Friday, November 9, 2018

Riwaya Kali: POWER - Sehemu ya 28

MWANDISHI: EDDAZARIA G.MSULWA- 0657072588
ILIPOISHIA

Nilizungumza huku nikihisi koo langu likikosa mate, nesi huyu taratibu akaka kitandani hapa huku akiwa ameshika hotpot hili lenye chakula, akanilegezea macho yake huku akizilamba lamba lipsi zake. Akazidi kunibabasha zaidi baada ya kuushika mkono wangu wa kushoto na kuuweka juu ya paja lake jambo lililo nifanya nipagawe sana.
“Usiogope wewe nishike tu”
Taratibu nikapandisha kigauni chake juu kidogo huku jogoo wangu akiwa amesimama kisawa sawa. Galfa nikastuka sana mara baada ya kumuona nesi huyu akiwa na tattoo kwenye hili paja lake, inayo fanana sana na tattoo ya mezee aliye niteka akiniamrisha kuhakikisha kwamba ninamletea boksi jeusi. Kabla sijafanya chochote kwa huyu nesi feki taa za chumbani humu zikazima na giza totoro likatawala.

ENDELEA
Nikawahi kuishika mikono ya nesi huyu, ili kuhakikisha kwamba hanidhuru kwa jambo lolote lile. Tukaendelea kukurupushana na nesi huyu huku akionyesha dhairi kwamba analengo la kunidhuru humu. Gafla taa za humu ndani zikawaka.
“Mikono juu”
Sauti kali ya askari walio ingia ndanu humu walizungumza huku wakitutazama. Nikawatazama askari hawa wenye bastola mikononi mwao. Nesi huyu akaniachia taratibu huku akitabasamu. Nesi huyu kwa haraka akaokota sindano iliyopo chini na kujichoma kifuani mwake, hazikuisha hata sekunde stini akaanguka chini huku mapovu meupe yakimwagika usoni mwake.
 
“Upo salama Ethan?”
Askari mmoja aliniuliza huku akimsogelea nesi huyu kwa utaratibu
“Ndio”
Jasho jingi likazidi kunimwagika usoni mwangu huku nikimtazama nesi huyu aliye hitaji kuniua. Wakaingia madaktari wawili, kwa haraka wakanza kumpatia matibabu nesi huyu feki kabla hajafariki duniani. Wakaingia wana usalama wengine humu chumbani wakiwa na bastola mikononi mwao. Wanausalama hawa wakanionyesha vitambulisho vyao na kunieleza kwamba wapo  hapa kwa ajili ya kunilinda. Nikatolewa ndani ya hichi chumba na kuhamishiwa chumba kingine.
 
“Nahitaji kuzungumza na dada yangu”
“Sawa”
Mwana usalama mmoja akanipatia simu yake, nikaingia namba ya Mery kwenye simu hiyo kisha nikipiga namba hiyo. Simu ya Mery ikaanza kuita taratibu, baada ya sekudne kadhaa ikapokelewa.
“Haloo”
“Ni mimi, upo wapi?”
“Ndio ninafika nyumbani”
“Hakikisha kwamba hautoki nje na waeleze walinzi wazidi kuimarisha ulinzi sawa”
“Ethan kuna nini kilicho tokea?”
“Kuna nesi alitumwa kuniua humu ndani, hivyo fanya kama ninavyo kuambia dada yangu sawa”
“Sawa”
Mery aliitikia kwa woga sana akionyesha dhairi kujawa na wasiwasi mwingi sana kwani maisha yetu  hivisasa hayapo kwenye hali ya usalama.
“Ethan naogopa”
“Usiogope, fanya kama nilivyo kuambia dada yangu”
“Sawa”
 Nikakata simu na kumpigia mama Camila, simu ya mama kamila ikaita hadi ikakatika, nikarudi kumpigia tena nayo majibu yakawa ni hayo hayo. 
 
