Tuesday, September 4, 2018

Kwanini Baadhi Ya Watu Huota Ndoto Kinyume

Na. Dokta  Mungwa  Kabili……0744  000  473.
Kuna watu  huwa  wanaota  ndoto  kinyume.   Ndoto  za  kinyume  ni pale unapoota  kuhusu jambo Fulani halafu unakuja  kutokewa  na  jambo  ambalo  lipo  kinyume  na  ndoto  uliyo  iota.

Mara  nyingi  huwa  inakuwa  mtu  anaota  jambo  zuri  lakini  anakuja  kutokewa  na  jambo  baya  ambalo  lipo  kinyume  na  lile  alilo  liona  ndotoni.

Mfano  unaweza ukawa  umelala  usiku  ukaota  nyumbani  kwenu  kuna  sherehe kubwa  sana  dada  yako  au  binti  yako  ameolewa.

Lakini  baada  ya  siku  kadhaa  dada yako uliye  muota  ameolewa anakufa na  msiba  wake  unahudhuriwa  na  watu  wengi  sana.

Bibi harusi  wa  kwenye  ndoto   anageuka  kuwa  marehemu  katika  uhalisia  na sherehe  inageuka  kuwa  msiba  na  wale  watu  wengi  ulio waona  kwenye  harusi  hiyo  ya  kwenye  ndoto  wanageuka  kuwa  waombolezaji.

 NDOTO  ZINAPASWA  KUWAJE ?
Kikawaida  kabisa  katika   masuala  ya  elimu  ya  nyota  na  ndoto  anazo  ota  mwanadamu, kuna  uhusiano  mkubwa  sana  kati  ya mambo  ambayo  mtu  anayaona  kwenye  ndoto  na  mambo  yatakayo  mtokea  katika  maisha  yake.

Na  hii  ni  kwa  sababu  kabla  mambo  hayatokea  kwanza  katika  ulimwengu  wa  nyama  huwa  yanatokea  kwanza  katika  ulimwengu  wa  rohoni  na  ndoto  ni  masuala  ya  rohoni.

Nafsi  ya  mwanadamu imepewa  upendeleo  wa  kuyaona   katika  ndoto  mambo  yatakayo  tokea  mwilini   kabla  hayajatokea.

KAMA  NDIO  HIVYO  SASA  KWANINI  WATU  HUOTA  NDOTO  KINYUME.

Unapoota  ndoto  za  kinyume  tafsiri  yake  ni  kwamba  kuna  mtu  au  watu ambao  wanayaona  mambo  unayo  yaona  kwenye  ndoto .

Yaani mambo  yote unayo  yaona  kwenye  ndoto  wao  pia  huyaona  kama  ulivyo  yaona  wewe.

WATU  HAWA  WAKISHAYAONA  MAMBO  MAZURI  AMBAYO  UMEYAOTA, WANACHO  KIFANYA  NI  KUYANENEA  AU  KUYATAMKIA  KINYUME.

Suala  la  kuyatamkia  kinyume  mambo  uliyo  yaona  ndotoni  hufanyika  kama  ibada  na  hufanyika  kwa  umakini  mkubwa  sana. Matokeo  yake  wewe  uliye  ota  jambo  zuri unatokewa  na  jambo  ambalo  lipo  kinyume  na  kile  ulicho  kiota.

Kuna  watu  mpaka  wameshafikia hatua ya  kuikubali  hali  hii  na  kuiona  kama  haki  yao. Utamsikia  mtu  anasema  “  Aisee  mimi  huwa nikiota  jambo  zuri  limetokea  basi  huwa  linatokea  jambo  baya  ambalo  lipo  kinyume  na  lile  nililo  liona  kwenye  ndoto”.

JE  WATU  WANAWEZA  KUYAONA  MAMBO  AMBAYO  MTU  MWINGINE  AMEYAONA  KWENYE  NDOTO ?

Kwa  kutumia  maarifa  makubwa  sana  ya  kichawi, wachawi  wanaweza  kuyaona   mambo  ambayo  watu  wengine  huyaona  katika  ndoto.  Wachawi  wana  uwezo  wa kuyaona  mambo  hayo  kabla  hujayaona  wewe,  au  katika  wakati  huo  huo  ambao unayaona  wewe  au  baada  ya  kuwa  umeyaona  wewe.

Haya  ni  maarifa ambayo  hata  watu  wanao  fanya  ibada  sawa  sawa  wanaweza  kuwa  nayo  kwa  uwezo  wake  Mwenyezi  Mungu. Kama  wewe  ni  msomi  vizuri  wa  vitabu  vya  dini  nadhani  utakuwa  umewahi  kusoma  kisa  cha  Mfalme  Nebukadnezar  na    Daniel. Mfalme  Nebukadneza  aliota  ndoto  ya  ajabu  ambayo  hakuweza  kuikumbuka . 

