Je, Unatafuta Kazi au Ajira?
<< BOFYA HAPA>> Kupata Ajira Yako Leo

Thursday, November 19, 2020

Kilimo Mseto Ni Ukombozi Wa Uhakika Wa Chakula Nchini

juu


Katibu Mkuu Wizara ya Kilimo Bw. Gerald Kusaya leo amewasili mkoani Mara na kuzindua maonesho ya siku tatu ya kuhamasisha wakulima na wafugaji nchini kutumia kilimo mseto ili kuongeza uhakika wa chakula na kipato.

Maonesho ya Kilimo Mseto yanafanyika mjini Musoma kwa kuwashirikisha wakulima, wafugaji na wavuvi chini ya uratibu wa shirika la Vi Agroforestry pamoja na taasisi za serikali na wadau wa sekta ya kilimo.

” Nimekuja hapa Mara kuwatia moyo wakulima waendelee kujikita katika kilimo mseto kwa kuwa kinafanya vema katika kuhakikisha kaya na taifa linajitosheleza kwa chakula” alisema Kusaya.

Kusaya aliongeza kusema wizara ya kilimo inaendelea kujanga mazingira wezeshi kwa wakulima kupata elimu na teknolojia bora ili kilimo kiwe na tija na kukuza uchumi  hivyo uwepo wa maonesho haya una mchango mkubwa kwa wakulima.

Kwa upande wake Katibu Tawala Mkoa wa Mara Kalorine Mthapula amesema mkoa huo unaendelea na kazi ya kuhamasisha wakulima kujikita katika kwenye shughuli za kilimo na kuwa kupitia maonesho ya kilimo mseto wana uhakika uchumi wa mkoa utaendelea kukua.

Katibu Tawala mkoa huyo alieleza kuwa pamoja na maonesho ya kilimo mseto mkoa huo umeanzisha viwanja maalum vya Nanenane vinavyojulikana kama Mama Maria Nyerere wilayani Butiama kwa lengo la kutumika kufanya maonesho ya kilimo,mifugo na uvuvi ii elimu iwafikie wananchi wengi kwa ukaribu.

” Kila tarehe 15 Septemba mkoa wa Mara huadhimisha siku iitwayo Mara Day kwa lengo la kuhamasisha kilimo, mifugo na uvuvi kupitia viwanja vetu vya Nanenane vya Mama Maria Nyerere huko Butiama ambapo pia siku hiyo hutumika kuhamasisha uhifadhi endelevu la bonde la mto Mara” alisema Mthapula.

Naye Mkurugenzi wa shirika la Vi Agroforetry Thadeus Mbowe alisema maonesho ya mwaka huu yamesheni teknolojia mbalimbali za kilimo mseto kupitia washirika wenza wakiwemo watafiti na wataalam wa kilimo wanaotoa elimu kwa wananchi.

” Lengo kuu la maonesho haya ni kueneza mchango wa kilimo mseto katika kuboresha maisha na kupunguza athari za mabadiliko ya tabia nchi  na kuendeleza mjadala wa uhitaji wa sera ya Taifa ya kilimo mseto” alisema Mbowe.

Kauli mbiu ya maonesho ya Kilimo mseto mwaka huu inasema ” Kilimo mseto kwa usalama wa chakula na kipato”.

Kilimo mseto ni kilimo kinachopambana na mabadiliko ya tabia nchi yanayoathiri kilimo.

Mwisho
Imeandaliwa na;
 Kitengo cha Mawasiliano Serikalini
Wizara ya Kilimo
MUSOMA

chn
ap
Loading...
ad

Advertisement
Usipitwe na Habari Yoyote. Install Mpekuzi App kwenye Simu Yako Upate Habari Zetu kwa Wepesi Zaidi

==>>... << BOFYA HAPA  Kui Install>>
Mgid
taboola apo chini
hapa
Tupe Maoni Yako( Matusi Hapana )