“Hii namba ikipiga naomba unifahamishe”   
Nilimueleza mwana usalama huyu huku nikimuonyesha namba ya mama Camila.
“Sawa”
Hadi kua pambazuka, sikuweza kufahamu ni kitu gani kinacho endelea kwa nesi aliye hitaji kuniokoa. Akaingia mkuu wa kitengo cha usalama ambaye jana alikuja kunihoji. Tukasalimiana kisha akakaa pembeni ya kitanda changu.
“Pole sana kwa lile lililo tokea jana usiku”
“Nashukuru sana”
“Hivi huna wazo lolote kuhusiana na hawa watu wanahitaji kitu gani kutokea kwako?”
“Hapana sifahamu kwa kweli”
Niliamua kumdanganya mkuu huyuwa upelelezi kwa maana hivi sasa sifahamu ni nani ambaye ni muwazi au mkweli kwangu.
 
“Una uhakika?”
“Ndio, laiti kama wangekuwa wana hitaji kitu fulani kwangu basi wangenieleza mapema sana, ila hadi hivi sasa sijaambiwa chochote zaidi ya kuhitaji kuuwawa na yule nesi. Ila vipi yupo hai?”
“Ndio, ila hali yake sio nzuri”
“Naweza kumuona?”
“Hapana kwa sasa hutaki kumuona na usalama wako ni mdogo sana hivyo unatakiwa kuto kuonekana onekana hovyo”
Nikaka kimya huku nikimtazama mpelelezi huyu.
“Nikuombe kitu?”
“Niombe”
“Nahitaji dada yangu kuwa salama kwanza. Pili nahitaji kueleeka nyumbani baba yangu mkwe”
“Sawa nitakufanikishia cha pili, ila chwa kwanza, ulinzi wa ]
>…..

isha tayari. Akaingia mwana usalama ambaye jana nilitumia simu yake. Akanikabidhi simu yake inayo ita, na namba inayo piga ni ya mama Camila. Taratibu nikaipokea na kuiweka sikioni mwangu.
“Hei Ethan pole sana mwanangu, nimepata habari kwamba jana usiku kuna watu walihitaji kukua?”
“Ndio mama”
 
“Ohoo jamani pole, ila ulinzi si umesha imarishwa?”
“Ndio mama na ninahitaji kuja kwako”
“Sawa, nitawasiliana na mkuu aliyopo hapo, kama yupo mkabidhi simu”
“Haya”
Nikamkabidhi simu mkuu huyu wa upelelezi simu, akaiweka sikioni mwake na kuisikilizia kwa muda.
“Ndio”
“Sawa madam”
“Haya”
Mkuu huyu wa upelelezi akakata simu na kunitazama usoni mwangu.
 
“Ngoja nizungumze na dokta kama kuna matibu yoyote aweze kukupatia ili tuondoke”
“Sawa”
Mkuu huyu wa upelelezi akatoka ndani humu na kuniacha peke yangu. Ethan akaka pembeni yangu huku akinitazama usoni mwangu.
“Ethan kuna hali mbaya ambayo inaendelea hivi sasa”
Ethan alizungumza huku akionekana kujawa na wasiwasi mwingi sana usoni mwake.
“Hali gani?”
“Kuna muda ninajihisi kupoteza nguvu kwenye utawala wangu”
“Sijakuelewa?”
“Ni hivi kuna kaka yangu kwenye ufalme wa kishetani, anahitaji kuchukua nguvu zangu kwa nguvu ikiwa mimi ndio mtawala halali ambaye nilikabidhiwa madakaraka na baba yetu”
 
“Mmmm sasa hapo utafanyaje rafiki yangu?”
“Sijui Ethan na sitaki niwe karibu nawe kwa kipindi hichi kwa maana ataihamishia vita yake kwako kutokana hapendi kabisa wanadamu, hapendi kabisa hata kuwasikia na akishikilia utawala basi mimi nimekwisha”
Habari hii ya Ethan ikanifanya nikae kimya huku nikiwa nimejawa na wasiwasi mwingi sana, kwani yeyey ndio tegemezi langu kwenye mambo mengi.
“Ethan naogopa mwenzio na ninaomba unisaidie kunishauri jambo basi”
“Kwani katika huo ulimwengu wenu hauna majeshi yako?”
“Yeye ndio alikuwa mkuu wa majeshi yote toka baba alipo kuwepo, hivyo amri kubwa zote za kijeshi wanajeshi huwa wanasikiliza kwake. Sasa hivi nimebakiwa na majeshi machache sana ambayo hakika hayawezi kufanya chochote kwa kaka yangu”
“Ohoo Mungu wangu”
“Ndio hivyo na ili niweze kupata nguvu zaidi inabidi nianze kumwaga damu za binadamu jambo ambalo sihitaji kulifanya kabisa”
 
