Pakua App Yetu Playstore
<< BOFYA HAPA>> Kui Install

Monday, April 1, 2019

Serikali Kujenga Mradi Mkubwa Wa Maji Utakaogharimu Usd Milioni 13.5 Mjini Njombe Kupunguza Changamoto Ya Maji Miaka 20 Ijayo

Na Amiri kilagalila
Mamlaka ya Maji Njombe Mjini NJUWASA imesema  kufuatia kuwepo kwa Changamoto ya Maji ndani ya Mji wa Njombe Serikali inamkakati wa Kujenga Mradi Mkubwa wa Maji kwa Ufadhili wa Serikali ya India ili kuhakikisha kuwa Wananchi wanapata Huduma ya uhakika na ya kudumu.

Akiwa katika ziara ya kutembelea Vyanzo mbalimbali vya Maji vinavyohudumia mji Wa Njombe kikiwemo chanzo kipya cha Mto Hagafiro kinachotarajiwa kujengwa,Kaimu Mkurugenzi wa Mamlaka ya maji Njombe Mjini Mhandisi John Mtyauli amesema kuwa kuanzishwa kwa chanzo hicho kipya kutasaidia kupunguza changamoto ya upatikanaji wa Maji ndani ya mji huo ambao kwa sasa Asilimia kubwa huduma hiyo imekuwa ikitolewa kwa mgao.

"Hiki ni chanzo cha mto hagafiro wenye dhamira,chanzo hiki kipo umbali kama wa km 8 kutoka Njombe mjini kwa hiyo hiki ni chanzo kinachotegemewa kwa maana ya kujenga mradi mkubwa wenye dhamira ya kukidhi mahitaji ya maji kwa wakzi wa mji wa Njombe kwa sasa na baada ya miaka 20 ijayo

"Chanzo hiki kilianza kufanyiwa kazi tangu mwaka 2010 na serikali ilianza kuhangaika kutafuta fedha kupitia wadau na kwa sasa katika bajeti ya mwaka 2018-2019 Njombe ni moja miji iliyoweza kupata fedha na wizara imetafuta ni mkopo kutoka serikali ya India na tumetengewa US DOLA milioni 13.5 ambazo zitaelekezwa kujengwa kwa mradi huu na matarajio kwa mujibu wa serikali mradi utaanza mwezi wa tisa"alisema mhandisi Mtyauli         

Itika Frank Mboka ni Maneja Biashara Mamlaka ya Maji Njombe mjini Ambaye anasema kuwa Mamlaka hiyo bado inaendelea kuhudumia wananchi licha ya Changamoto ya uchache huku akiwaomba wananchi kuendelea kuomba kuunganishwa na huduma hiyo.

"Tunaendelea kutoa huduma ya maji na tunashukuru wateja wetu wanafanya vizuri na maji yanapatikana hata kama ni ya mgao na ukija kwenye uuzaji kwa maana ya mapato ya maji kwa kweli huwa hayatoshi,lakini bado tunaendelea kuwaomba wananchi wateja wetu waendelee kuwa na ushirikiano na mamlaka licha ya kuwa kwa kweli Njombe wananchi wanajitoa sana katika kuhitaji maji huku wengine wakiwa na visima"alisema Itika Mbona
Advertisement
==


Advertisement
Usipitwe na Habari Yoyote. Install Mpekuzi App kwenye Simu Yako Upate Habari Zetu kwa Wepesi Zaidi

==>>... << BOFYA HAPA  Kui Install>>
Loading...
==

....

===
Tupe Maoni Yako( Matusi Hapana )