Thursday, March 2, 2017

SORRY MADAM -Sehemu ya 37 & 38 (Destination of my enemies)

MWANDISHI: EDDAZARIA G.MSULWAILIPOISHIA

ILIPOISHIA
Wapelelezi waliopo nje ya chumba hicho walizidi kuyafwatilia mazungumzo hayo kwa vinasa sauti walivyo weza kuvifunga ndani ya chumba hicho.

“Siwezi kumfahamu mtu gaidi kama wewe. Niambieni ni nini alicho kuambia baba yangu Eddy”
Shamsa alizungumza kwa hasira huku akimwagikwa na machozi, Briton kwa dharau akatabasamu kisha akajivuta kidogo kwenye kiti na kumtazama usoni Shamsa
“Baba……..baba gaidi kama Eddy. Ohoooo mimi ndio niliye weza kumuua, sahamani kwa hilo”
Shamsa akasimama kwa hasira na kumrukia Briton na wote wakaanguka chini na kuanaza kumshindilia ngumi za hasira Briton aliye fungwa pingu miguuni na mikononi.

ENDELEA
Wapeleezi wawili wa kike wakaingia ndani ya chumba hicho na kumtoa Shamsa juu ya mwili wa Briton anaye zidi kupigika na binti huyo. Ikawalazimu kumtoa kabisa nje ya chumba hicho na kumpeleka katika chumba chake walicho mpatia na chenye ulinzi mkali sana.

“Mwanangu mbona umekuwa hivyo?”
Mama Pudensia alizungumza huku akimtazama Shamsa machoni anaye mwagikwa na machozi akionekana dhahiri kwamba ana hasira kali iliyo mpanda, kwani kifua chake kiliweza kutanuka kiasi, mishipa yake ya shingo inaoenekana vizuri, uzuri wa sura yake umebadilika sana.

Mambo yote yakiwa yanaendelea, Bwana Mgwira aliweza kushuhudia tukio hilo akiwa katika chumba cha kusikilizia mazungumzo yaliyo kuwa yanafanywa kwenye chumba hicho.

‘Hakikisha hii siku haipiti lazima awe amesha kufa’
Bwana Mgira alimtumia meseji mmoja wa wapelelezi alio kuwa nao ndani ya chumba hicho kisha yeye akatoka na kuondoka zake.
                                                                                                        ***
   Kitu kilicho zidi kumuumiza kichwa Raisi Praygod ni wapi alipo Eddy, ambaye wananchi wengi wote wanafahamu kiongozi huyo amefariki. Anashindwa hata kuwatangazia wananchi kwamba Eddy ndio amehusika na vifo vya wanajeshi hao.

“Sasa hapatunafanyaje?”
Raisi Praygod alimuuliza mshauri wake bwana Mgwira, wakiwa ndani ya ofisi ya yake.
“Muheshimiwa hapo kusema kweli hatuwezi kufanya chochote zaidi ya kumtafuta kimya kimya, pasipo wananchi kuweza kulitambua hilo. Pia itakuwa ni nafasi ya kipekee kuweza kumuua, pasipo watu wengine kuelewa”

“Etieee?”
“Ndio muheshimiwa, kwa maana wananchi wanajua kwamba amekufa. Tunacho kifanya mwili wa yule mshenzi kule Muhimbili, unazikwa na jeshi kwa madai kwamba ni gaidi, hakuna muandishi wa habari atakaye karibia jeneza na kuipiga picha sura ya Eddy”
“Lakini tukiwabana waandishi wa habari wasifanya kazi yao, kunaweza kuzuka mambo ya kitata. Tuwape nafasi tuone itakavyo kuwa”
“Sawa muheshimiwa. Tuachane na hayo, vipi uchaguzi ndio mwaka huu, umejipangaje kaka”