Mfalme  alitaka  apate  mtu  ambae  atasaidia  kumkubusha  ndoto  aliyo  iota  na  pili  kumpa  tafsiri  ya  ndoto  hiyo.  Kukatisha  maelezo  Danieli  aliweza  kuonyeshwa  na  Mwenyezi  Mungu  ndoto  hiyo  na  kupewa  tafsiri  yake  na  mwisho  wa  siku  akamjulisha  mfalme  kuhusu  ndoto  hiyo  na  kumpa  tafsiri  yake.

Kwa  mfano  huo  hapo  utakubaliana  na  mimi  kuwa watu  wanaweza  kuyaona  mambo  ambayo  umeyaota  na  wanaweza  kuyaona  kabla  hujayaona  wewe,  au  katika  wakati  ule  ule  ambao  unayaona wewe  au  hata  baada  ya  kuwa  umeyaona  wewe  kama  ilivyo  kuwa  kwa  Danieli.

MAKUNDI  YA  WATU  AMBAO  WANAWEZA  KUYAONA  MAMBO  AMBAYO  UNAYAONA  NDOTONI.

Watu  ambao  wana  weza  kuyaona  mambo  ambayo  unayaona  ndotoni  wapo  katika  makundi  yafuatayo :

1.     WACHAWI  AMBAO  WAMEIBA  SIRI  ZAKO

Katika  makala  yangu  yaliyo  pita  nilieleza  kuhusu  jinsi  ya  kutafsiri  chale  za  kichawi. Nikaeleza  kuwa wachawi  wakitaka  kumchanja  mtu  chale  huwa  wanamchanja  kwa  kutumia  kucha  na  sio  kwa  kutumia uwembe au  kifaa  kingine  chochote.

  Nikaeleza  zaidi  kuwa   katika  kutafsiri chale  za  kichawi  huwa  yanaangaliwa  mambo  mbalimbali  na  moja  kati  ya  mambo  yanayo  angaliwa  ni  pamoja  eneo  katika  mwili  wa  mwanadamu  ambalo  chale  hizo  zimechanjwa .

Nikasema  kuwa  wachawi  wakitaka  kujua  siri  za  mtu  huwa  wanamchanja  chale  kwenye  kifua.  Mtu  akishachanjwa  chale  kwenye  kifua  hupakwa  dawa  maalumu  za  kichawi   kwa  dhumuni  la  kuunganisha  nafsi  ya  aliye  chanjwa chale  na  nafsi  ya  alie  mchanja   huku  lengo  likiwa  ni  kujua  siri  za  rohoni  za  mtu  alie  chanjwa.

Mchawi  akikuchanja  chale  hizi  basi  anakuwa  anaona  kila  kitu  unacho  kiona.  Hapa ieleweke  wazi  kwamba  mchawi  huyu  aliye  kuchanja  haja  kuchanja  chale  hizo  kwa  lengo  la  kukuibia  nyota  yako, isipokuwa amekuchanja  ili  kujua  siri  zako  . Siri  ambazo  zimeandikwa  kwenye  nyota  yako. Siri  za  maisha  ya  kila  mwanadamu  zimeandikwa  kwenye  nyota  yake.

Yeye  nyota  yako  haihitaji. Anacho  hitaji  yeye  ni  kukuharibia  wewe  usiweze  kuyapata  yale  ambayo unastahili  kuyapata.

Wachawi  wanapo  ota  ndoto  nzuri  ambayo  na  wewe  unakuwa  umeiota  pia  wanacho  kifanya  huwa  ni  kufanya  ibada  maalumu  ya  kichawi  kwa  ajili  ya  kuinenea  kinyume  ndoto  hiyo.

Ibada  hii  hufanyika  kwa usirias  mkubwa  sana  na  hufanyika  kana  kwamba  wanaweza  kupoteza  uhai  wao  endapo  hawatafanya  ibada  hiyo  ya  kunenea  au kutamkia  kinyume  ndoto  yako  hiyo.

Tamko  la  kwanza  kunenea  kinyume  ndoto  uliyo  iota hufanywa  na  mchawi  husika mara  tu  baada  ya  kushtuka  usingizini  na  baada  ya  hapo  suala  hilo  hupelekwa  kwenye  vilinge  vya  wachawi  huku  agenda  kuu  ikiwa  ni  ndoto  yako  hiyo.

Vilinge  vya  wachawi  huwa  vinakuwa  kwenye  miti  mikubwa  mikubwa  ambayo  hupatikana  karibu  katika  kila  eneo.  Na  mara  nyingi  vilinge  hivi  huwa  vinabeba  majina  ya  maeneo  kama  vile  Mbuyuni, Mkuyuni, Mkoroshini  nakadhalika.

Wachwai  wakisha  nenea  kinyume  ndoto  yako  basi  kitakacho  tokea  ni  wewe  kupatwa  na  jambo  ambalo  lipo  kinyume  na  kile  ulicho  kiona  kwenye  ndoto.

