Pakua App Yetu Playstore
<< BOFYA HAPA>> Kui Install

Wednesday, June 5, 2019

Wafanyabiashara Wa Viwanda Vya Kukoboa Na Kusaga Nafaka Ibinzamata Manispaa Ya Shinyanga Wamlilia Waziri Kalemani.

Wafanyabiasha wa viwanda 14 vya kusaga na kukoboa Nafaka  katika  eneo la Ibinzamata Katika manispaa ya shinyanga wakosa umeme kwa muda wa wiki mbili  na kusababisha kupata hasara huku Takribani wafanyakazi 30 waliokuwa wakifanyakazi zisisizo rasim kama vile mamalishe wakikosa ajira .

JOSEPHATI MICHAEL ni mmoja  wa wamiliki viwanda vidogo vya  kusanga na kukoboa nafaka, amesema kuwa katika kipindi hiki cha sikukuu ya idi wameshandwa kuzalisha Unga na mchele kutokana na kukosa huduma ya umeme kwa muda mrefu na kusbabisha bidhaa za mchele na unga kupanda bei.

Amesema Tatizo la kukatika kwa  umeme kwenye eneo hilo limekuwa ni sugu kwani limekuwa  likijitokeza mara kwa mara kutokana na uwezo mdogo wa mashine ya kupoza umeme(TRANSIFOMA) huku Shirika la umeme mkoa wa shinyanga likiwa halijalipatia ufumbuzi suala hilo.

Amefafanua kuwa  ,wamekuwa wakitoa taarifa mara kwa mara kwa uongozi wa Shirika la umeme Tanesco Mkoani Shinyanga,lakini hakuna ufumbuzi wa jambo hilo ambalo linakwamisha shughuli za uzalishaji mali kwa kuunga mkono kauli mbio ya Rais Magufu ya serikali ya viwanda.

Kwa upande wake  Kundi Malabari ambaye ni mmiliki wa kiwanda cha kukoboa mpunga amesema wameamua kupaza sauti kwa  waziri wa Nishati Dkt.Medadi Kalimani ili kuingilia kati ili kulipatia utatuzi suala hilo linalokwamisha ukuaji wa uchumi katika eneo hilo.

Amesema Wao wamefungua  viwanda kuumnga mkono Rais Magufuu katika sela ya viwanda,lakini wamekuwa wakikatishwa tamaa na tatizo la ukisefu wa umeme usio kidhi mahitaji yeto

Nae Diwani wa kata ya Ibinzamata DANIEL MATEM amesema kuwa, eneo hilo limekuwa sugu kwa umeme kukatika mara kwa mara na kuitaka shirika la umeme Tanzania kutafuta ufumbuzi wa tatizo hilo sugu ili kuendelea na shughuli za uzalishaji na kunusuru ajira za walialikwa.

Amefafanua kuwa , eneo hilo linamashine 14 ambazo zimetoa ajira rasmi na zisizo ramsi ambazo ni wakoboaji, wafanyabiashara wa chakula, wabeba mizigo, wamiliki wa viwanda nakudai kuwa makudni yote hayo kwasasa hayafanyi shuguli za uzalishaji.

Akijibu Malalamiko ya wafanyabiashara hao  Meneja wa Tanesco Mkoa wa Shinyanga FEDGRACE SHUMA amesema kuwa, kwasasa tatizo lililojitokeza ni mashine ya kupozea umeme kwenye eneo hilo kuharibika na juhudi za kutafuta mashine nyingine zinaendelea ili kuhakikisha huduma inarejea kama ilivyokuwa hapo awali.
Advertisement
==


Advertisement
Usipitwe na Habari Yoyote. Install Mpekuzi App kwenye Simu Yako Upate Habari Zetu kwa Wepesi Zaidi

==>>... << BOFYA HAPA  Kui Install>>
Loading...
==

....

===
Tupe Maoni Yako( Matusi Hapana )