“Kama kawaidia, miaka mitano ijayo ipo mikononi mwangu”
Raisi Praygod alizungumza kwa kujiamini, kwani anatambua kwamba wananchi wengi wa Tanzania wanamchukulia kwama kiongozi imara na sahihi katika maisha yao, ila nyuma ya pazia ni kiongozi katili asiye paswa kushikilia hata hiyo miaka mitano ya awamu ya pili.
                                                                                                   ***
“Priscar twende kule kwenye handaki”
“Sawa mdama”
Priscar akazidi kujikaza kuliendesha gai hilo, kwani wote wawili kila mmoja ana uchungu wake kwa upande wake, yeye anamlilia Samson, ila bosi wake anamlilia Eddy. Kwa mwendao wa lisaa moja na nusu wakawa wamefanikiwa kufika kwenye handaki ambalo ndipo yalipo kuwa maficho ya Rahab na kikundi cha wezake walio kuwa wakidili na maswala ya ujambazi, wa kuua watu kazi hiyo ikiwa ni amri kutoka kwa raisi Praygod wao wakiifanya pasipo kujua kwamba ni kazi ya kiserikali,
Wakashuka wote wawili, huku Rahab akionekana kuwa na Shahuku kubwa ya kutaka kwenda kumuona Eddy akiwa ndani ya handaki hilo.

Wakafika ndani, hapakuwa na mtu wa aina yoyote, Rahab akafungua kila chumba kuhakikisha kwamba ni kweli hakuna mtu, ila ndivyo jinsi macho yake yalivyo weza kushuhudia kwamba hakuna mtu wa aina yoyote katika handaki hilo, akarudi eneo la sebleni akiwa amechoka, akamkuta Priscar akiwa ameshika karatasi nyeupe akiwa anasoma yaliyo andikwa humo ndani huku machozi yakimwagika, alipo maliza taratibu akamkabidhi Rahab aweze kuisoma karatasi hiyo.

{Madam R. Samahani sana kwa kile kilicho weza kujitokeza zidi ya wanajeshi hao, sikuwa na jinsi zaidi ya kuweza kuwaangamiza ili wasiweze kumdhuru mwanaume unaye mpenda kwa dhati.

Rahab natambu ya kwamba mapenzi yanauma sana pale unapo mkosa yule umpendaye, ndivyo jinsi hata wanafamilia wa wanajeshi nilio waua, ndivyo wanavyo umia kwa sasa. Madama, asante sana kwa kuweza kunipa nafasi ya pili ya kuweza kuishi, ila nikiwa kama si binadamu wa kawaidi, hali hii inadhidi kunidhuru siku hadi siku pale ninapo mwaga damu za watu, huwa natamani kila muda na kila mara niweze kumwaga damu za watu, natambua maamuzi ninayo yachukua ni magumu sana ten asana.

Ningependa niyachukue mimi kama mimi mwenyewe na nisimshirikishe mtu yoyote. Nitakufa kwa ajili ya kuto ua zaidi kwani kila nikiua ndivyo jinsi ninavyo zidi kupata nguvu, za kuendelea kuua. Namuacha Eddy ndani ya handaki hili ukija hakikisha hali yake inakuwa salama kwani bila ya hivyo anaweza kufariki muda na saa yoyote. Nakutakia kazi njema. Samson}

Ujumbe huo wa Samson ukazidi kumchanganya Rahab akajikuta akitoka mbio ndani ya handaki hilo na kuanza kuita kwa sauti kubwa huku na huko akiliita jina la Eddy. Milio ya ndega pamoja na upepo unao vuma ndani ya msitu huo havikutosha kuweza kusikia sauiti yoyote ya mtu akiliitikia jina lake. Uchungu mkali ukazidi kumtawala ndani ya moyo wake, akazidi kuita jina la Eddy ila hapakuwa na majibu ya aina yoyote.

Akajaribu kuweza kuvuta hisia, ila picha halisi ambayo inamjia kichwani ni jinsi Samson alivyo weza kuaondoka katika eneo hilo na gari lake, akiwa amefika eneo la barabara kuu, kuna mzee wa makamo alimsimamisha na kumuomba lifti, japo Samson kwa mara ya kwanza aliweza kukataa, ila mzee huyo alijaribu kuweza kumsihi sana kwamba anahitaji lifti. Samson ikambidi kumfungulia mlango mzee huyo mwenye mvi nyingi kichwani mwake, kisha akaondoka naye.

