Je, Unatafuta Kazi au Ajira?
<< BOFYA HAPA>> Kupata Ajira Yako Leo

Sunday, March 15, 2020

Fidia Chanzo Za Migogoro Ya Ardhi Kwa Wananchi.

juu
 SALVATORY NTANDU
Kamati ya Bunge ardhi Mali asili na Utalii imezishauri  Halmashauri zote  nchini kutowahamisha wananchi katika maeneo yao kabla ya kuwalipa fidia pindi wanapotaka kutubadilisha matumizi ya ardhi ili kupunguza migogoro isiyokuwa na tija baina yao na serikali.

Kauli hiyo imetolewa Machi 14 Mwaka huu Mkoani Shinyanga na Mwenyekiti wa Kamati Bunge ardhi Mali asili na Utalii, Kemilemba Lwota, Mbunge wa Viti maalum kupitia Chama cha Mapinduzi mkoa wa Mwanza (CCM) baada ya kutembelea mradi wa upimaji na upangaji makazi katika Manspaa ya Shinyanga.

Alisema Wizara ya Ardhi imetoa fedha zaidi ya shilingi bilioni 8 kwa Halamshauri 20 hapa nchini kwaajili ya kupima,kupanga na kurasimisha makazi ya wananchi sambamba na kutoa hati miliki za viwanja na nyumba kwa wananchi ili kuwawezesha kupata mikopo kutoka taasisi mbalimbali za kifedha.

“Katika Miradi iliyotembelewa na kamati yetu tumebaini kuwepo kwa kasoro mbalimbali katika utwaaji wa maeneo ya wananchi ambapo wengi wao wamekuwa wakiondolewa katika maeneo yao kabla ya kupewa fidia na kusababisha migogoro ambayo inaweza kusababisha kukwamkisha shughuli za maendeleo”,alisema Lwota.

Kwa upande wake Naibu Waziri wa Ardhi Nyumba na Maendeleo ya Makazi, Bi  Anjelina Mabula alisemakatika mkoa wa Shinyanga, Halmashauri ya Mji kahama ilikopeshwa shilingi milioni 220 Manispaa ya shinyanga shilingili milioni 240 na Halmashauri ya Msalala 120 kwaajili ya Upimaji na upangaji wa maeneo ya Makazi.

“Halmashauri ya Mji kahama  na Manspaa ya Shinyanga ndio zimerejesha mikopo yake kwa asilimia 100 huku Msalala ikiendelea na zoezi la kulipa mkopo huu,Wakurugenzi naomba hamasisheni wakazi wa meneo yenu wawena hati miliki za ardhi ambazo zitawasidia pindi wanapohitaji mikopo”alisema Mabula.

Mabula alisema kuwa Mradi huo unalenga kuhakikisha unatokomeza migogoro ya ardhi katika maeneo ambayo hayajapimwa na kupangwa kwaajili ya shughuli za Makazi ili kuwawezesha wananchi kumiliki ardhi zao kisheria sambamba na serikali kupata mapato.
chn
ap
Loading...
ad

Advertisement
Usipitwe na Habari Yoyote. Install Mpekuzi App kwenye Simu Yako Upate Habari Zetu kwa Wepesi Zaidi

==>>... << BOFYA HAPA  Kui Install>>
Mgid
taboola apo chini
hapa
Tupe Maoni Yako( Matusi Hapana )