2.     WATU  WAKO  WAKARIBU  AMBAO  UMEUNGANISHWA  NAO  KWA  DAMU.

Watu  wako  wa  karibu  kabisa  hasa  ambao  umeunganishwa  nao  kwa  damu  wana  uwezo   wa  kuyaona  mambo  ambayo  unayaona  ndotoni.

 Ninaposema  watu  wako  wa  karibu  nawajumuisha  na  mke  au  mume  wako  au  mpenzi  wako  kwa  sababu  mke  na  mume   au  mtu  na  mpenzi  wake  huunganishwa  kwa  damu  kupitia  tendo   la  ndoa.

Hata  marafiki zako  wa  karibu  sana  wanaweza  pia  kuyaona  mambo  ambayo  unayaona  katika  ndoto.

Hii  ni  kwa  sababu  watu  wanapo  kuwa  na  ukaribu  kwa  muda mrefu  nafsi  zao  hukamatana  na  nafsi  zinapo kamatana  nafsi  moja  inaweza  kuona  mambo  ambayo  nafsi  nyingine  inayaona  katika  ndoto.

Huu  si  uchawi  isipokuwa  ni  uwezo  kutoka  kwa  Mwenyezi  Mungu  mwenyewe.

Ni  jambo  la  kawaida  kabisa  kwa  ndugu  au  watu  wa  karibu  wa  mtu  Fulani kuyaona  katika  ndoto  mambo  ambayo  mtu  huyo  huyaona  katika  ndoto.

Sasa  basi  kama  una umezungukwa  na  watu  wenye  wivu  na  mafanikio  yako, halafu  ikatokea  bahati  mbaya  wameyaona  mambo   mazuri  ambayo  umeyaota  ndotoni,  wanaweza  kwenda  kwa  wachawi  kuyabatilisha  ama  kuyanenea  kinyume  yasitokee.

Watu  wako  wa  karibu  hawana  uwezo  wa  kuyaona  mambo  unayo  yaota  pekee  bali  hata  mambo  ambayo  unayafanya  ambayo  pengine  sio  ya  kawaida.

Kwa  mfano  kama  wewe  unajihusisha  na  tabia  ya  ushoga  kwa  siri  basi  jua  wazi  kabisa, moja  kati  ya  ndugu zako  au  watu  wako  wa  karibu  watakuwa  wameisha  onyeshwa  katika  ndoto  na  watakuwa  wanafuatilia  nyendo  zako.

Au  kama  wewe  umejiingiza  kwenye  chama  cha  wachawi, basi  tambua wazi  kabisa  moja kati  ya  ndugu  zako  wa  karibu  watakuwa  wamepata  taarifa  katika  ndoto.

Au  pengine  labda  upo  mkoa  wa  mbali  na  nyumbani  kwenu  au  nchi  ya  mbali  halafu  umepatwa  na tatizo  kubwa, usiwe  na  wasiwasi  kuhusu  ndugu  zako  kujua  kuhusu  matatizo  yako.  Amini  nakwambia  moja  kati  ya  ndugu  au  watu  wako  wa  karibu  lazima  ataonyeshwa  kuhusu  hali  yako  katika  ndoto.

Au  kama  unajihusisha  na  tabia  ambazo  ni  hatarishi  katika  maisha  yako, basi  jua  pia  moja  kati  ya  ndugu  au  watu  wako  wa  karibu  watakuwa  wameonyeshwa   katika  ndoto.

Ninao  mfano  mmoja  mzuri  hapa kutoka  kwa  mteja  wangu  mmoja.  Anasema  “   Nilitoka  kwetu  mkoani  mwaka  2007  na  kwenda  kusoma  chuo  kwenye  taasisi  moja  ya  elimu  ya  juu  iliyopo  jijini  Dar  Es  Salaam.  Ilikuwa  ndio  mara  yangu  ya  kwanza  kufika  Dar  Es  Salaam.  Nilifika  dar  siku  mbili  kabla ya  siku  ya  kuripoti  chuo.

 Kwa  kuwa  sikuwa  na  ndugu  Dar  nilifikia  kwenye   gesti  moja  ambayo   hapohapo  kuna  bar. Nikiwa  hapo nilimuona  muhudumu  mmoja  wa  kike  katika  bar  hiyo  nikamtongoza  na  usiku  wa  siku  hiyo  akaja  kulala  na  mimi  chumbani  kwangu  kwa  malipo.

Kusema  ukweli  nilinogewa  sana  na  penzi  la  mwanamke huyo. Hata  nilipo  anza  chuo  na  kuanza  kupewa  bumu  langu  nilikuwa  kila  wiki  naenda  kulala  na  mwanamke  huyo.

Kibaya  zaidi  mwanamke  huyo  nilikuwa  nafanya  nae  mapenzi  bila  kutumia  kondomu.

