Wednesday, October 3, 2018

Kauli ya Katibu Mkuu Mpya wa Wizara ya Mambo ya nje Baada ya Kuapishwa Leo na Rais Magufuli

Katibu Mkuu wa Wizara ya Mambo ya nje na Ushirikiano wa Afrika Mashariki, Dk. Faraji Mnyepe amesema watendaji katika wizara hiyo wamezoea kufanya kazi kwa mazoea kuwa kituo cha kufanyia kazi ni nje ya nchi.

Dk. Mnyepe amesema hayo leo Jumatano Oktoba 3, Ikulu jijini Dar es Salaam, muda mfupi baada ya kuapishwa na Rais John Magufuli, kuwa Katibu Mkuu katika wizara hiyo.

“Nikutoe hofu Mheshimiwa Rais, nakwenda kufanya kazi sina wasiwasi na idhini yako uliyonipa nikafanye kazi. Nilisikia ulipomuapisha Naibu Waziri (Naibu Waziri wa Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Afrika Mashariki, Dk. Damas Ndumbaro) ulisema wazi wizara hiyo haifuraishi.

“Ulitoa sababu na sababu zile ni za kweli zote. Matatizo ya wizara yako mengi lakini katika salamu zangu hizi naomba niyakweke katika sehemu mbili, ya kwanza barua kwa nini hazijibiwi.

“Mentality (dhana) au culture (utamaduni) ni kwamba ukishaajiriwa katika wizara ile kituo chako cha kazi ni nje ya nchi, kwa hiyo mtu ukishateuliwa ukirudishwa unarudishwa ili utafutiwe kituo kingine cha kazi, hiyo ndiyo mentality.

“Kuna makundi katika wizara ile kama ulivyoanisha siku ile, mengi sana… Mheshimiwa rais naenda kuishi katika kiapo changu,” amesema Dk. Mnyepe.
Advertisement
tang
==


Advertisement
Usipitwe na Habari Yoyote. Install Mpekuzi App kwenye Simu Yako Upate Habari Zetu kwa Wepesi Zaidi

==>>... << BOFYA HAPA  Kui Install>>
==

....

===
Tupe Maoni Yako( Matusi Hapana )