Pakua App Yetu Playstore
<< BOFYA HAPA>> Kui Install

Friday, May 24, 2019

Mnyika ahoji tatizo la umeme jimboni kwake......Naibu Waziri Mgalu Awataka Wananchi Wajiunge na Group la Whatsapp Kupata Taarifa

Na,Faustine Gimu Galafoni,Dodoma.
Naibu  Waziri wa Nishati,Mhe.Subira Mgalu amewataka wanachi wa Jiji la Dar Es Salaam Pamoja na Viunga Vyake kujiunga katika Group la mtandao wa kijamii wa Whatsaap ili kupata taarifa kwa uharaka juu ya katizo la Umeme . 
 
Mhe.Mgalu amesema hayo Leo ,Mei 24,2019 bungeni jijini Dodoma wakati akijibu swali la Nyongeza la Mbunge wa Ubungo Saidy Kubenea aliyehoji pamekuwepo na katizo la Umeme katika baadhi ya maeneo mbalimbali jijini Dar E s Salaam bila wananchi kupewa taarifa na kusababisha kupata hasara katika biashara zao,nini kauli ya Serikali. 

Katika Majibu Yake,Mhe.Mgalu amesema kuna Group Maalum la Whatsaap ambalo huwa linatoa taarifa kwa wakati pindi umeme unapokaribia kukatika hivyo amemtaka Mhe.Kubenea pamoja na Wananchi wake wajiorodheshe ili waunganishwe  kwani Yeye alishajiunga kwenye Group hilo. 

Awali,akiuliza swali la Msingi mbunge wa Kibamba John Mnyika  amehoji nini ufumbuzi wa kukatika umeme mara kwa mara ,maeneo gani  katika jimbo la kibamba mpaka sasa TANESCO haijafika na  mkakati gani wa kupunguza gharama za umeme. 

Katika Majibu yake ,Mhe.Subira Mgalu amesema  tatizo la kukatika umeme katika jimbo la kibamba linatokana na zoezi  la kuhamisha miundombinu  ya Umeme  ili kupisha upanuzi wa Barabara ya DSM-Morogoro hata hivyo tatizo hilo limepungua baada ya zoezi hilo kukamilika kwa asilimia 97 litakamilika mapema Mwezi Juni,2019. 

Hata hivyo,Serikali imetenga  Shilingi Bilioni 5 kwenye bajeti ya mwaka 2018/2019  kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha kupoza  umeme cha Mlonganzira [Luguruni ]chenye Uwezo wa  MVA 90. 

Aidha,Mhe.Mgalu amesema katika maeneo ya jimbo la Kibamba ambayo hayajapatiwa Umeme  ,bajeti ya Mwaka wa Fedha 2018/2019  TANESCO ilitenga 
Advertisement
==


Advertisement
Usipitwe na Habari Yoyote. Install Mpekuzi App kwenye Simu Yako Upate Habari Zetu kwa Wepesi Zaidi

==>>... << BOFYA HAPA  Kui Install>>
Loading...
==

....

===
Tupe Maoni Yako( Matusi Hapana )