Siku moja  ambayo  ilikuwa  ni  kama  mara  ya  kumi  kulala  na  mwanamke  huyo  tangu  nianzishe  nae mahusiano  nilienda  kufanya  mapenzi  na  mwanamke  huyo  bila  kutumia  kondomu  kama  ilivyo  kuwa  kawaida  yetu.

Usiku  wa  siku  hiyo  nikiwa  nimelala  nilijiwa  na  ndoto  ya  ajabu   sana  . Mama  angu  mzazi  ambae  alikuwa  Kigoma  kipindi  hicho  alinitokea  katika  ndoto  na  kunisihi  kwa  unyenyekevu  wa  hali  ya  juu  sana  kwa  maneno  yafuatayo  “ MWANANGU   UWE  UNATUMIA  KONDOMU”  nikastuka  usingizini  na  kuitafakari  sana  ndoto  hiyo.

Ndoto  ilinistua  sana  na  sikuelewa  maana  yake  ni  nini.  Baadae  nilipata  usingizi  tena  lakini  cha  ajabu  sasa  hata  baada  ya  kupitiwa  na  usingizi  nilijiwa  na  ndoto  ile  ile  mama  yangu  mzazi  akinisisitizia “  MWANANGU  UWE  UNATUMIA  KONDOMU “

Mama  alikuwa  ananiambia  kwa  unyenyekevu  mkubwa  sana  huku  akiwa  amelengwa  na  machozi.  Ndoto  hii  ilinifikirisha  sana . Nili tafakari  vitu  vingi  sana  na  kujiuliza  kwanini  ndoto  hii  ije  kipindi  hiki , kipindi  ambacho  nipo  katika  mahusiano  na  baamedi  na  ninafanya  nae  mapenzi   bila  kutumia  kinga ?

Katika  hali  ya  kawaida  kwa  mila  na  desturi  zetu  na  jinsi  mama  yangu  alivyo  kuwa  mpole  hajawahi  kabisa  kuniambia  au  kunishauri  kuhusu  masuala  ya  kujiepusha  na  ngono  zembe  yani  hata  kwa  kutumia  lugha  ya  kuzunguka.

Ndoto  hiyo  ilinipa  tafsiri  moja  kwamba  inawezekana  kuwa  hiki  ninacho  kifanya  mama  yangu  anakiona  kwenye  ndoto  na  kinamuhuzunisha  sana  na pengine  labda  anamuomba  Mungu awatume  malaika  wake  waje  waniambie  niachane  na  zinaa  lakini  anashindwa  kufanya  hivyo.

Pia  ndoto  hii  nili  itafsiri  kuwa  pengine  Yule  mwanamke  niliekuwa  katika  uhusiano  nae  ana  maambukizi  ya  ukimwi  au  yupo  mbioni  kupata  maambukizi  hayo kwa  hiyo  malaika  wa  Mungu  wananistua   niachane  na  mwanamke  huyo.

Asubuhi   kulipo kucha  nilimpigia  simu  mama  yangu  na  kumuuliza  anaendeleaje  akaniambia  anaendelea  vizuri, ilikuwa  Jumapili  siku  hiyo  akaniuliza  mwanangu  umeenda  kanisani  leo, nikamdanganya  kuwa  nimeenda  ili  kumfurahisha  ingawa  kiukweli  sikuwa  nimeenda.  Akaniambia  mshikilie  sana   Mungu  na  jiepushe na  vibaka  kwa  sababu  vibaka  hadi  chuo  kikuu  wapo  mwanangu  kwa  hiyo  uwe  makini  sana  baba.  ( Kwa  vibaka  hapa  alikuwa  anamaanisha  wasichana  ambao  hawajatulia  ama w asichana  mapepe )

Nilimtoa  wasiwasi  mama  yangu  kwa  kumwambia  mimi  ninacho  kifikiria  ni  kusoma  tu  na  sio  kitu  kingine.

Nilifanya  maamuzi  ya  kuachana  kabisa  na  Yule  mwanamke na  kubadilisha  laini  yangu  ya  simu. Nikaenda  kupima  damu  bahati  nzuri  nikakutwa  nipo  Negative  nikaambiwa  njoo  baada  ya  miezi  mitatu  nikakutwa  Negative  tena.

Nilimshukuru  sana  Mungu  na  kuanza  kuwa  makini.

Mwaka  ulio  fuata  yani  mwaka  2008  sikurudi  nyumbani  likizo. Nilibaki  chuo.  Mwaka  2009  nilipigiwa  simu  kutoka  nyumbani  na  kuambiwa  dada  ako  amefariki.

Mara  ya  mwisho  kuonana  na  dada  angu  huyu  ilikuwa  mwaka  2006 mwishoni. Afya  yake  haikuwa  nzuri sana  lakini  sikuweza  kuhisi  chochote  kwa  sababu  nilihisi  tu  labda  maisha  ya ndoa  yamekuwa  machungu  kwake. Alikuwa  amekonda  sana. Alikuwa  ameolewa  toka  mwaka  2004.