“Uzimwage kivipi?”
“Ninywe damu zao na nikianza kunywa sinto kuwa kama hivi, nitakuwa mbaya, nitakuwa muuaji rafiki yangu”
Mlango ukafunguliwa na akaingia daktari pamoja na mkuu wa upelelezi. Wakanitazama usoni mwangu huku daktari akitabasamu kidogo.
“Samahani bwana Ethan kwa kile kilicho tokea jana usiku”
Daktari alizungumza huku akisimama mbele yangu, Ethan hakupotea kuelekea sehemu yoyote zaidi ya kukaa hapa pembeni yangu huku macho yake akimkazia daktari huyu. Daktari na mkuu wa upelelezi hawamuoni Ethana kwani macho yao hayana uwezo wa kumuona kabisa.
“Nashukuru  sana dokta”
“Tumeutazama mwili wako naona hauna tatizo lolote lile.”
‘Ethan nahitaji kumnyonya huyu dokta damu yake, nahitaji nguvu Ethan’
Ethan alizungumza huku akinyanyuka kwenye kitanda, nikamshika mkono na kumkalisha chini, jambo lililo mfanya mkuu wa upelelezi kunitazama kwa muda kidogo kwani kitendo cha mkono wangu kunyanyuka amekishuhudia vizuri ila hajaona ni kitu gani nilicho kishika. Ikanibidi nikurudia tena kitendo hicho ili maradi kumpoteza mawazo anayo yafikiria.
“Nashukuru dokta”
 
“Au unajihisi hali mbaya?”
“Hapana kabisa”
“Sawa, tunashukuru kwa kuwepo kwenye hospitali yetu”
“Nashukuru sana dokta”
Daktari huyu akonodoka ndani huku huku Ethan akiwa amemkazia macho.
“Tayari magari yapo tayari kwa safari”
“Sawa ninaomba dakika moja”
“Sawa”
Mkuu huyu wa upelelezi akatoka ndani humu na nikabaki na Ethan.
“Ethan unataka kufanya jambo gani. Tambua yule ni binasamu”
“Nahitaji damu Ethan”
“Sawa natambua hilo, ila kunywa damu yangu”
Ethan akanitazama kwa mshangao kwani maamuzi yangu niliyo yachukua sijui kama nitakuwa hai au laa.
“Siwezi?”
 
“Jaribu, ukinywa damu ya mimi unaye nipenda, nina imani huto kuwa na mazoea ya kwenda kunywa damu za watu wengine”
Nilizungumza huku machozi yakinilenga lenga usoni mwangu. Ethan alinitazmaa huku akiwa hana la kuzungumza, nikamukabidhi mkono wangu wa kulia ili hata kama ni kuninyonya damu basi aninyonye kwenye mshipa wa damu. Taratibu Ethan akaanza kuupeleka mkono wangu mdomoni mwake. Meno yake manne, mawili ya chini na mawili ya juu yakaongezeka uwefu. Jataribu akauweka mkono wake kwenye meno yake ila kabla ya kuunyonya, akaushusha mkono wangu chini huku jasho jingi likimwagika usoni mwake.
“Siwezi, siwezi Ethan”
Alizungumza Ethan huku akihema sana.
“Safi, naomba uweze kuiongoza hiyo tamaa yako vizuri kama ulivyo weza kuiongoza kwangu. Sihitaji umdhuru mtu yoyote. Ethan wewe ni kiumbe kizuri, sio kila kiumbe cha asili yenu kina wema kwa binadamu kama unavyo nionyesha wewe. Tafadhali usifanye baya kwa mtu yoyote sawa”
 
