Je, Unatafuta Kazi au Ajira?
<< BOFYA HAPA>> Kupata Ajira Yako Leo

Monday, April 1, 2019

Serikali Kuandaa kanuni mpya kwa ajili ya biashara ya maduka ya kubadilisha fedha za kigeni

Waziri wa Fedha na Mipango Dk.Philip Mpango amesema serikali inaandaa kanuni mpya kwa ajili ya biashara ya maduka ya kubadilisha fedha za kigeni ambazo zitaelekeza jinsi ya kuomba leseni za uendeshaji wa maduka hayo.

Akizungumza na waandishi wa habari leo Jumatatu April 1, 2019 jijini Dodoma, Dk.Mpango amesema kanuni hizo zitaelekeza kwa waombaji wa leseni kwa watu binafsi au taasisi yeyote na masharti ya kuzingatiwa wakati wa shughuli hiyo.

Amesema hatua hiyo ya serikali  imetokana na maduka mengi nchini ya kubadilishia fedha za kigeni yamekuwa yakitumika katika utakatishaji wa fedha haramu pamoja na ukwepaji wa mapato ya serikali.

“Hivi karibuni serikali kupitia Benki kuu (BOT) imeendesha zoezi la ukaguzi wa maduka yanayotoa huduma ya ubadilishaji wa fedha za kigeni lakini kumekuwa na tuhuma mbalimbali zilizotolewa za kudai uwepo wa ukiukwaji wa sheria na haki kwa wamiliki hao jambo la kushangaza hakuna mmiliki yeyote wa duka aliyewasilisha malalamiko,”amesema.

Ameeleza kuwa kuandaliwa kwa kanuni hizo kunalenga kuweka mazingira mazuri ya biashara ambayo hayatatoa athari kwa sekta ya fedha na uchumi kwa ujumla.

Aidha amesema kuwa Benki kuu imechukua tahadhari ya kuhakikisha huduma ya ubadilishaji fedha inaendelea nchini kwa kutolewa na benki zote pamoja na Shirika la Posta.

Kuhusu ukaguzi, Dk.Mpango amesema kazi hiyo ilifanywa mikoa ya Arusha na Dar es salaam ambapo imebaini pia upokeaji wa amana kutoka kwa wafanyabishara kinyume cha matakwa ya leseni za biashara husika.
Loading...

Advertisement
Usipitwe na Habari Yoyote. Install Mpekuzi App kwenye Simu Yako Upate Habari Zetu kwa Wepesi Zaidi

==>>... << BOFYA HAPA  Kui Install>>
Mgid
taboola apo chini
hapa
Tupe Maoni Yako( Matusi Hapana )