Nilipokuwa  msibani  sasa  ndio  nikagundua  kwamba  kumbe  dada  angu  alikuwa  muathirika  wa  ukimwi  ambao  alipewa  na  mume  aliye  muoa  mwaka  2004.

Taarifa  hizo  mama  yangu  alizipata  tangu  mwaka  2006  katikati  kwa  sababu  dada  angu  alibeba  ujauzito  ambao  ulitoka  kabla  ya  muda  wake  jambo  lililo  fanya  dada  angu  adhoofike  sana.

Jambo  hili  mama  angu  alinificha.

Katika  kipindi  chote cha  mwaka 2007  mwanzoni  hadi  narudi  chuo  sikupata  nafasi  ya  kuonana  na  dada  angu   kwa  sababu     nilivyo  maliza  Form Six  nilipata  kazi  ya  kufundisha  kwenye  shule  moja  ya  sekondari  ambayo  ilikuwa  katika  mkoa  jirani  na  nilio  kuwa  ninaishi.  Tulikuwa  tunawasiliana  kwa  simu  tu.

Hata  nilivyo pata  nafasi  ya  kwenda  kusoma   Dar  nilirudi  nyumbani  kumuaga  mama  na  kuondoka  Dar  dada  angu  niliongea  kwa  simu  tu  sikupata  nafasi  ya  kuonana  nae.

Wakati  nipo  Dar  sasa  hali  ya  dada  ikazidi  kuwa  mbaya  mama  akamtoa  kwa  mumewe  na  kumleta  nyumbani  ili  amuuguze  nyumbani.

Dada  yangu  huyo  alichelewa  kuanza  kula  vidonge  ndio  maana ugonjwa  huo  ulimsumbua  sana.

Dada  alimtesa  sana  mama. Ni  katika  kipindi  hicho  hicho  cha  mwaka  2007 mwezi  wa  tisa  ambacho dada  ailetwa  nyumbani  kuuguzwa  ndio  kipindi  hicho  hicho  ambacho  mimi  nilikuwa  nafanya mapenzi  bila  kutumia  kinga  na  Yule  na  baamedi  nan i katika  kipindi  hicho  hicho  ndio  mama  yangu  alikuwa  ananitokea  ndotoni  akiniambia  nitumie  kondomu.

Baada  ya  mazishi  nilikaa  na  mama  angu  akaniambia  baba  dada  ako  ndio hivyo  tena  ameondoka  na  maradhi  hayo . Jitahidi  mwanangu  uwe  makini  sana  hali  sasa  hivi  ni  mbaya  sana. Akaniambia   ulivyo  ondoka  kwenda  chuo  niliota  ndoto  nakuona  upo   unafanya  tendo  la  ndoa  na  kahaba.  Ndoto  hii  ilikuwa  inajirudia   rudia  sana.  Nikapiga  magoti  na  kumuomba  Mwenyezi  Mungu  akuepushe  na  janga  hilo. Kwa hiyo  mwanangu  kuwa  makini, Dada  ako  amenitesa sana.

Hapo ndio  nilipo  amini  kwamba  kweli   ukiwa  unafanya  jambo  baya  au  la  hatari  watu  wako  wa  karibu  wanaweza  kuliona katika  ndoto  na  kumuomba  Mungu  aepushe  lisije  kukutokea.

MAZINGIRA  YANAYO WEZA  KUWAFANYA  WATU  WAKO  WA  KARIBU  KUINENEA   KINYUME  NDOTO  YAKO  AMBAYO  WAMEIONA.

Mfano  mume  amemuoa  mke  wake  lakini  hataki  mke  wake  afanye  shughuli  wala  kazi  yoyote  ile  kwa  kuhofia  kwamba  kazi  hiyo   inaweza  kumfanya  mwanamke  huyo  kupata  bwana  mwingine.

Mume  huyu  atafanya  kila  njia  kumzuia  mkewe  asipate  kazi. Lakini  mke  kwa  sababu  anataka  kufanya  kazi  ili  aongeze  kipato  cha  familia  nae  atafanya   kila  ujanja  ili  apate  kazi.

Atasoma  tangazo    la  kazi  linalo  muhusu, atatuma  maombi  kwa  siri  bila  kumshirikisha  mumewe. Ataiwa  kwenye  intavyuu  na  ataifanya  vizuri  sana.

Wiki  moja  baadae  mwanamke  huyu  ataota  ndoto  kuwa  ameshinda  intavyuu  na ameitwa  kwenye  kazi.  Bahati  mbaya  kwa  mwanamke  huyo , mume  wake  pia  anaweza  kuota  ndoto  hiyo  hiyo. Atakacho  kifanya  mume  huyu  ni  kwanza  yeye  kama  yeye  kuinenea  ndoto  kinyume  kasha  baada  ya  hapo  ataenda  kwa  wachawi  kuwaomba  wa tamkie  kinyume  ndoto  hiyo. Matokeo  yake  majibu  ya  intavyuu  yanatoka  dada  huyu  jina  lake linakuwa  halimo  miongoni  mwa  walio  itwa  kazini.
 
