Wednesday, March 7, 2018

Nguvu ya Dhaifu - Sehemu ya 02 ( Simulizi ya Kweli)

Mwandishi: Grace G. Rweyemam

Nilipofika nje kule walikokuwa wakicheza watoto, nilikuta Karitta ameanguka chini na mate yanamtoka, mwili umekakamaa.

 Mimi nilitangulia kufika halafu Geofrey akawa nyuma yangu. Ile kelele niliyopiga, sidhani kama kuna ya namna hiyo Geof aliwahi kusikia kabla. Niliita kwa nguvu sana, Yesuuuu. Kichwani niliwaza ni kifafa, lakini mtoto alionekana kama tayari amekufa. Namshukuru Mungu nina mume asiyepaniki kama mimi.

Tulipakia mtoto kwenye gari na kwenda hospitali haraka sana. Kareen alimshika dada yake huku akilia tu tukiwa kwenye gari, akijitahidi kumuamsha. Nilihisi tumbo la kuhara limenishika, halafu likawa linakata tena kama tumbo la uzazi. Akili ilizunguka kwa mawazo. Nilijaribu kuomba ila maombi yaligoma kabisa.

Unajua ni vyema kuwa mtu wa maombi wakati hali ikiwa shwari kabisa, kwani linapotokea janga, hujui kama utapata hizo nguvu za kusali. Geof aliendesha gari huku akikemea na kuomba kwa sauti. Nikawa tu nikiitikia amen lakini akilini hata sijielewi.

Tulifika hospitali moja, sitaitaja jina, wakampeleka chumba cha wagonjwa wa dharura yaani emergency na kuanza kumshughulikia.

Walipima vipimo vya awali na kusema hawaoni kitu, wakawa wanamuhudumia tu kwa dripu na mashine za kupima mapigo ya moyo. Kesho yake kuna daktari alikuja na kumpima vipimo vingine pia akasema haoni tatizo, akadai inawezekana ni kifafa tu, wakati huo mwanangu hajitambui na hali iko vilevile. Sikuwa na uzoefu sana kuhusu kifafa lakini kwa uelewa wangu nilihisi ingekuwa kifafa basi angeshapata fahamu.

Nilikasirika, tukalazimisha siku iliyofuata tumtoe mtoto, tukamuhamishia hospitali nyingine. Walipopima waliona malaria iliyoingia kwenye ubongo. Kwa watoto wa umri chini ya miaka mitano malaria ni hatari sana, na hii nadhani wazazi ni muhimu kutilia mkazo zaidi. Tatizo pia kuna wakati hospitali vipimo vya malaria vinaonyesha hasi (negative) hata wakati ipo (positive). 

Advertisement
==


Advertisement
Usipitwe na Habari Yoyote. Install Mpekuzi App kwenye Simu Yako Upate Habari Zetu kwa Wepesi Zaidi

==>>... << BOFYA HAPA  Kui Install>>
==

....

===
Tupe Maoni Yako( Matusi Hapana )