Friday, February 23, 2018

Naibu Waziri Madini: "Ni Bora Tukawie Lakini Tufike"

Na Mathias Canal, Songwe
Naibu Waziri wa Madini Mhe Doto Mashaka Biteko amesifu utendaji unaofanywa na kampuni ya uchimbaji madini ya dhababu wa Shanta Gold Mine kwa kukubali kuendana na matakwa ya serikali kwa kufuata kanuni, taratibu na sheria za nchi katika sekta hiyo.

Alisema kuwa Wizara hiyo imedhamiria kuboresha sekta ya Madini ili wananchi waweze kunufaika na rasilimali hiyo ambayo imechezewa na wajanja wachache katika kipindi cha muda mrefu.

Mhe Naibu Waziri huyo ametoa kauli hiyo  jana  22 Februari 2018 wakati akizungumza na wafanyakazi wa mgodi wa Shanta uliopo katika Kijiji na Kata ya Saza Wilayani Songwe.

Kampuni ya SGM haipo kwenye kundi la wawekezaji walalamikaji kuwa serikali kupitia sheria ya madini inawakimbiza wawekezaji jambo ambapo sio kweli badala yake serikali imeweka utaratibu yakinifu wa uchumi fungamanishi utakaoboresha sekta ya Madini na kuwanufaisha watanzania.

"Twendeni kwa watanzania tukawaulize wamenufaika  kwa kiasi gani na uwepo wa migodi mbalimbali ya uchimbaji nchini, jibu ni jepesi tu kuna watu wachache wamenufaika na rasilimali hiyo jambo ambapo hatutalifumbia macho tena" Alisema Mhe Biteko na kuongeza kuwa

"Serikali inahitaji wawekezaji ambao wanafuata sheria Na taratibu za nchi hata kama ni wachache wanapaswa kufahamu kuwa wanapaswa kufuata sheria kwani kufanya hivyo sio ombi bali ni lazima"

Aliongeza kuwa Wizara ya Madini itaendeleza ushirikiano kwa kiasi kikubwa na mgodi huo ili kuinua zaidi uwekezaji wao na hatimaye kuwa na uzalishaji wenye tija ambao utapelekea serikali kukusanya kodi kwa kiasi kikubwa kwa manufaa ya wananchi na Taifa kwa ujumla wake.

Alisema kuwa watumishi wote katika Wizara ya Madini na wawekezaji katika sekta ya madini wanapaswa kusimamia haki katika utendaji wao huku wakiunga mkono juhudi za serikali katika kuimarisha nidhamu ya uwajibikaji hususani kujitenga na utoaji ama upokeaji wa rushwa.

Alisema dhamira ya serikali ya awamu ya tano ni kuwarahisishia huduma wachimbaji wadogo kupitia malezi bora ya Wizara ya madini ili kufikia hatua ya kuwa wachimbaji wa kati na hatimaye kufikia uwekezaji mkubwa katika uchimbaji wa rasilimali hiyo.

Katika hatua nyingine wawekezaji hao wametakiwa kuwaamini wataalamu wa Madini wa hapa nchini pasina kuwa na Mashaka nao kwani serikali inawafahamu na wengi wao wakiwa wanafanya kazi nje ya nchi.

MWISHO
Advertisement
tang
==


Advertisement
Usipitwe na Habari Yoyote. Install Mpekuzi App kwenye Simu Yako Upate Habari Zetu kwa Wepesi Zaidi

==>>... << BOFYA HAPA  Kui Install>>
==

....

===
Tupe Maoni Yako( Matusi Hapana )