Je, Unatafuta Kazi au Ajira?
<< BOFYA HAPA>> Kupata Ajira Yako Leo

Wednesday, February 5, 2020

Shilingi Bilioni 1.5 Kujenga Chuo Cha Veta Tabora(Uyui)

juu
Na Daud Tiganya
Halmashauri ya Wilaya ya Tabora(Uyui) limeishukuru Serikali kwa kuwapatia kiasi cha shilingi bilioni 1.5 kwa ajili ya ujenzi wa Chuo cha Ufundi Stadi (VETA)  cha  kisasa kitakachojengwa  eneo la Isikizya wilayani humo.

Fedha hizo zitasaidia katika ujenzi wa majengo ya fani mbalimbali iiwemo ushonaji, ufundi umeme, uhazili na komputya  na uchomeleaji vyuma (welding)

Kauli hiyo imetolewa leo na Mwenyekiti wa Halmashauri hiyo Said Ntahondi katika kikao cha  Baraza la Madiwani wa kupitia taarifa za utekelezaji wa miradi mbalimbali ya maendeleo.

Alisema kukamilika kwa Chuo hicho cha VETA kutasaidia vijana ambao wamemaliza elimu ya Shule za Msingi na Sekondari kusomea kozi mbalimbali ambazo zitawawezesha kujiajiri wenye kwa ajili ya kuondokana na umaskini.

“Katika hatua nyingine Mwenyekiti wa Halmashauri hiyo alisema Hospitali ya Wilaya ya imeanza kufanya kazi kwa kutoa huduma za matibabu ya wagonjwa wan je.

Alisema kuwa hatua hiyo imefikia baada ya agizo la Mkuu wa Mkoa wa Tabora la kumtaka Mganga Mkuu wa Wilaya hiyo kuanza na utoaji wa huduma za awali katika majengo ambayo yamekamilika ili kuwapunguzia adha za wananchi kutembea umbali mrefu kutafuta huduma za matibabu.

Alisema kwamba kuanza utoaji wa huduma kwa Wagonjwa wa Nje(OPD) kumesaidia kupunguza usumbufu kwa wananachi wa wilaya hiyo kwa kupata huduma za matibabu kuwa karibu na wananchi.

Wakati huo huo Ntahondi alisema kuwa Halmashauri hiyo imetenga shilingi milioni 60 kwa ajili ya ujenzi wa majengo katika Sekondari saba ili kupunguza mrundikano wa wanafunzi wa Kidato cha kwanza.

Alisema sanjari na hilo wanaomba Ofisi ya Kanda ya Udhibiti ubora kuwasaidia ili Shule ya Sekondari ya Idete iweze kupokea wananfunzi wa Kidato cha Tano mwaka huu.

Ntahondi alisema wanaendelea na wanaandalizi kwa ajili ya uanzishwaji kwa Kidato cha Tano kama watakubaliwa ili Wilaya hiyo iweze na Shule za sekondari za Kidato cha tano na sita mbili ikiwemo ya hivi sasa ya Ndono.
ap
Loading...
ad

Advertisement
Usipitwe na Habari Yoyote. Install Mpekuzi App kwenye Simu Yako Upate Habari Zetu kwa Wepesi Zaidi

==>>... << BOFYA HAPA  Kui Install>>
Mgid
taboola apo chini
hapa
Tupe Maoni Yako( Matusi Hapana )