Je, Unatafuta Kazi au Ajira?
<< BOFYA HAPA>> Kupata Ajira Yako Leo

Tuesday, February 11, 2020

Mkurugenzi Kalambo Matatani Kwa Kushindwa Kutekeleza Maagizo ya Waziri

adv1
Mkuu wa mkoa wa Rukwa Mh. Joachim Wangabo amemuagiza Mkurugenzi wa Halmashauri ya Wilaya ya Kalambo pamoja na kamati aliyoundwa kutathmini miundombinu ya soko la samaki Kasanga kufika mbele ya Kamati ya Ulinzi na Usalama ya mkoa kueleza sababu za kushindwa kutekeleza maagizo saba yaliyoachwa na Waziri wa Mifugo na Uvuvi nchini Mh. Luhaga Mpina juu ya uboreshwaji wa Soko hilo.

Waziri Mpina ambaye aliacha maagizo hayo alipofanya ziara yake ya kikazi mkoani Rukwa tarehe 30.10.2019 na kujionea miundombinu chakavu iliyopo katika soko hilo pamoja na kusikiliza kilio cha wavuvi na wananchi wanaoishi karibu na soko hilo ambalo tangu kuzinduliwa kwake mwaka 2013 na aliyekuwa makamu wa Rais Mh Dkt. Gharib Bilal halijawahi kutumika hadi leo.

Katika kusisitiza hilo Mh. Wangabo alisema kuwa miongoni mwa maagizo yaliyoachwa ni kuwa soko lianze kutumika kuanzia tarehe 31.12.2019 lakini halmashauri haina mpango huo, na kuongeza kuwa soko hilo ni chanzo cha mapato cha halmashauri kwani kukamilika kwake halmashauri itapata ushuru  na kuongeza mapato katika halmashauri hiyo ambayo ipo hoi katika makusanyo na hivyo kuwataka watumie pesa kupata pesa.

“Wala msitegemee wizara ndio itafanya kila kitu hapa ili soko liweze kufanya kazi, lazima ninyi mtumie pesa ili mpate pesa, sasa kama hamtumii pesa kuuvuta umeme kutoka pale, ilikuwa ni changamoto kubwa mkasema hakuna transfoma tukamwambia meneja wa TANESCO leta transfoma akaleta ile pale mwaka jana, kutoa pale ule umeme kuja hapa imekuwa shughuli mnataka mwaka mwingine uishe, viongozi waendelee kutoka Dodoma, Dar es Salaam wanakuja hapa kwaajili ya mambo madogo madogo, haiwezekani, amkeni,” Alisisitiza.

Wakati akisoma taarifa ya mkoa juu ya utekelezaji wa maagizo hayo ya waziri Kaimu Katibu Tawala msaidizi seksheni ya Uchumi na Uzalishaji Respich Mayengo alisema kuwa Waziri mpina aliagiza kufanyika kwa maandalizi ya kuhakikisha kwamba soko la samaki linafanya kazi kuanzia tarehe 1.12020 na hivyo masuala yote yakamilike ndani ya miezi miwili kutoka 30.10.2019.

“Soko halijaanza kufanya kazi kwa kuwa mfumo wa umeme ndani ya soko haujakamilika licha ya kuwekewa transfoma, elimu na hamasa kwa wavuvi wa kata ya Kasanga na samazi haijatolewa na Katibu Tawala Mkoa alimwandikia DED Kalambo barua kuhusu kuanza kufanya kazi kwa soko hili na kutekeleza maelekezo ya waziri na kumpa ‘deadline’ ya terehe 20.1.2020 lakini hadi sasa barua hiyo haijajibiwa,” alisema.

Kwa upande wake katibu wa kamati hiyo Afisa Uvuvi kutoka Wizara ya Mifugo na Uvuvi Sadick Senge alisema kuwa hivi karibuni wizara ilituma timu kufanya tathmini ya gharama (BOQ) kwaajili ya miundombinu ambayo wizara inaweza kuichukua na kuweza kuikarabati.

“Baadhi ya miundombinu hiyo ambayo wizara inaweza kuifanyia kazi ni Blast freezer, kuweka mashine na jengo la Soko lakini pia ilikuwa imefanya BOQ kwaajili ya mradi wa barafu na vilevile kuweka mtambo wa utakatishaji maji (water treatment plant) kwaajili ya kuzalisha barafu,” Alisema

Wakati alipopewa nafasi ya kuwasemea wavuvi wa Kata ya Kasanga Mwenyekiti wa Wavuvi hao Khalfan Saidi ameshauri kuwa umeme uwashwe ili mashine ya barafu ifanye kazi na barafu zikiwepo samakai watakuwepo, na kutahadharisha kuwa bila ya kuwepo kwa barafu hizo wavuvi hawawezi kuuza samaki wao kwenye soko hilo.

“Cha ajabu tangu wameweka transfoma pale kuunganisha tu umeme pale kwenye zile jenereta ili umeme uwake mwezi umeisha, kuunganisha tu pale mwezi umeisha kwahiyo imekuwa ni kila siku wakija tunazungumzia hili hili la kusema soko lifanye kazi, wavuvi wako tayari kuleta samaki hapa, sasa unamuamrishaje mvuvi kuleta samaki hapa hata barafu hakuna akileta samaki zake zisipouzikana hawezi kuhifadhi matokeo yake watu hukimbia na samaki zao vijiji, kwasababu vijijini kuna watu wenye friza wanatengeneza barafu,” Alisema.
adv
Loading...

Advertisement
Usipitwe na Habari Yoyote. Install Mpekuzi App kwenye Simu Yako Upate Habari Zetu kwa Wepesi Zaidi

==>>... << BOFYA HAPA  Kui Install>>
Mgid
taboola apo chini
hapa
Tupe Maoni Yako( Matusi Hapana )