Tuesday, May 1, 2018

Waziri Mahiga Amuomba Radhi Rais Magufuli

Waziri wa Mambo ya Nje, Ushirikiano wa Afrika Mashariki, Kikanda na Kimataifa, Balozi Augustino Maiga amefunguka na kumuomba radhi Rais Dkt. John Pombe Magufuli kwa niaba ya watu wa Iringa kwa kukosa kura 25 za udhamini katika kipindi cha kampeni za uchaguzi 2015.

Balozi Maiga amesema hayo leo Mei 1, 2018 kwenye maadhimisho ya siku ya wafanyakazi duniani ambayo kitaifa inafanyika katika uwanja wa Samora mkoani Iringa ambapo kauli mbiu ya mwaka huu ni Kuunganishwa kwa mifuko ya hifadhi ya jamii kulenge kuboresha mafao ya wafanyakazi"

"Nakumbuka Mhe. Rais ulipata shida kidogo kupata wadhamini hapa Iringa Mjini ikabidi utoke nje ya mji ndiyo ukapata, ila wadhamini 25 kwa hapa mjini kura hazikupatikana tunakuomba radhi sana Mhe. Rais kwa kukosa busara hiyo lakini ulipokuwa hapa ulitoa ahadi kwa wana Iringa na umezitimiza, ahadi ya kwanza ulisema Iringa itakuwa Makao Makuu ya Utalii ya mikoa ya kusini hilo tumeshalifanya, Mkuu wa mkoa aliitisha vikao na watu wa mikoa mingine lakini hasa wewe umeshafanya maamuzi kuwa Uwanja wa ndege wa Iringa wa Nduli utarekebishwa na kuweza kuchukua ndege kubwa zaidi kama zile za Bombidier"

Aidha Maiga aliendelea kusema kuwa

"Na umeshachukua maamuzi kwamba barabara ya kutoka hapa Iringa kwenda hifadhi ya Ruaha itakuwa katika kiwango cha lami mara nyingi na mimi nimekuwa nakuomba na kukukumbusha kuhusu maendeleo ya mkoa wa Iringa, umenisikiliza na kutekeleza hapa Iringa pekee yake mjini barabara zimetengenezwa kwa kutumia bilioni 6.4, shule kongwe kwama vile Tosamaganga, Malangali zimeboreshwa, miradi ya afya na maji ni mabilioni siwezi kusema lakini kubwa kabla ya kufika hapa umefungua barabara kuu ya Afrika ya Kati na Afrika Mashariki, barabara hii inapita katikati ya mkoa wa Iringa juzi pale Isimani umesema barabara hii iwe mkombozi kwa watu wa Iringa"

Advertisement
Usipitwe na Habari Yoyote. Install Mpekuzi App kwenye Simu Yako Upate Habari Zetu kwa Wepesi Zaidi

==>>... << BOFYA HAPA  Kui Install>>
==

....

===
Tupe Maoni Yako( Matusi Hapana )