Wednesday, December 6, 2017

Bodi ya Mikopo yatangaza wanafunzi waliopata mikopo baada ya kukata rufaa

Bodi ya Mikopo ya Wanafunzi wa Elimu ya Juu (HESLB), imetangaza jumla ya wanafunzi 2679 waliofanikiwa kupata mkopo katika maombi yao ya rufaa.

Mkurugenzi Mtendaji wa Bodi ya Mikopo, Abdul-RAzaq Badru, ameeleza kuwa kati ya wanafuzi 4200 waliokata rufaa, wanafunzi 2679 wamefanikiwa kupata mikopo yao katika mwaka wa masomo 2017/18.

Mkurugenzi Badru ameeleza kuwa kati ya wanafunzi hao 2769 waliopata mikopo, wanafunzi 1847 ni wa mwaka wa kwanza ambao mkopo wao umegharimu kiasi cha shilingi 6.84 bilioni na wanafunzi 832 waliobakia ni wa naoendelea (mwaka wa 2,3 na 4) ambao mkopo wao umegharimu shilingi 2.75 bilioni.

Hatua hii ya kuwapangia wanafunzi wapya mikopo inafanya idadi ya wanafunzi wote wa mwaka wa kwanza walionufaika na mkopo kwa mwaka huu kufikia 33200 ambao mikopo yao ina thamani ya shilingi 108 bilioni.

Aidha Mkurugenzi Badru ameeleza kuwa tayari Bodi ya Mikopo imeanza kuhamisha mikopo ya wanafunzi ambao wamebadilisha vyuo na kuwataka wale ambao bado hawajapata mikopo yao wawe wavumilivu mpaka zoezi la uhamishaji litakapokamilika.

“Mikopo ya wanafunzi 590, hii ni mikopo mbayo ilikuwa imeenda vyuo tofauti, tayari imekwisha kuhamishwa na mikopo hii ina thamani ya shilingi 1.78 bilioni. 

"Sasa hii ndiyo mikopo iliyokuwa imeenda katika vyuo tofauti na tumeanza kuihamisha kutoka vyuo vile ambavyo wanafunzi hawakwenda ili iwafate wanafunzi katika vyuo walivyokuwepo na tutaendelea na utaratibu wa kuhamisha…,” alisema Mkurugenzi Badru.

Advertisement
==

Bonyeza HAPA kudownload applicationi ya Mpekuzi Blog kwenye simu yako ili kupata habari zetu Haraka

===
Tupe Maoni Yako( Matusi Hapana )