Mwendo kasi wa gari anayo iendesha Samson kukamfanya mzee huyo kuanza kumuomba Samson aweze kupunguza mwendo huo, ila Samson hakuhitaji kuweza kupunguza, zaidi na zaidi ndivyo jinsi alivyo zidi kuongeza mwenda kasi hadi mzee huyo akaanza kumwagikwa na machozi.

Simu ya Samson ikaanza kuita, alipo ona ni jina la Rahab, akaiacha simu hiyo iite hadi ikakatika, ikapigwa tena, ikaita hadi ikakatika, ikapigwa kwa mara kadhaa ila Samon hakuweza kuipokea zaidi alipo ona inampigia kelele, akafungua kioo cha upande alipo kaa mzee huyo, kisha akaitupia kwanye nyasi nyingi zilizopo kandokando ya barabara, kurudisha macho yake barabarani, kufumba na kufumbua gari yake ikagongana uso kwa uso na gari la mafuta, likauburuzwa kwa urefu fulani, huku tanki lake la mafuta likiwa limetoboka na kumwaga mafuta. Mikwaruzo ya ya vyuma vyuma kwenye lami, vikazalisha cheche, zilizo ingia kwenye mafuta ya petrol na kusababisha mlipuko mkubwa, ulio pelekea gari hiyo kurushwa pembeni ya barabara na kuendelea kuteketea kwa moto.

“Am sorry madam” (Samahni bibie)
Yalikuwa ni maneno ya mwisho ya Samson kabla hajafariki kabisa. Kwa hasira Rahab akajikuta akipiga kelele kali, hadi miti ikatingishika, huku ndege wakipupuruka kwa woga wa sauti hiyo ambayo hawakuwahi kuisikia.  Priscar naye akajikuta akianguka chini na kupoteza fahamu, kwani hakuweza kustahimili mtingisho na nguvu ambayo inazunguka ndani ya msitu huo.

***
      Kwa kupitia kifaa maalumu kilichomo ndani ya mwili wa Briton, maeneo ya mgongoni mwake, vijana wanne wa Al-Shabab waliweza kugundua ni jengo gani ambalo Briton yupo. Kila mmoja akiwa na simu yake yenye uwezo ya kuonyesha alama nyekundu sehemu Briton alipo, wakajigawa wawili wawili, kwenda kulisoma jengo hilo kabla hata wajafanya uvamizi majira ya usiku, kwani muda wa sasa ni jioni.

Pasipo kustukiwa wakalichunguza gorofa hilo, walipo hakikisha kwamba ulinzi wa eneo hilo umeimarishwa sana, ikabidi warudi kwenye nyumba ya wageni walipo fikizia kuendelea kupanga mipango yao.

Kila mmoja alihakikisha anajiandaa vizuri, kwani hawakuhitaji zoezi hilo liweze kuwachukua muda mrefu, wakiwa katika kutazama luninga iliyomo ndani ya chumba hicho, wakaona taarifa ikiwaonyesha binti waliye agizwa akiwa kwenye ulinzi mkali wa askari na kuingizwa kwenye gari.
“Watakuwa wamempelea kwapi?”
“Nahisi kwenye kituo kikubwa cha polisi”
“Una uhakika huo?”
“Ndio kwa maana hawezi kupelekwa eneo jengine lolote zaidi ya kuwa katika kituo kikuu cha polisi”

“Basi nyinyi wawili mutaenda katika kituo cha polisi usiku huu, kisha na sisi wa wili tutakwenda kumkomboa bosi”
“Sawa mkuu”
Mipango ya vijana hao wanao jiamini kupita maelezo ikakamilika vizuri majira ya saa mbili usiku wakatoka vijana wana kwenda kwenye kituo cha polisi, wakiwa na lengo la kwenda kuhakikisha kwamba wanatoka na Shamsa, wakiwaancha wezao wanao kwenda kwenye jengo la alilo shikiliwa Briton.


Advertisement
==

Bonyeza HAPA kudownload applicationi ya Mpekuzi Blog kwenye simu yako ili kupata habari zetu Haraka

===
Tupe Maoni Yako( Matusi Hapana )