Mfano  mwingine  mwanamke  anawachumba   wawili  ambao  wote  hawajuani. Wote  wana  nia  ya  kumuoa  na  kila  mmoja  anapambana  kuweka  mambo  yake  sawa  ili aweze  kumuoa  mwanamke  huyo.

Mmoja  kati ya  wachumba  hao  mambo  yake  yanamnyookea  na  anafuata  mwanamke  huyo  kumwambia  sasa  yupo tayari  kwenda  kujitambulisha.

Siku  kadhaa  baadae  mwanamke  huyo  anaota  ameolewa  na  mwanaume  huyo. Bahati  mbaya  kwa  mwanamke  huyo  ndoto  hiyo  inaonwa  pia  na  mchumba  wake  mwingine ambae  ataitamkia  kinyume  na  anaweza  kwenda  mbali  zaidi  kwa  kuwashirikisha  wachawi.

Mwisho  wa  siku  mchumba  huyo  anakuja  kufunga  ndoa  na  mwanamke  mwingine.





Hizo ndio sababu  kuu  kwanini  baadhi  ya  watu  hutoa  ndoto  kinyume.  Hata  hivyo  ni  muhimu  kujua  masuala  yafuatayo  kuhusu  ndoto,

 KUNA  WATU  WAO  HUWA  HAWAO TAGI  NDOTO  NZURI, BALI  HUOTA  NDOTO  MBAYA  TU  KILA  SIKU. SIKU  ASIPO  OTA  NDOTO  MBAYA  BASI  ATAYAOTA  MAMBO  YA  KAWAIDA  KABISA  AMBAYO  ALIKUWA  ANAYAFANYA  MCHANA  AU  MAMBO  ALIYO  KUWA  ANAYAWAZA.

JE  HII  MAANA  YAKE  NI  NINI  KITABIBU ?

Hii  maana  yake  ni  kwamba  kuna watu  wmeiba  nyota  yako  ambayo  ndio  inaibeba  nafsi  yako. Watu  wakiiba  nyota  ya  mtu  huwa  wanachuja  na  kuyachukua  mambo  mazuri  tu  na  mambo  mabaya  wanayaachia  kwa  mmiliki  halali  wa  nyota hiyo.

Mambo  yote  mazuri  ambayo  ulitakiwa  kuyaona  kwenye  ndoto  unazo ota  wewe  wanayaona  wao  na  yanatokea  katika  maisha  yao  na  wewe  unabaki  na  mambo  mabaya  pekee.

KUNA  WATU  HUWA  WANA  OTA  MAMBO  MAZURI  HALAFU  HAYATOKEI. JE  HII  MAANA  YAKE  NI  NINI ?

Ukiota  mambo  mazuri halafu  yasitokee  tafsiri yake  ni  kama  ifuatavyo :

Kwanza  maana  yake   kuna  watu  wanayaona  mambo  hayo  na  badala  ya  kunenea  kinyume  basi  wao  wanayabatilisha  tu  ili  usifaidike  nayo.  Ndio maana  unaishia  kuyaota  tu  lakini  hayatokei  katika  maisha  yako.

Tafsiri  ya  pili  ni  kwamba  kuna  watu  wanayaona  mambo  yako  kabla  hujayaona  wewe. Wanacho  kifanya  ni  kuyachukua  halafu  wanakutumia  kivuli  cha  mambo  yanayo  fanana  na  mambo  yako  ambayo  waliyaona  katika  ndoto.

KOSA  KUBWA    LINALO  FANYWA  KATIKA   KUTAFSIRI  NDOTO.

Kuna  kosa  moja  kubwa  sana  huwa  linafanywa  na  baadhi  ya  watu  katika  kutafsiri  ndoto. Kosa  hilo  ni  KUKARIRI  TAFSIRI  ZA  NDOTO.

Yaani  kuna  watu  wamekariri  kabisa  kwamba  ukiota  ndoto  Fulani  basi  ujue  maana  yake  ni hivi. Ni makosa  makubwa  sana  kutafsiri  ndoto  kwa  kutumia  muktadha  huo.

Hii ni  kwa  sababu  ndoto  zingine  hutoka  kwa  maadui ( wachawi  na  mapepo  wa  kisheitwani ). Maadui  wakishajua  umezijua  mbinu  zao  watakacho kifanya  ni  kubadilisha  mbinu  zao. Mwisho  wa  siku  utakuwa  unaota  ndoto  yenye  kutoa  ishara  Fulani  halafu  kitu  ulicho  kiona  hakitokei ).

