Tuesday, January 16, 2018

Naibu Waziri Wa Madini Mhe Biteko Autaka Uongozi Wa Chuo Cha Madini Dodoma Kujitathimini

Na Mathias Canal, Dodoma
Uongozi wa Chuo cha Madini Dodoma kilichopewa ithibati kamili ya kutoa mafunzo ya umahiri yaani Competence Based Education and Training System (CBET) umetakiwa kujitathmini ikiwemo kutatua changamoto zinazokikabili chuo hicho ndani ya wiki mbili.

Kauli hiyo imetolewa na Naibu Waziri wa Wizara ya Madini Mhe Dotto Mashaka Biteko jana 15 Januari 2018 alipotembelea chuoni hapo na kujionea hali ya ufanisi wa chuo hicho huku akikerwa na uduni wa utunzaji wa vifaa katika chumba cha maabara ya uchenjuaji wa madini.

Mhe Biteko alisema kuwa pamoja na changamoto lukuki walizoainisha katika taarifa ya chuo iliyosomwa na Kaimu Mkuu wa Chuo hicho Ndg Vincent Willium Pazzia ikiwa ni pamoja na uchache wa bajeti, uhaba wa wakufunzi katika fani za uhandisi na usimamizi wa mazingira migodini na upungufu wa ofisi za watumishi, wanatakiwa kuwa na mikakati ya kukabiliana nazo ndani ya wiki mbili zitakazofika ukomo mwishoni mwa mwezi huu.

Alisema kuwa serikali ya awamu ya tano inayoongozwa na Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe Dkt John Pombe Magufuli haitatoa fedha mahali ambapo hakuna matokeo ili ziliwe na watu wasiokuwa na matakwa mema na Taifa.

Aliongeza kuwa katika Wizara ya madini kumekuwa na malalmiko mengi kuliko utendaji jambo ambalo lisipotafutiwa ufumbuzi wa kudumu haraka litabakisha usugu na uvivu wa kufikiri kwa baadhi ya watendaji na kusalia kufanya kazi kwa mazoea pasina kuwa na ubunifu.

Naibu Waziri wa Madini Mhe Biteko alisema kuwa wakati Taifa likiwa linaelekea kuwa katika uchumi wa kati na mapinduzi ya viwanda huku rasilimali za madini zikipewa umuhimu mkubwa ni lazima watendaji wakubali kukabiliana na changamoto mbalimbali kwani tiba ya changamoto hizo ni pamoja na kuzikabili na kuzipatia ufumbuzi wa haraka.

Aidha, ameutaka uongozi wa chuo hicho cha madini kuhakikisha kuwa kinazalisha wataalamu wengi katika sekta ya madini ambao watalisaidia Taifa kutekeleza majukumu muhimu ya serikali ikiwemo uzalendo na ulinzi wa mali za umma.

Alisema kuwa watendaji wote serikalini wanapaswa kutambua kuwa wana jukumu kubwa moja la kuhakikisha kuwa wanatekeleza kwa ubora na umakini mkubwa maelekezo rasmi ya serikali ambayo yamebainishwa katika ilani ya uchaguzi ya Chama Cha Mapinduzi katika kipindi cha mwaka 2015-2020.

MWISHO

Advertisement
tang
==


Advertisement
Usipitwe na Habari Yoyote. Install Mpekuzi App kwenye Simu Yako Upate Habari Zetu kwa Wepesi Zaidi

==>>... << BOFYA HAPA  Kui Install>>
==

....

===
Tupe Maoni Yako( Matusi Hapana )