Wednesday, May 30, 2018

Jinsi ya kuunganisha .com domain kwenye blogspot (Custom domain on blogspot)

Blogspot ni moja kati ya majukwaa maarufu yanayotumika kwa ajili ya kuwapa watumiaji uwezo wa kufikisha habari kupotia blog. Hapa Tanzania, blog nyingi sana zimepata umaarufu kupitia blogpost. Kuna blog kama Mpekuzi na nyinginezo zimekuwa chachu sana kwa wana habari na kuwafanya nao kuanzisha blog zao.

Blogspot ina faida nyingi, ikiwemo urahisi wa utumiaji, kutokuwa na gharama ya uendeshaji kwa matumizi ya kawaida, hakuna gharama ya hosting kama haujavuka ujazo, nk, ingawa pia kuna hasara zake kama kutokuwa na umiliki wa moja kwa moja na taarifa zako kitu kinachowakimbiza wengi sana, pia kuna changamoto kwenye ukuaji wake pale unapoamua kuanza kumiliki website rasmi badala ya blogspot.

Unapojiunga na mtandao wa blogspot, utaweza kutumia anuani yenye jina la kwao, mfano freebongo.blogspot.com, matumizi haya siyo tuu yanakufanya uonekane haupo makini (kuna watakaosema ameshinwa hata kununua domain name, kweli ataweza kuaminika?), bali ni ngumu kukumbukika kwa watumiaji wako.

Mfano unapomuambia mtu jina la website au blog yangu inaitwa freebongo.blogspot.com, kuna wengine wanaweza kuandika blogsport baala ya blogspot. Na pia, kuna wengine hawatoitembelea kwa kudhani bado haujajiandaa mpaka unatumia vya bure.

Hivyo basi, moja ya njia unazoweza kutumia kuongeza uthamani wa blog yako ni kwa kutumia domain inayojitegemea (custom domain) na ukaingunisha na blogspot, hivyo siku ya mwisho watembeleaji watatumia jina la domain yako, domain hii mfano inaweza kuwa mpekuzihuru.com, mpekuziblog.com nk. Kwa kutumia domain kama hizi utaweza kuziunganisha na kuachana na matumizi ya jina la blogspot.

Ili uweze kufanikisha hili, hatua ya kwanza kabisa unatakiwa kununua domain name, unaweza kupata domain yako kupitia Hostigator. Hii ni kampuni kubwa na yenye uzoefu wa miaka mingi.  <<Ingia Hapa Kuchek au kununua Domain>>

Baaa ya hapo, utatakiwa kusajili blogspot yako kwenye blogger.com na ukaanza kuziunganisha.

==>>Kupata Domain ya kampuni yako, website yako  <<INGIA HAPA>>
Advertisement
==


Advertisement
Usipitwe na Habari Yoyote. Install Mpekuzi App kwenye Simu Yako Upate Habari Zetu kwa Wepesi Zaidi

==>>... << BOFYA HAPA  Kui Install>>
==

....

===
Tupe Maoni Yako( Matusi Hapana )