Pakua App Yetu Playstore
<< BOFYA HAPA>> Kui Install

Wednesday, August 21, 2019

Kilo za tumbaku milioni 2 na laki nne zilizolimwa nje ya mkataba kununuliwa haraka kabla ya kuanza kwa msimu wa kilimo.

NA SALVATORY NTANDU
Serikali imewahakikishia soko wakulima wa Wakulima wa zao la tumbaku  katika halmashauri ya Ushetu wilayani Kahama mkoani Shinyanga ambao walizalisha kilo milioni 2 na laki nne nje ya mkataba ambazo mpaka sasa zilikuwa hazijanunuliwa.

Hayo yamebainisha  jana na Rais wa serikali ya mapinduzi ya Zanzibar balozi Seif Ali Idd, katika mkutano wa hadhara uliofanyika katika viwanja vya shule ya msingi kangeme kata ya Ulowa ambao unalenga kukagua utekelezaji wa ilani ya Chama cha Mapinduzi.

Amesema serikali kupitia wizara ya kilimo imeshatoa kibali kwa kampuni ya British American (BAT)kwaajili ya kununua tumbaku hiyo huku kampuni ya Alliance one nayo ikiwa tayari sokoni kwaajili ya kuanza ununuzi.

Amefafanua kuwa serikali ya awamu ya tano itaendelea kutatua kero za wananchi hususani wakulima watumbaku ambao hawajauza zao hilo ili kuwawezesha kujiandaa na msimu wa kilimo wa mwaka 2019.

Awali akimkaribisha Balozi Seif Ali Idd  mwenyekiti wa Chama cha mapindizi (CCM) mkoa wa shinyanga Mabala Mlolwa amesema kununuliwa kwa tumbaku hiyo kutaongeza mapato ya Halmashauri ya Ushetu ambayo inategemea kwa asilimia 80 kama mapato ya ndani.

Naye mkuu wa mkoa wa shinyanga Zainab Telack amesema atahakikisha wakulima wa tumbaku katika mkoa wake wanalima zao hilo kwa kuzingatia sheria za kilimo hicho ili kuleta tija kwao na kutunza mazingira.

Kwa upande wake mwenyekiti wa chama kikuu cha ushirika kahama KAKU Emanuel Charahani amesema kilo kilo milioni 7.9 za tumbaku zimeshanunuliwa na kampuni zinazonunua zao hilo kwa mwaka huu na aipongeza serikali kwa kutafuta mnunuzi wa tumbaku hiyo ambayo ili kuwawezesha kujiandaa na msimu mpya.

Asilimia 90 ya wakazi wa halmashauri ya ushetu ni wakulima wa tumbaku ambapo kutokana  bei ya tumbaku kuwa juu imesababisha hao kulima tumbaku hiyo kwa wingi na kwenda kinyume na mkataba na makampuni ya ununuzi wa zao hilo.
tangazo
Loading...

Advertisement
Usipitwe na Habari Yoyote. Install Mpekuzi App kwenye Simu Yako Upate Habari Zetu kwa Wepesi Zaidi

==>>... << BOFYA HAPA  Kui Install>>
Mgid
taboola apo chini
hapa
Tupe Maoni Yako( Matusi Hapana )