Unapo  taka  kutafsiri  ndoto  unatakiwa  kuzingatia  mambo  mengi  sana. Baadhi  ya  mambo  hayo  ni  pamoja  na  je  umeiota  ndoto  hiyo  ukiwa  katika  kipindi  cha  maisha  yako ? Ulikuwa  kwenye  msiba?kwenye  harusi ?  safarini ? ugenini ?  nakadhalika  nakadhalika.

Je  kabla  ya  kuota  ndoto  hiyo  kuna  dawa  yoyote  ya  asili  ambayo  ulikuwa  umeitumia ? Kuna dawa  yoyote  ulikuwa  umeichoma ?  kuna  dawa  yoyote  ulikuwa  umeoga, umechanjwa  au kujipaka ?

 Kwa  mfano  kuna  ndoto  moja  ambayo   imekuwa  maarufu  sana  katika  siku  za  hivi karibuni  nayo  ni “ KUOTA  UPO SHULENI  AU  KUOTA  UPO  UTOTONI “

Watu  wengi  huwa  wanatafisiri  ndoto  hii  kwamba  muotaji  mambo  yake  yanarudishwa  nyuma  na  wachawi.

Unaweza  kuwa  sahihi  ukiamini  hivyo  lakini  unaweza  usiwe  sahihi  kabisa  ukizingatia  baadhi  ya  mambo  niliyo  yataja  hapo  juu.

Kwa  mfano  kuna  dawa  moja  ya  asili. Dawa  hii  inatumika  kutibu  maradhi  ya  nguvu  za  kiume  ya  kichawi.  Mara  nyingi  watu  wanao  tumiaga  dawa  hii  katika  siku za  mwanzo  huwa  wanaotaga  ndoto  wapo shuleni  wanasoma  na  mara  nyingi  huwa  inakuwaga  darasa  sa  sita, la  saba  au  fomu wani.

Kama  ukiwa  umetumia dawa  hiyo  halafu  ukaota  umerudi  utotoni  au  shuleni  maana  yake  ni  kwamba   nguvu  zako  za  kiume  zilichukuliwa  wakati  upo  katika  darasa  hilo  ambalo umeliona  katika  ndoto  na  kwamba  nguvu  zako  zilizo  chukuliwa  kichawi  zimerejeshwa.

Sasa  basi  kwa  kuwa  nguvu  za  kiume za  mwanadamu   huwa zinachukuliwa  kichawi  kwa  kuiba  nafsi  ama  nyota  yake  na  nyota  hii  hupewa  mtu  mwingine  kwa  ajili  ya  kuitumikisha.

Nyota  hii  ikirejeshwa   kwako  kitu  cha  kwanza  kabisa  inachokikumbuka  ni  mwaka  na  mahali  ambapo  iliibwa.

Kama  nyota  yako  iliibwa  wakati  unasoma  shule  ya  msingi  darasa  la  sita, nyota  yako  itakapo  rejeshwa   kwako  itarejea  na  mambo yako  yote  muhimu  ambayo  yaliibiwa  na  wachawi  kuanzia  kipindi   nyota  yako  ilipoibwa  hadi  muda  huu.

Kwa  sababu  hiyo  sasa  utaanza  kuwa  unayaona  katika  ndoto  matukio  ambayo  ulikuwa  unafanya  utotoni  kama  vile  kuwa  shuleni  nakadhalika.

 Pia  dawa  nyingi  zinazo  tumika  kusafisha  nyota  na  kurejesha  nyota  iliyo  ibiwa  na  wachawi  akizitumia  mwanamke   ambae  labda  Alisha zaa , ataota  ndoto  amerudi  utotoni, labda  yupo  shuleni  darasa  la  tatu  au  hata  la  kwanza  nakadhalika.

Hii  maana  yake  ni  kwamba mwanamke  nyota  yake  imerudishwa  upya. Amerejea  kwenye  ubikira  wa  rohoni. Kwa  hivyo  hapaswi  kuwa  na  wasiwasi  kwa  kudhani  kwamba  wachawi  wanamrudisha  nyuma.

Mifano  ipo  mingi  sana.

JE  KUNA  DAWA  ZINAZO  WEZA  KUMFANYA  MTU  AWE  ANAYAONA  MAMBO  YAKE  KATIKA  NDOTO  KABLA  HAYAJATOKEA ?

Ni kweli kabisa  zipo  dawa  ambazo  huwapa  watu  uwezo  wa  kuyaona  mambo  yao  katika  ndoto  kabla  hayajatokea.

Dawa  hizo  zimegawanyika  katika  makundi  makuu mawili. Zile  zinazo  tumiwa  na  wachawi  tu na  zile  ambazo  zinaweza  kutumia  na  watu wasio wachawi  lakini pia  zipo  dawa  ambazo  zinaweza  kutumiwa  hata  na  watu  ambao si wachawi  lakini  wanataka  kuwa  na  uwezo  wa  kuwa  wanayaona  kabla  hayajatokea  mambo  yanayo  wahusu  wao  wenyewe  na  watu  wao  wa  karibu.

