Monday, September 10, 2018

Makamu wa Rais Awataka Viongozi wa Dini Wahubiri Amani, Wajiepushe na Migogoro na Wasichanganye Dini na Siasa

Makamu wa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Samia Suluhu Hassan amesema Serikali inatambua mchango wa madhehebu ya dini katika kuwaletea wananchi maendeleo endelevu.

Makamu wa Rais ameyasema haya jana wakati wa sherehe za kusimikwa wakfu wa Askofu Mkuu Msaidizi pamoja na Maaskofu wanne wa majimbo wa Kanisa la Pentekoste Motomoto, Mwanga mkoani Kigoma.

“Serikali imeweka mazingira rafiki kwa madhehebu ya dini nchini kuweza kutoa huduma za kijamii hususan elimu na afya” alisema Makamu wa Rais.

Makamu wa Rais amesisitiza umuhimu wa kanisa kujiepusha na migogoro ya kiutawala ndani ya Kanisa na pia liepuke kuchanganya dini na siasa

“Kazi kubwa ya Kanisa iwe kuhubiri Amani kwa waumini wake na wananchi kwa jumla” alisema Makamu wa Rais huku akinukuu neno la Mungu katika Waebrania 12:14, ambalo linasema “tafuteni kwa bidii kuwa na Amani na watu wote”.

Aidha, Eneo jingine ambalo Serikali inalitegemea Kanisa ni katika kujenga maadaili mema ya jamii, hivyo Makamu wa Rais alilitaka Kanisa kusaidiana na Serikali katika kupiga vita tamaduni mbaya za nje ili kujenga Taifa lenye maadili ya Kitanzania, pia Serikali inalitegemea Kanisa katika kupiga vita rushwa na ufisadi ambavyo ni adui wa maendeleo ya nchi.

Kwa upande wake Askofu Mkuu wa Kanisa hilo Baba Askofu Ezra Enock Mtamya ameupongeza Uongozi wa Serikali ya Awamu ya Tano kwa juhudi zake za kuijenga Tanzania yenye maendeleo ambapo pia alisema kama Kanisa wamekuwa mstari wa mbele katika maendeleo ya jamii na utunzaji wa mazingira ambapo wameiomba Serikali kupitia Ofisi ya Makamu wa Rais kuwapa wataalam wa mazingira pamoja na ufugaji nyuki.

Akizungumza kabla ya kumkaribisha Makamu wa Rais, Mkuu wa Mkoa wa Kigoma amewata Wanaume wawe mstari wa mbele katika kupima afya zao na kuzingatia lishe bora kwa watoto.

Maaskofu waliosimikwa jana ni Askofu Mkuu Msaidizi Bwami J. Mathias, Askofu Shemu A. Mwenda (Jimbo la Kati), Askofu Simon S. Bikatago  wa Jimbo la Magharibi, Askofu Jackson Maneno  wa Jimbo la Tanganyika na Askofu Eliasaph  Mathayo wa Jimbo la Mashariki.
Advertisement
==


Advertisement
Usipitwe na Habari Yoyote. Install Mpekuzi App kwenye Simu Yako Upate Habari Zetu kwa Wepesi Zaidi

==>>... << BOFYA HAPA  Kui Install>>
==

....

===
Tupe Maoni Yako( Matusi Hapana )