Je, Unatafuta Kazi au Ajira?
<< BOFYA HAPA>> Kupata Ajira Yako Leo

Monday, November 2, 2020

Dk. Hsusein Mwinyi Aapishwa Kuwa Rais Wa Zanzibar

juu

Viongozi mbalimbali wa kitaifa wamehudhuria sherehe za kuapishwa kwa Rais mteule wa Zanzibar, Dk Hussein Mwinyi ambaye amechaguliwa na wananchi wa Zanzibar katika uchaguzi wa Oktoba 27 na 28.

Sherehe hizo zimepambwa na gwaride maalumu la askari wa Jeshi la Wananchi (JWTZ),  Jeshi la Polisi sambamba na vijana wa halaiki waliokuwa wamekaa jukwaani na kuvaa  sare zenye rangi ya bendera ya Taifa.

Rais anayemaliza muda wake, Dk Ali Mohamed Shein alikuwa kiongozi wa mwisho kuwasili katika uwanja wa Amani ambako sherehe hizo zimefanyika na alielekea moja kwa moja katika jukwaa maalumu ambapo alipigiwa mizinga 21 wakati wimbo wa Taifa ukiimbwa.

Baada ya kupokea heshima hiyo ya mizinga, askari walio katika uwanja huo walitengeneza umbo la Omega kama ishara ya mwisho wa utawala wa kiongozi huyo, kisha akakagua gwaride hilo likiwa kwenye umbo la Omega.

Wakati Rais Shein akikagua gwaride hilo, helkopta ilipita juu ya uwanja wa Amani kama ishara ya kumuaga kiongozi huyo ambaye amemaliza muda wake wa miaka 10 akiwa ni Rais wa awamu ya saba katika visiwa hivyo.

Rais Shein alirejea katika jukwaa la saluti na askari akashusha bendera ya Rais kama ishara ya kukamilika kwa utawala wake. Baada ya kukamilika kwa kipengele hicho, Rais Shein alipanda gari la wazi ambali lilisukumwa kuelekea kwenye jukwaa maalumu kwa ajili ya kuapishwa kwa Rais mteule, Mwinyi.

Viongozi wengine waliohudhuria hafla hiyo ni Makamu wa Rais, Samia Suluhu Hassan, Waziri Mkuu, Kassimu Majaliwa, Makamu wa Pili wa Rais wa Zanzibar, Seif Ali Iddi, Mkuu wa Majeshi ya Ulinzi, Venance Mabeyo.

Wengine ni marais wastaafu wa Tanzania, Ali Hassan Mwinyi na Jakaya Kikwete,Makamu wa Rais mstaafu, Mohamed Ghalib Bilal, Waziri wa Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Kimataifa, Profesa Palamagamba Kabudi, Waziri wa Mambo ya Ndani, George
chn
ap
Loading...
ad

Advertisement
Usipitwe na Habari Yoyote. Install Mpekuzi App kwenye Simu Yako Upate Habari Zetu kwa Wepesi Zaidi

==>>... << BOFYA HAPA  Kui Install>>
Mgid
taboola apo chini
hapa
Tupe Maoni Yako( Matusi Hapana )