Zipo  za  aina  nyingi  sana  ila  leo  nitazingumzia  za aina  mbili, moja  ya  kichawi  na  nyingine  ya  kawaida.

Hii  ya  kichawi  hutumiwa  na  wachawi  tu na  mhusika  huchanjwa  kwa  lengo  la  kumpa  uwezo  wa  kuwa  anayaona  mambo  yake  kabla  hayajatokea  ili aweze  kuchukua  hatua  stahiki za  kiroho.

Ndumba  hii  ya  kichawi  hutengenezwa  kwa  miti kadhaa  ya  porini, ubongo  wa  mnyama  wa  porini  ambae  chakula  chake  kikuu  ni  mizoga  pamoja  na  ubongo  wa  ndege  mmoja  wa  porini  aitwae  mbesi  ambae  hujulikana  kwa  waganga  na wachawi  kama   mtaalamu  wa  kuvumbua  mizoga.

Ni  hivi  huyu  ndege   anapokuwa  amelala  usiku  porini  huwa  ana  ota  mahali mzoga  ulipo.  Na  anapo amka  asubuhi  basi  huwa  anapaa  hadi  mahali  palepale  ulipo  mzoga  ambao  aliuona kwenye ndoto.

Tuchukulie  mkoa  mzima  wa  Dar  Es  Salaam  ni  pori.  Huyu  mbesi  yupo Msasani  amelala. Anaweza  akaota  mzoga  ambao  upo   Mbagala  na  asubuhi  atakwenda  hadi  Mbagala  katika  sehemu  ile  ile  ambayo  aliiona  katika  ndoto.

Dawa  hii  hutumiwa  na  wachawi  tu  kuona  mambo  yatakayo  tokea  sikuza  usoni. Dawa  hiyo  wachawi  huitumia  katika  mambo  mengine  mengi  sana  kama  vile  mapenzi  kumtega  mtu  dawa. Kwa mfano  A  anamtaka  B  na  wote  wanaishi  jijini  Dar  Es  Salaam.  A   anaishi  Mbagala  na  B  anaishi  Chanika . A  atachanjiwa  ama  kufukizwa  kwa  dawa  hiyo  halafu  usiku  akiwa  amelala  atamuona  A  akiwa  anapita  katika  eneo  ambalo  huyu  B  analifahamu. Inaweza  kuwa  Kariakoo. Ilala, Manzese  au  sehemu  yoyote  ile.  Basi  kesho  yake  asubuhi  huyu  A   ataenda  kutega  dawa  mahali  alipo  paona  ndotoni  na  B  akishapita  tu  mahali  hapo  ataruka dawa  hiyo  ambayo  itamvaa  na  kumuingia.

Wachawi  huitumia  pia  dawa  hiyo  kuwadhuru  watu  kama  vile  kuwatega  watu  ajali  au  kuwatega  wajawazito wasipate  mimba  nakadhalika.

Dawa  ya  pili  ni  dawa   ambayo  inaweza  kutumiwa  na  mtu  yoyote  Yule  hata  ambae  si  mchawi. Hii  inatokana  na  mti  mmoja  wa  porini  ambao  kwa  hapa  Tanzania upo Morogoro  tu.   Inatumika  kunywa.  Mtu  akichemsha  na  kunywa  dawa  hii  basi  wakati  wa  usiku  akiwa  amelala  nafsi  yake  inarudi  duniani  na  kuona  na  kufanya  kila  kitu  kana  kwamba hajalala.

Dawa  za  ndoto  zipo  nyingi  sana,  nimezielezea  kwa  kina  sana kupitia  kitabu  changu. “   MAMBO  TISA  YANAYO  UNDA  NYOTA  YA  MWANADAMU: UHUSIANO  KATI  YA  NYOTA  YA  MTU  NA  MAFANIKIO  YAKE  KATIKA  MAISHA  “

Toleo  la  pili  la  kitabu  hiki  litatoka  mwezi  Novemba  2018.  Ndani  ya  kitabu  hiki   pia  pamoja  na  mambo  menginhe  mengi utapata  kujua  zaidi  kuhusu  aina  mbalimbali  za  ndoto .

Kufahamu  kuhusu  yaliyomo  ndani  ya  kitabu  hicho  tembelea : http://mungwakabhili.blogspot.com/2018/06/mambo-tisa-yanayo-unda-nyota-ya.html
Advertisement
==


Advertisement
Usipitwe na Habari Yoyote. Install Mpekuzi App kwenye Simu Yako Upate Habari Zetu kwa Wepesi Zaidi

==>>... << BOFYA HAPA  Kui Install>>
==

....

===
Tupe Maoni Yako( Matusi Hapana )