Saturday, February 10, 2018

SORRY MADAM -Sehemu ya 86 & 87 (Destination of my enemies)

MWANDISHI: EDDAZARIA G.MSULWA
ILIPOISHIA

Agnes mwili mzima akaijikuta ukimtetemeka kwa hasira kali huku akiendela kuitazama picha ya Eddy.
“Huyo ni mtu aliye weza kutambua mpango wenu wa nyinyi kumtafuta. Na kitu alichokuwa anapanga kukifanya ni kuhakikisha anaanza kuwatanguliza nyinyi kuzimu, kisha anawafwatia wale walio wapa kazi ya kumfwalia. Ameona akimuua Erickson basi wewe utateteraka na itakuwa ni rahisi kwa wewe kuweza kufa”
Uongo wa John ukazidi kumuingia Agnes akilini kisawasawa, kila jinsi alivyo zidi kuitazama picha ya Eddy ndivyo jinsi hasira ilivyo zidi kumpanda hadi akajikuta akitamani kuivunja simu hiyo aliyo ishika.
“Kumbuka mtu anye fata katika kuuawa ni wewe Agnes, Eddy amemteka Erickson kuwa makini”
Kwa hasira Agnes akaitupa chini simu ya John, huku akihema kwa hasira kama Simba jike aliye uliwa watoto wake alio wazaa muda mchache ulio pita.

ENDELEA
   John akabaki akishangaa jinsi simu yake ilivyo gawanyika vipande vipande chini. Hakuzungumza chochote zaidi ya kumeza mate tu. Agnes kwa haraka akrudi kwenye kiti chake na kukaa.
“Nitampata vipi huyo Eddy?”
Agnes alizungumza huku sura yake ikiwa imejikunja ndita zilizo upoteza uzuri wak wote ambao, John muda mchache alivyo ingia ofisini hapo alikuwa akiufurahia sana.
“Ungana na mimi, na utaweza kumpata Eddy”
Kabla Agnes hajazungumza kitu cha aina yoyote, simu ya Agnes ikaita na kumfanya kuitazama kwa haraka, kitu kilicho mshangaza ni kuona jina la Erickson likijitokeza kwenye simu yake, kabla hajaipokea akamtazama John kwa macho makali kisha akaipokea.
                                                                                                                       ***
   Eddy taratibu akajikuta akipunguza mwendo kasi wa gari lake, baada kwa mbali kidogo kuona msusuru wa magari ukiwa umesimama. Hakujua ni kitu gani kilicho polekea gari hizo kusimama. Taratibu akalisimamisha garni lake nyuma ya gari lililpo mbele yake. 
 
“Kuna nini?”
Eddy alizungumza mwenyewe huku akiitooa simu yake mfukoni. Akakuta ikiwa imezima kutokana na kuisha kwa chaji, na siku mbili hizi hakuitumia kabisa kutokana na matatizo yaliyo weza kujitokea. Akachukua waya wa chaji na kuuchomeka katika sehemu ya USB, iliyo kwenye gari lake, taratibu chaji ikaanza kuingia. Pasipo kujua ni kitu gani kipo mbele yake, akazidi kusogeza gari lake taratibu kuifwata foleni hiyo. Hadi zimebaki gari mbili mbele yake ndipo Eddy anagundua foleni hiyo imesababishwa na ukaguzi mkali wa jeshi la polisi wakisaidiana na jeshi la kujenga taifa wakikagua magari yote yanayo ingia na kutoka katika mkoa wa Dar es Salaam.
 
“Shitii”
Eddy akajikuta akitoa macho na kuanza cha kufikiria ni nini cha kufanya kwa maana askari hao wanakagua gari zima hadi kwenye buti. Bahati mbaya ni kwamba kwenye buti ya gari lake amebeba silaha anazo zimiliki kinyume na sheria. Kitu kingine kinacho zidi kumpagawisha nyuma yake kuna magari mengi ambayo nayo yapo kwenye msururu huo wa kukaguliwa. 
 
“Agnes Agnes”
Eddy alizungumza huku kwa haraka akijitahidi kuiwasha simu yake, kwa bahati nzuri akaiwasha japo ina asilimia tano za chaji, ila akajitahidi hivyo hivyo kumpigia Agnes akiamini anaweza kuapata msaada kwake. Tayari gari la mbele yake lilisha anza kukaguliwa, huku askari wengine wawili walio shikilia mbwa wawili wakubwa, wakilisogelea gari lake huku bunduki zao zikiwa begani. Kitendo cha Agnes kupokea simu, simu ya Eddy ikazima chaji tena.
 
“Fu*k”
Eddy akajikuta akiachia tusi zito huku akiitazama simu hiyo, kwa haraka akakumbuka anasimu ambazo ni mpya ameziweka siti ya nyuma, akageuka kwa haraka na kuichukua moja, akatoa chip kwenye simu yake na kuiweka kwenye simu moya. Kwa haraka akaiwasha, simu ikiendelea kuwaka tayari askari wa mbele alisha anza kumpa isha ya kulisogeza gari lake kwenye sehemu yanapo kaguliwa. Ikambidi taratibu kulizogeza gari lake, mbaya zaidi mbele kuna geti la chuma pamoja na miba mirefu iliyo kaa mfumo wa chuma iliyo tandazwa barabarani endapo utajaribu kukimbia na kuikanyaga miba hiyo basi tairi za gari lako zote zitapata pancha. 

Kitu kingine ambacho ni ngumu kuweza kuwakimbia askari hao, ni magari makubwa ya jeshi yaliyo katika pande zote mbili za barabara yakiwa  yamefungwa mitutu mikubwa ya bunduki, zenye uwezo wa kulichakaza gari lako vibaya ndani ya dakika moja pale tu utakiuka sheria na kuwakimbia. Mbwa hao wakubwa, walio fundishwa mbinu za kunusa kitu chochote ambacho si cha usalama, wakanza kulizunguka gari la Eddy hususani sehemu ya buti, ambapo ndipo zilipo bunduki, mabomu pamoja na vibunda vya pesa za kigeni. Askari mmoja akagonga kioo cha upande wa Eddy alipo kaa kwa ishara akimuomba kushuka haraka. 
 
Eddy akamtazama askari huyo, aliye anza kuishika bunduki yake vizuri huku akiwa amemkazia macho, taratibu akashuka kwenye gari huku akiwa ameshika simu yake mkononi.
“Muheshimiwa fungua buti, tunahitaji kukagua”
Askari mmoja alizungumza huku akimtazama Eddy kwa umakini.
“Munataka kukagua nini?”
“Hilo wewe halikuuhusu fungua buti tukague usitupotezee muda bwana”
“Siwezi kukagua gari kwa maana mzigo ulio kuwemo humo ni wa muheshimiwa waziri Agnes”
“Bwana wewe, sisi hatujali kama ni mzigo wa waziri au laa. Tutancho hitaji fungua buti tuangalie ni kitu gani ulicho bebe. Utakuta nyinyi ndio munao lipua lipua raia wema”

===>Endelea Nayo Kwa Kubofya <<HAPA>>

Advertisement
Usipitwe na Habari Yoyote. Install Mpekuzi App kwenye Simu Yako Upate Habari Zetu kwa Wepesi Zaidi

==>>... << BOFYA HAPA  Kui Install>>
==

....

===
Tupe Maoni Yako( Matusi Hapana )