“Sawa”
Nikamshika bega Ethan kisha nikatoka ndani humu. Nikaongozana na walinzi hawa hadi kwenye gari mbili nje ya hospitali ambapo nikakuta waandishi wa habari wengi. Waandishi wa habari wakaanza kutuzonga zonga huku wengi wakuhitaji kupata habari yoyote kwangu.
“Tuambie juu ya kutekwa kwako”
Muandishi mmoja alizungumza.
“Vyombo vya usalama vitazungumza hilo baada ya upelelezi wao kukamilika, nikaingizwa ndani ya gari na walinzi hawa na safari ikaanza huku nikiwaacha waandishi wa habari wakiwa na maswali mengi sana ya kuniuliza.
 
“Umewajibu vizuri waandishi wa habari”
“Nashukuru, vipi wale wanafunzi walio tekwa kuna jambo lolote kama serikali ambalo limewafanyia?”
“Ndio kuna vikosi ambayo vimeagizwa kwenda nchi Somalia, kuwakomboa wasichana hao”
“Kuna kitu chochote ambacho wanahitaji watekaji?”
“Hakuna wanacho kihitaji”
“Wamewateka tu?”
“Yaa ila kama watakuwa wanahitaji chochote basi tutaweza kuwapatia hicho wanacho kihitaji.
“Sawa”
Niliuliza maswali hayo kutokana ninahitaji kufahamu ukweli wa mambo. Tukafika nyumbani kwa kina Camila, nikakuta ulinzi ukiwa umeimarishwa maradufu. Camila akatoka ndani na kunikumbatia kwa nguvu huku akionekana kutokuwa na furaha kabisa.
 
“Ethan ninaogopa mwenzio”
“Usiogope mpenzi wangu”
Nilizungumza huku tukiwa tumekumbatiana na Camila. Tukaachiana na kuingia ndani na kumkuta baba Camila, na mama yake wakiwa wamekaa sebleni humu pamojana watu wengine wengine wa kiserikali wakitazama taarifa za habari. Nikasalimiana nao huku nao nyuso zao zikiwa zimejawa na majozi mengi sana.
“Kuna kitu gani kinacho endelea?”
Nilimuuliza Camila kwa sauti ya unyonge.
“Wamesema kwamba baada ya nusu saa watamuua msichana mmoja kwa kumchinja na hadi sasa hivi zimebaki dakika tano”
 
“Ohoo Mungu wangu”
Nilizungumza huku nikitazama Tv hii kubwa iliyomo humu ndani. Ndani ya dakika walizo ahidi magaidi hao, kweli Tv hiyo ikaonyesha video ya magaidi wanne waiwili wakiwa wamesimama mbele ya tambaa moja jeusi huku likiwa na maandishi ya kiarabu. Sura zao wamezificha kwa kuzifunika vinyago na kuaacha macho tu. Gaidi mmoja amemshika mwanafunzi huyo kichwa chake huku mwengine akiwa ameshika jambia kali sana. Wakaanza kuzungumza maneno ya kiarabu huku mmoja kati ya watu humu sebleni ana tutafsiria, kwamba wanamuomba Mungu kwa sadaka ambayo wanakwenda kuitoa. Simu ya gaidi aliye shika jambia ikaanza kuita, akaipokea na kuiweka sikioni mwake. Akaitikia baada ya muda akairudisha mfukoni mwake.
 
“ETHAN KLOPP, unatakiwa kuleta boksi jeusi la sivyo vifo vya wasichana hawa wote vitakuwa mikononi mwako”
Baada ya gaidi huyo kuzungumza maneno hayo, video hiyo ikaishia hapo na kuwafanya watu wote sebleni kunigeukia mimi na kunitazama kwa mshangao mkubwa sana.

==>>ITAENDELEA KESHO
Advertisement
==


Advertisement
Usipitwe na Habari Yoyote. Install Mpekuzi App kwenye Simu Yako Upate Habari Zetu kwa Wepesi Zaidi

==>>... << BOFYA HAPA  Kui Install>>
==

....

===
Tupe Maoni Yako( Matusi Hapana )