Friday, March 2, 2018

Kabla Sijafa - Sehemu ya 02( Simulizi ya Kweli)

Mwandishi: Grace G. Rweyemam
“Ninaandika wosia huu siku chache kabla ya kifo changu, ikiwa ni njia pekee ninayoweza kuonyesha ni jinsi gani nisingependa kilichonitokea kimtokee mtu mwingine yeyote. Kwa kila atakayebahatika kusoma, naomba ajue kwamba nimeandika kwa lengo la kumsaidia kujua kuwa humu duniani tunapita, na hata kama unadhani unamiliki dunia, ipo siku utaiacha. Ninafariki nikiwa na miaka 40, ninamuacha mke na watoto wangu wawili ambao bado wananihitaji sana kama baba.

Ninamuua mke wangu na kumkatishia ndoto zake, mwanamke msomi na mwerevu sana. Siwezi kumlaumu kwa lolote, ingawa mwanzoni nilihisi kama ni sahihi kutoka nje ya ndoa aliponiudhi kidogo au sana. Sasa najiuliza, ni mara ngapi yeye nilimkosea ila hakutoka nje ya ndoa. Uzinzi ni kama kulamba sega la asali, na ukishaanza kamwe si rahisi uache.

Mara ya kwanza kabisa kutoka nje ya ndoa ni wakati ndoa yetu ikiwa na miaka mitatu. Nakumbuka siku moja mke wangu alikuwa amenuna. Sikumbuki ni sababu gani hasa ilimfanya anune, ila nakumbuka mara kadhaa alininunia endapo ningemuudhi.

Tabia ya kununa iliniudhi sana, ingawa hakuninyima chakula wala kuacha kufanya majukumu yake. Kilichoniudhi zaidi ni vile ambavyo nilitumia nguvu nyingi kumfanya anipe haki yangu ya tendo la ndoa. Mwanzoni aliponuna, nilijitahidi kumbembeleza na kujipendekeza, baada ya muda akawa sawa. Lakini siku zilivyosogea, nilikuwa nikikereka sana akininunia, hivyo hata kama ningekuwa na kosa, ningejifutia na badala yake kumuhesabia yeye kosa.

Siku hiyo aliponinunia, niliamua nitaondoka nyumbani na kwenda sehemu yoyote ile bila kumuaga. Mida ya saa mbili na nusu usiku nilitoka, siku ya ijumaa, nikaenda kwenye baa moja, haikuwa mbali sana na maeneo tuliyoishi. Mimi si mnywaji kabisa, hivyo niliagiza maji tu nikawa nakunywa. Ghafla alinishika bega mtu, nikageuka na kuona ni mwanadada tunayefanya naye kazi ofisi moja, serikalini.


Advertisement
Usipitwe na Habari Yoyote. Install Mpekuzi App kwenye Simu Yako Upate Habari Zetu kwa Wepesi Zaidi

==>>... << BOFYA HAPA  Kui Install>>
==

....

===
Tupe Maoni Yako( Matusi Hapana )