Wednesday, January 18, 2017

Nataka Kujifunza Utabibu Wa Asili!

Kwa muda  mrefu  sasa, nimekuwa  nikipokea  simu, ujumbe  mfupi wa  maneno (sms) pamoja  na  barua  pepe  kutoka   kwa  watu  mbalimbali, kutoka  hapa  nchini  na  nchi  jirani, wakiomba  kujifunza  UTABIBU  WA  ASILI.

Katika  miaka  ya  hivi  karibuni, watu  wengi  wamekuwa  na  muamko  mkubwa sana kuhusu  tiba  za  asili.

 Hii  ni  kutokana na  ukweli  kwamba, tiba za  asili  zimethibitika kuwa  na  uwezo  mkubwa  sana  wa  kutibu  na  kuponyesha  magonjwa  na  matatizo  mbalimbali  ya  kiafya  yanayo  mkabili  mwanadamu.

Kutokana  na uwepo wa idadi  kubwa  ya  watu  wenye  uhitaji  mkubwa  na endelevu  wa  tiba  za  asili, watu  wengi  kutoka sehemu  mbalimbali  wamekuwa wakitafuta  namna  ya  kujifunza  kuhusu  utabibu  wa  asili, ili  wapate  maarifa  yatakayo wasaidia kuanzisha  huduma   ya tiba  asilia, ambayo  mbali  na  kuwasaidia  katika  kuendesha  maisha  yao  ya  kila  siku, lakini  pia  itawapa  uwezo  wa  kuwasaidia  watu mbalimbali  wenye kusumbuliwa  na  magonjwa  na  matatizo  mbalimbali  ya  kiafya.

MAHALI   UNAPOWEZA   KUJIFUNZA   UTABIBU  WA  ASILI
Kwa  mujibu  wa  SHERIA  YA  TIBA  MBADALA  YA  TANZANIA,  mtu  anaweza kuwa  tabibu  wa asili  eidha  kwa  kujifunza  au  kwa  kurithishwa.

i.                   Anaweza  kurithishwa  na  baba, babu, bibi  nakadhalika.

ii.                Anaweza  kujifunza  kwenye  chuo  rasmi. Tanzania mafunzo  rasmi  ya  tiba  mbadala  hutolewa  pale Muhimbili  kwenye  kitengo  au  Taasisi  ya  Tiba  za  Asili  iliyopo pale  Muhimbili.

Mafunzo  yanatolewa  kuanzia  ngazi  ya  cheti  na  kuendelea, na  hutolewa  kwa  wanafunzi  walio  timiza  vigezo  kama  vile  kufaulu  vizuri somo  la  Baiolojia  kwenye  mtihani wa  kidato  cha  nne  au cha  sita.

iii.              Tatu; Anaweza   kujifunza  kwa  MGANGA  AU  TABIBU  WA  ASILI.

Baraza  la  Tiba  Asilia  na  Tiba  Mbadala  litamtambua  na  kumsajili, tabibu  ambae  amepata  mafunzo yake  katika  moja  wapo  kati  ya  sehemu  nilizo zitaja  hapo  juu.
 
Toka  enzi  za mabibi  na  mababu, matabibu  wengi  wamekuwa  wakijifunza  kuhusu  UTABIBU  kupitia  kwa  matabibu  wengine.
 Hapa  kijana  anae  taka  kuwa  tabibu, huenda  nyumbani  kwa  tabibu  na  kuomba  kufundishwa  kuhusu  utabibu.
Tabibu  atamchukua  kijana  huyo na  kuanza  kumfunza  utabibu  kwa  nadharia  na  vitendo  mpaka  pale  atakapo  jiridhisha  kuwa  kijana  huyo  ameiva  kwenye  utabibu ndipo  atakapo  mtawaza  utabibu . 
 
Mara  nyingi  wazazi  wa  kijana  ndio  walio mpeleka  kijana  wao  kujifunza  utabibu kwa  faida  yake  na  ya  familia  na  ukoo  kwa  ujumla. 
Ilikuwa  ni  jambo la  heshima  na  fahari  kuu  kutoka  katika  familia  yenye  Tabibu  wa  asili, ambae  aliwasaidia  watu wenye  kusumbuliwa  na  magonjwa  mbalimbali.
Maarifa  haya  yalisambazwa  kizazi   hata  kizazi.

DOKTA.MUNGWA  KABILI  NA  MAFUNZO  YA  UTABIBU!
Watu  wengi wenye kuvutiwa  na  kazi  ya  utabibu  wamekuwa  wakinipigia  simu  kuniuliza  kama  nami pia  hutoa  mafunzo  ya  utabibu. Jibu  langu  ni  NDIO.
Toka  mwaka  1987, nimekuwa  nikitoa  mafunzo  haya  kwa  watu  mbalimbali  wenye  kuvutiwa  na  kazi  ya  utabibu.
 
 Mamia  ya  matabibu  wa  asili, wamepitia  kwenye  mikono  yangu.  Wengine  wamejifunza  utabibu kilingeni  kwangu, wengine  wamejifunza  kwa  njia  ya  masafa  marefu.
Kila  mwaka  huwa  ninatoa  mafunzo  ya  utabibu  kwa  idadi  kadhaa  ya  vijana  wa  kike  kwa  kiume, ambao  wanavutiwa  na  kazi  ya  utabibu . 
 
Mafunzo  ninayo  yatoa ni  yale  ya  JINSI  YA  KUTIBU  NA  KUPONYESHA  MAGONJWA  NA  MATATIZO  MBALIMBALI  YA  KIAFYA  KWA  KUTUMIA  DAWA  ZA  ASILI.  
 
Vijana  hawa  hujifunza  kuhusu  maelfu  ya  aina  mbalimbali  za  dawa  za  asili, kutoka  sehemu  mbalimbali  za  Tanzania  na  Afrika kwa ujumla, bila  kusahau  dawa  za  asili  kutoka  uarabuni  na  India.
 
Sifa  za  kupata  nafasi  ya  kufundishwa  nami  kuhusu  utabibu wa  asili, ni   kwanza  uwe  na  wito  wa  kufanya  kazi  ya  utabibu, pili uwe  na  akili  timamu, tatu uwe  unajua  kusoma  kuandika  na  nne  uwe  raia  mwema, tano  uwe  na  nidhamu.

Kama  una  wito na  kazi ya  utabibu  na unataka  kujifunza  kuhusu  utabibu, basi  wasiliana  nami  kwa  simu  namba  0744  000  473.
Vile  vile wapo  wazazi  na  walezi ambao  wamekuwa  wakinipigia  simu, wanasema  watoto  wao wapo  tu  mtaani, hawana  kazi  za  kufanya, je  wanaweza  kuwaleta  kwangu  wajifunze  utabibu?

Jibu  langu  ni, kazi  ya  utabibu  ni  kazi  inayo  hitaji  wito ndani  yake. Sio  kazi  ya  kufanya  kwa  sababu  hauna  kitu  kingine  cha  kufanya. Ni  kazi  ambayo inatakiwa  kufanywa  na  mtu  anae  ipenda  kutoka  moyoni.  Usikimbilie  kuifanya  kazi  hii  kwa  sababu  unajua  ina  maslahi  makubwa  ndani yake. Kwanza  uwe  na  wito  ndani  yako.
 
IMESIMULIWA   NA   DOKTA   MUNGWA   KABILI  0744 000 473.

Advertisement
==

Bonyeza HAPA kudownload applicationi ya Mpekuzi Blog kwenye simu yako ili kupata habari zetu Haraka

===
Tupe Maoni Yako( Matusi Hapana )