Pakua App Yetu Playstore
<< BOFYA HAPA>> Kui Install

Friday, June 7, 2019

Rais Magufuli: Nina orodha ya kampuni zaidi ya 17,000 zinazokwepa kodi

Rais Magufuli amesema ana taarifa kuwa baadhi ya wafanyabiashara wamejenga viwanda kama geresha tu, wanatumia viwanda hivyo kupokea au kutunzia bidhaa kutoka nje bila kulipa kodi stahiki

Ametoa kauli hiyo leo Juni 7, 2019  Ikulu jijini Dar es Salaam katika mkutano wake na wafanyabiashara kutoka Wilaya zote nchini.

Amesema jambo hilo limejitokeza katika biashara ya sukari, mafuta ya kula na korosho.

“Baadhi yao wamekuwa wakitumia mbinu ya kukwepa kodi kwa kudai marejesho ya fedha ya ongezeko la thamani (VAT) wakati mauzo yaliyofanyika ni hewa ya biashara za nje na kwenye hili nataka niseme wazi nina orodha ya kampuni 17,446 ambazo zimehusika na tuhuma hizo,”

“Nitawapa copy (nakala) ya kampuni hizo hewa ili mkafanye uchambuzi wenu na kama yalikwepa kitu chochote yakajipange kulipa ndani ya siku 30,” amesema Rais Magufuli.

Kiongozi huyo amebainisha kuwa miongoni mwa wanaofanya vitendo hivyo ni waliowahi kubinafsishiwa viwanda na Serikali, kupewa ardhi ili kuviendeleza, kwamba baadhi yao wameamua kuuza mitambo ya viwanda hivyo au kugeuza matumizi ya viwanda bila kufuata utaratibu.

“Wengine wametumia maeneo hayo kukopa fedha benki kwa ajili ya kazi hiyo na hawajafanya, hiyo ni dhambi na wengine najua mko hapa.”

“Baadhi ya wafanyabiashara wamejenga viwanda kama gelesha na kuvitumia kupokea bidhaa kutoka nje bila kulipa kodi stahiki kama vile bidhaa hizo zimetengenezwa nchini.” amesema

 

==>>Msikilize hapo chini
Advertisement
==


Advertisement
Usipitwe na Habari Yoyote. Install Mpekuzi App kwenye Simu Yako Upate Habari Zetu kwa Wepesi Zaidi

==>>... << BOFYA HAPA  Kui Install>>
Loading...
==

....

===
Tupe Maoni Yako( Matusi Hapana )