Tuesday, March 6, 2018

Nguvu ya Dhaifu - Sehemu ya 01( Simulizi ya Kweli)

Mwandishi: Grace G. Rweyemam 
“Mamaaa”
Aliniita Kareen kwa sauti ya kustua sana. Ndani ya sekunde chache akili iliwaza mambo kama kumi hivi kwa hofu. Geofrey mume wangu akanitazama, “Usiwe unastuka sana, kelele kwa watoto ni kawaida.”
Nilimpuuza na kuinuka mbio kuelekea kule nje walikokuwa wanacheza watoto. Ni kawaida kwa mtoto kuita hivyo, lakini sijui kwanini siku hiyo nilistuka sana. Ni kama nafsi yangu ilijua kuna kitu kimetokea. Ni kweli kuna kitu kilikua kimetokea, tena kitu kikubwa haswaa.

Baada ya ndoa sikupata mtoto mara moja. Niliolewa umri ukiwa umeenda kidogo tofauti labda na rafiki zangu wengi au ndugu zangu wengine.

Ingawa mimi sikuona kama ni jambo baya au huenda sikujiona nimechelewa sana, ila kutokana na walionizunguka nilihisi nitatakiwa kupata mtoto mara tu nitakapoingia kwenye ndoa. Unajua mara nyingi matatizo tunayokuwa nayo katika maisha huwa hasa matatizo kwa ajili ya jamii inayotuzunguka.

Yaani mfano mtu anayemaliza shule akakutana na changamoto ya kupata kazi, wanaomzunguka humfanya aione ni changamoto ngumu zaidi, hasa kwa maswali ya hapa na pale, mara, “Siku hizi uko wapi? Hivi kazi ulishapata? Kazi unafanyia wapi?” na maswali ya namna hiyo bila kujua kuwa unayemuuliza ana kazi au la, au ameshafanya jitihada gani za kutafuta kazi bila mafanikio.

Au yale maswali ya una watoto wangapi? Au, bado hujazaa tu? Kwa mtu aliye kwenye ndoa, bila kujali ni kiasi gani anahitaji kupata mtoto.

Mimi nakumbuka kuna mtu, tena rafiki yangu, aliwahi kuniuliza, “unakawia hivyo kuolewa, unataka uje kuzaa mjukuu? Yaani nilishindwa kumuelewa, ni kwamba mimi najioa mwenyewe au ninakataa wachumba! Mwingine nikiwa na mwaka tu kwenye ndoa aliwahi kuniambia kuwa kama nashindwa kupata ujauzito nimwambie anisaidie, pengine mume wangu ana tatizo. Huyo aliyesema hivyo ni mwanaume, na alizungumza akimaanisha kwamba anisaidie kunipa ujauzito.

Sijui kama unaelewa ukiingia kwenye ndoa na presha ya kupata mtoto haraka, miaka mitatu bila mtoto wala mimba inakua mingi kiasi gani. Yaani kuna wakati mpaka nilikuwa nahisi hata nikitembea barabarani kila mtu anajua mimi ni tasa na hivyo naona aibu. Namshukuru sana Mungu mume wangu hakuwahi kuniumiza wakati huo. Wanasema ndoa huwa zina changamoto ya mapenzi lakini mimi hilo sikuwahi kujua. 


Advertisement
Usipitwe na Habari Yoyote. Install Mpekuzi App kwenye Simu Yako Upate Habari Zetu kwa Wepesi Zaidi

==>>... << BOFYA HAPA  Kui Install>>
==

....

===
Tupe Maoni Yako( Matusi Hapana )