Wednesday, July 25, 2018

Kamati Ya Bunge Ya Miundombinu Yaipongeza TTCL Kwa Kujenga Mazingira Rafiki Kwenye Minara Ya Simu Nchini

Kamati ya Bunge ya Miundombinu imelipongeza Shirika la Mawasiliano Tanzania (TTCL) kwa kujenga mazingira rafiki ya uwepo wa choo na kibanda cha mlinzi kwenye minara ya simu iliyojengwa na Shirika hilo maeneo mbali mbali nchini kote

Hayo yameelezwa na Makamu Mwenyekiti wa Kamati ya Bunge ya Miundombinu Mhe. Hawa Mchafu wakati wa ziara ya Kamati hiyo ya kukagua upatikanaji wa mawasiliano kwenye kijiji cha Mbatamila kilichopo kwenye kata ya Nampungu wilayani Tunduru mkoani Ruvuma

Mhe. Mchafu amesema kuwa tumeshuhudia kuwa Shirika letu la kizalendo la TTCL pekee ndilo ambalo limejenga miundombinu rafiki ya choo na kibanda kwenye minara yao yote waliyojenga kwenye maeneo mbali mbali nchi nzima kwa ajili ya mlinzi anayelinda minara ya mawasiliano tofauti na kampuni nyingine za mawasiliano ambapo zote kwa pamoja zimepatiwa ruzuku na Serikali kupitia Mfuko wa Mawasiliano kwa Wote (UCSAF) ya kujenga minara hiyo kwenye maeneo yasiyo na mvuto wa kibiashara

“Hongereni mmepata mawasiliano ya mnara wa TTCL ambapo wamejenga miundombinu rafiki ya choo na kibanda cha mlinzi cha kupumzikia hivyo mnara utalindwa muda wote, kutakuwa hamna maambukizi ya magonjwa kwa kukosa choo”, amesema Mhe. Mchafu. Ameipongeza TTCL kwa kuwa wamejenga mnara ambao unatoa mawasiliano muda wote kwa kuwa kuna nishati ya jenereta kubwa ya kisasa.

Naye Naibu Waziri wa Uchukuzi na Mawasiliano Mhandisi Atashasta Nditiye ameipongeza TTCL kwa kujenga minara ya mawasiliano yenye mazingira rafiki kwenye minara yao yote iliyopo maeneo mbali mbali nchi nzima. Nditiye ameongeza kuwa Tunduru ni Wilaya pekee ambapo TTCL ina jumla ya minara 14 na kupitia UCSAF itaongeza minara mingine mitatu kwenye vijiji ambavyo vina mawasiliano hafifu kwa kuwa lengo la Serikali ni kuhakikisha kuwa wananchi wanawasiliana. Ameongeza kuwa Serikali inajenga meli na reli ya kisasa hivyo wahakikishe kuwa muda wote wananchi wanawasiliana wakiwa safarini.

Pia, ameiagiza Mamlaka ya   Mawasiliano Tanzania (TCRA) kuhakikisha kuwa kampuni za simu zinatoa huduma ya mawasiliano kwa wananchi ya kupiga simu, vifurushi na ujumbe kuendana na gharama ya vocha iliyowekwa ambapo ni tofauti na TTCL ambao hawana ujaja ujanja wa kuwaibia wananchi.

Akithibitisha kuhusu upatikanaji wa mawasiliano mbele ya Kamati hiyo, mwananchi wa kijiji cha Mabatamila kilichopo kwenye kata ya Nampungu iliyopo wilayani Tunduru mkoani Ruvuma Bwana Kassim Zuberi amesema kuwa wanaipongeza TTCL kwa kutoa mawasiliano kwa gharama nafuu zaidi ukilinganisha na kampuni nyingine za mawasiliano. “Tunaiomba TTCL watufungulie huduma za 4G ili tuweze kupata mawasiliano ya intaneti”, amesema Zuberi.

Mwendeshaji wa UCSAF Mhandisi Albert Richard amesema kuwa UCSAF imetoa shilingi milioni 460 kwa TTCL ili iweze kujenga mnara huo ambapo wananchi wanapata mawasiliano. Pia, ameongeza kuwa tayari UCSAF kupitia ruzuku inayotoa tayari minara 14 imejengwa kwenye Wilaya hiyo na kwenye zabuni ijayo itaongeza minara mitatu ili wananchi waweze kuwasiliana muda wote.

Naye Mkuu wa Mkoa wa Ruvuma Mhe. Christina Mndeme akizungumza na wajumbe wa Kamati hiyo walipofika ofisini kwake wakati wa ziara yao ya kukagua upatikanaji wa mawasiliano mkoani humo, Mhe. Mndeme ameishukuru Serikali kwa kujenga minara 14 kwenye Wilaya ya Tunduru. Amesema kuwa mawasiliano ni kichocheo cha ukuaji wa uchumi kwa kuwa wanapokea watalii wengi ambao wanachangia pato la taifa. “Niwaombe watoa huduma watoe huduma ya intaneti kwa kuwa ni kikwazo kwa wawekezaji mkoani kwetu ambapo wanataka wapate mawasiliano wakati wote,”amesema Mndeme. Ameongeza kuwa mawasiliano yatasaidia miamala ya kifedha ambapo inakuwa rahisi kwa wananchi kuwasiliana.

Pia, amefafanua kuwa watoa huduma za mawasiliano wanaojenga minara waangalie jiografia ya mkoa wa Ruvuma kwa kuwa una milima, misitu ni mingi sana, hifadhi, mabonde, ziwa Nyasa na iko mpakani mwa nchi ambapo maeneo hayo yanakuwa na changamoto za mawasiliano na baadhi ya maeneo ya Chiwindi na Chimati wananchi hawapati mawasiliano. Amesema kuwa mawasiliano yanahitajika wakati wote hasa maeneo ya mipakani kwa kuwa mawasiliano ni muhimu katika kuimarisha ulinzi na usalama wa wananchi na taifa kwa ujumla.

Imetolewa na Kitengo cha Mawasiliano Serikalini,
Wizara ya Ujenzi, Uchukuzi na Mawasiliano
Advertisement
tang
==


Advertisement
Usipitwe na Habari Yoyote. Install Mpekuzi App kwenye Simu Yako Upate Habari Zetu kwa Wepesi Zaidi

==>>... << BOFYA HAPA  Kui Install>>
==

....

===
Tupe Maoni Yako( Matusi Hapana )