeka kwenye gari lao jeusi aina ya Toyota Land Cruser V8. Safari ikaaza kumpeleka kwenye mtaa mmoja ambao hauna watu wengi.

Bila ya kupoteza muda wakafungua mlango wa gari  lao na kumsukumia Rahab pembezoni mwa barabara na akaangukia kwenye nyasi nyingi kisha wakaondoka kwa mwendo wa kasi pasipo kumfungua kamba na kitambaa walicho mfunga usoni  mwake. Rahab akaanza kujitahidi kujifungua kamba hizo kwa bahati nzuri akapita kijana wa kiume aliye amua kumsaidia Rahab na kumfungua kamba hizo pamoja na kitambaa alicho fungwa usoni mwake.

“Asante”
Rahab alizungumza huku akijipangusa pangusa majani yaliyoshikamana na nguo zake. Kutokana na kijana huyo kuzungumza kiarabu na Rahab haifahamu lugha hiyo ikamlazimu Rahab kumshukuru kwa vitendo kijana huyo ambaye naye pia alijibu kwa vitendo. Kwa bahati nzuri katika eneo hilo ambalo Rahab alitelekezwa, aliweza kulifahamu kwani ni moja ya maeneo ambayo hupita asubuhi anapo kimbia akichukua mazoezi ya viungo.


Advertisement
==

Bonyeza HAPA kudownload applicationi ya Mpekuzi Blog kwenye simu yako ili kupata habari zetu Haraka
===
Tupe Maoni Yako( Matusi Hapana )