Je, Unatafuta Kazi au Ajira?
<< BOFYA HAPA>> Kupata Ajira Yako Leo

Monday, March 22, 2021

Rais wa Botswana: Magufuli Alikuwa Kiungo Muhimu Kwa Bara La Afrika

juu


Rais wa Botswana,  Mokgweetsi Masisi amesema  aliyekuwa Rais wa Tanzania,  John Magufuli ataendelea kukumbukwa kwa michango wake katika kuiunganisha  Afrika.

Ameeleza hayo leo Jumatatu Machi 22, 2021 katika Uwanja wa Jamhuri mjini Dodoma inakofanyika ibada ya kitaifa ya kumuaga kiongozi huyo aliyefariki dunia Machi 17, 2021.

Amesema kiongozi huyo alikuwa na haiba ya Hayati Mwalimu Julius Nyerere ambaye alipendwa na watu wengi duniani hivyo Tanzania imeendelea kuondokewa na watu muhimu.

"Kwa kumuenzi hata sisi Botswana tumeanza kufundisha Kiswahili katika shule zetu kutokana na msimamo na msisitizo wake kwa lugha hiyo, hakika alikuwa mtu muhimu sana," amesema Masisi.

Kiongozi huyo amemtaka Rais Samia Suluhu Hassan kusimama imara bila kuogopa na Watanzania wamuunge mkono ili kuyaendeleza na kuyaenzi aliyoanzisha mtangulizi wake.

Amesema Bara la Afrika limempoteza mtu muhimu aliyekuwa bado mchango wake unahitajika kwa wakati huu katika masuala ya kiuchumi.

Amesisitiza kuwa Botswana itaendelea kuwa na ushirikiano wa karibu na Tanzania kwa mambo mengi kutokana na mazuri aliyoanzisha na ndoto za Magufuli.

chn
ap
Loading...
taboola dsk
ad

Advertisement
Usipitwe na Habari Yoyote. Install Mpekuzi App kwenye Simu Yako Upate Habari Zetu kwa Wepesi Zaidi

==>>... << BOFYA HAPA  Kui Install>>
Mgid
taboola apo chini
hapa
Tupe Maoni Yako( Matusi Hapana )