Je, Unatafuta Kazi au Ajira?
<< BOFYA HAPA>> Kupata Ajira Yako Leo

Tuesday, October 13, 2020

Waziri Mkuu Msataafu Mizengo Pinda Awataka Watafitikuwezesha Wakulima Kutambua Mazao Lishe Katika Maeneo Yao

juu


 Na.Faustine Gimu Galafoni,Dodoma.
Waziri Mkuu mstaafu Awamu ya Nne,  Mizengo Pinda, amewataka  watafiti nchini kuwezesha wakulima kutambua mazao lishe yanayoweza kulimwa katika maeneo yao ili kupambana na utapiamlo na afya duni kwa wananchi.

Waziri Mkuu Mstaafu Pinda amesema hayo jana Oktoba 12,2020 Katika  mdahalo  uliokutanisha wadau mbalimbali ikiwemo UNICEF, UN, FAO, Taasisi binfasi kuelekea  siku ya chakula duniani  oktoba 16 mwaka huu uliofanyika chuo kikuu  cha Dodoma.

Amebainisha kuwa  watafiti wana sehemu kubwa ya kufanya kupitia taaluma yao badala ya kuishia katika maandishi na badala yake waunge mkono wakulima kwani kilimo ni uti wa mgongo.

Kuhusu mikoa iliyoathirika Zaidi na utapia mlo na lishe duni amesema takribani mikoa 15 huku Mbeya, Njombe Rukwa ikitajwa kuwa na hali mbaya Zaidi ambapo amesisitiza ushirikishwaji wa  makundi mbalimbali kama vyombo vya habari, Wizara ya Afya na wakulima wenyewe kukabili changamoto hizo.

Naye Mwakilishi Msaidizi wa Shirika la Chakula Duniani,FAO,Tanzania upande wa miradi,Charles Tulahi  AMESEMA BAADHI YA NCHI BARANI AFRIKA ZINA UHABA WA CHAKULA


  Afisa Lishe kutoka  Shirika  la  Umoja  wa  Mataifa  la  Mpango  wa Chakula  Duniani (WFP ) Neema Shosho amesema Shirika limeanzisha miradi katika mkoa wa Dodoma na Singida kuhakikisha kunakuwa na chakula cha kutosha  kuanzia ngazi ya Kaya hadi Taifa.

Kwa upande wake Mwakilishi wa Shirika la kuhudumia watoto Duniani[UNICEF]Bi.Ruth Nkurlu amesema tatizo kubwa la udumavu lina uhusiano na uzazi mama anapojifungua anakuwa na upungufu wa damu ,malezi mama anapozaa anaelemewa na mzigo mkubwa wa kulea na tatizo jingine ni uzazi katika umri mdogo .

Pia  Bi.Ruth ametaja changamoto tatu zitokanazo na masuala ya lishe kuwa ni pamoja na udumavu,uzito,na upungufu wa damu kwa akina mama  huku akibainisha mpango UNICEF ni kuboresha huduma ya chakula katika kuhakikisha kila Mtoto anapata cha kula kwa wakati sahihi.

Mhadhiri  wa  chuo  kikuu  cha  kilimo ,Sokoine University of Agriculture ( SUA) kilichopo mkoani Morogoro Theresa jumbe, amesema bado  kunachangamoto  ya  elimu  juu  ya  masuala  ya Lishe  Katika  jamii.

Maadhimisho  ya siku  ya  chakula  Duniani  yanatarajia  kufanyika kitaifa Mkoani  Njombe huku  kauli mbiu  ya  mwaka  2020 ikiwa ni  Kesho  njema  inajengwa  na lishe  bora endelevu.

chn
ap
Loading...
ad

Advertisement
Usipitwe na Habari Yoyote. Install Mpekuzi App kwenye Simu Yako Upate Habari Zetu kwa Wepesi Zaidi

==>>... << BOFYA HAPA  Kui Install>>
Mgid
taboola apo chini
hapa
Tupe Maoni Yako( Matusi Hapana )