Je, Unatafuta Kazi au Ajira?
<< BOFYA HAPA>> Kupata Ajira Yako Leo

Friday, November 15, 2019

Waziri Hasunga Akitaka Chuo Cha Ifm Kuishauri Serikali Katika Kuimarisha Uchumi Wa Nchi Kupitia Sekta Ya Kilimo

Na Mathias Canal, Wizara ya Kilimo-Dar es salaam
Waziri wa Kilimo Mhe Japhet Hasunga (Mb) amesema kuwa Taasisi za elimu ya juu zina jukumu kubwa la kusaidia juhudi mbalimbali za serikali kupitia kutoa wahitimu wenye uwezo ambao hawawezi tu kuajiriwa katika sekta tofauti za uchumi lakini pia wanaweza kujiajiri.

Mhe Hasunga ametoa rai hiyo tarehe 14 Novemba 2019 wakati wa hotuba yake aliyoitoa wakati wa sherehe za utangulizi wa mahafali ya 45 katika Chuo cha Usimamizi wa fedha (IFM) Jijini Dar es salaam.

Amesema kuwa kutoa elimu bora kwa wanafunzi nchini kutakuza mahitaji ya soko kupitia mitaala inayoendeshwa ambayo haitaweka pengo kati ya nadharia/taaluma na mazoezi.

Amesema kuwa chuo hicho kinapaswa kuendeleza juhudi za kufanya kazi kwa karibu na serikali kupitia wataalamu wake kuishauri serikali ili iweze kuwa na uwezekano katika uimarishaji wa sekta ya uchumi kupitia kilimo kadhalika viwanda.

Waziri Hasunga amesema kuwa Taasisi ya Usimamizi wa Fedha ina maeneo ya kipekee ya utaalam ambayo ni muhimu kwa ajenda ya serikali ya ukuaji wa uchumi. Taasisi hiyo inazalisha wahitimu katika eneo la benki, uhasibu, bima, kinga ya kijamii, uchumi, ushuru, tehama, sayansi ya msingi na Sayansi ya Kompyuta.

“Kwa mfano; IFM inaweza kuunga mkono serikali kupitia kuendeleza benki na bidhaa za bima na huduma, utafiti na kushauri juu ya ujumuishaji wa kifedha (benki isiyokaliwa), kuchanganya udanganyifu wa kidigitali, pensheni, mipango ya usalama wa kijamii ya gharama nafuu, suluhisho la Tehama na uvumbuzi mwingine wa kutatua shida zilizopo katika jamii na kuongeza ufanisi katika utoaji wa huduma kwa umma” Alisema Mhe Hasunga

Waziri Hasunga amehimiza kuwa, chuo cha IFM kinapaswa kukuza mipango ya mseto au nidhamu nyingi ambazo zinaweza kutoa wahitimu wenye ujuzi ambao wanaweza kujiajiri katika kilimo na viwanda vya kusindika chakula na hivyo kuongeza michakato ya mnyororo wa thamani ya kilimo.

Katika hatua nyingine amewataka walimu wa chuo cha Usimamizi wa fedha (IFM) kuhakikisha kuwa wanafanya utafiti wa kuishauri serikali katika maeneo ambayo imeweka msisitizo ili kufanikisha miradi mbalimbali mikubwa ya kimkakati.

Alisema kufanya hivyo kutaongeza uwezekano wa mafanikio ya haraka kwa mwananchi mmoja mmoja na serikali kwa ujumla wake.

MWISHO
Loading...

Advertisement
Usipitwe na Habari Yoyote. Install Mpekuzi App kwenye Simu Yako Upate Habari Zetu kwa Wepesi Zaidi

==>>... << BOFYA HAPA  Kui Install>>
Mgid
taboola apo chini
hapa
Tupe Maoni Yako( Matusi Hapana )