Saturday, October 27, 2018

Riwaya Kali: POWER - Sehemu ya 20

MWANDISHI: EDDAZARIA G.MSULWA- 0657072588
ILIPOISHIA  
         
“Nchi ya kuwa nazo makini sana hapo ni Uingereza na Italy, tukifanya makosa hatuto songa mbele na wezetu wamejiandaa kisawa sawa, kwani wachezaji wao wana vipaji na wana uwezo mkubwa. Ethan wewe ni jicho langu, Frenando wewe ni kifua changu na mulio salia nyinyi ni mikono yangu. Nawaomba musiniangushe, nawaomba mufanye kile munacho paswa kufanya kwa miaka yote ya nyuma kwenye mashindano mengine. Haya ni mashindano mapya kabisa kwa timu za sekondari, hapa ndipo kwa kujiuza nyinyi wewenyewe kwani mameneja na makocha kutoka timu kubwa duniani watakuwa wakifwatilia mashindano hayo ambayo yatarushwa moja kwa moja kwenye televishion. Tulinde heshima ya nchi, na heshima na shule pia. Kwa pamoja tutakiwa kishinda sawa”
 
Wachezaji wote tukamuitikia kocha wetu kwani amezungumza maneno hayo hadi machozi yanamwagika usoni mwake, ikiashiria kwamba ana uchu na hamu sana ya kutuona vijana wake tunashinda na kuwa timu bora katika bara zima la Ulaya.

ENDELEA               
Siku iliyo fwata tukaingia kambini rasmi huku kila mmoja akiwa amesha jiandaa vizuri kwa ajili ya mashindano haya.
“Frenando hembu fanya mpango wa kupata simu ni wasiliane na Camil”
“Poa kaka, ila namba yake unayo?”
“Nitawapigia shuleni kwao, ili waweze kunipatia namba wanayo itumia nchini huko”
 
“Ingekuwa vizuri ukatumia hiyo simu ya chumbani kwetu kuwasiliana nao?”
“Hizi si zimeunganishwa na hapa hapa hotelini, au zinaweza kutoka nje ya hii hoteli?”
“Sijajua ila ngoja tujaribishe tuone itakavyo”
Frenando, akaingiza namba ya mama yake iliyopo nchini Mexco kwenye simu hii, akaisikilizia kwa muda kisha akatingisha akimaanisha kwamba hii simu haina uwezo wa kutoa simu nje ya hoteli hii.
“Badae tutoroke tuende tukatafute simu mjini”
“Hapana hakuna haja ya kutoroka, tumuombe kocha ruhusa kisha tutoke”
“Tatizo lako Ethan wewe ni muoga”
“Sio uwoga Frenando”
“Ila?”
 
“Sura yangu kila sehemu inajulikana, umaarufu muda mwengine ni shida”
“Mmmm, ngoja nina mpango”
“Mpango gani?”
“Nina kuja”
Frenando akatoka chumbani humu na kuniacha mimi peke yangu.
‘Mutakwenda kushinda michezo yote ila fainali sijajua’
Niliisikia sauti ya Ethan mwenzangu huku akiwa amekaa kwenye moja ya sofa humu ndani, nikanyanyuka kitandani na kukaa sofa la mbele yake huku tukitazamana.
“Ina maana fainiali hatushindi?”   
“Sijajua kwa maana timu ambazo mutaingia fainali zote ni ngumu na kuna hati hati ya nyinyi kuto shinda”
Nikakaa kimya kwa muda huku nikimtazama Ethan kwa maana ni jini ambaye ana nitabiria vitu vingi sana vya mbeleni.
 
“Tuachane na maswala ya mpira, vipi mpenzi wangu Camila yupo sehemu salama?”
“Ndio, ukizungumza naye leo usiku hakikisha kwamba unamsisitizia haendi nchini Somali”
“Kwa nini?”
“Somali sio nchi salama kwa wao kwenda, kuna matukio ya kila aina ambayo yanaweza kumkuta. Ukiachilia mbali na matatizo hayo, baba yake anagombania kiti cha uraisi, zinaweza kutumiwa njama za kutekwa kwake, kisha baba yake akashinikizwa kuendelea kugombania uraisi na kama unavyo jua siasa za hapa Ujerumani, watu wana misimamo na niwaelewa wa mambo. Mzuie mpenzi wako kwenda huko na hata ikiwezekana apande ndege mara tu ya kumaliza ziara yao nchi Tanzania.”
Nikashusha pumzi taraibu huku nikimtazama Ethan usoni mwake.
“Naamini huto hitaji kukiona kifo cha mpenzi wako, fanya hivyo nilivyo kuambia”
“Nimekuelewa na ninashukuru sana Ethan”
“Karibu”
“Asante”
“Rafiki yako ana kuja ngoja niondoke”
Ethan akapotea kwenye uepo wa macho yangu. Frenando akaingia huku akiwa ameshika mfuko mweusi.
 
“Ume beba nini?”
“Haya ni makofia ambayo tutavaa tukitoroka”
“Frenando akili yako ipo wapi rafiki yangu. Ninacho taka mimi ni simu na sio makofia”
Nilizungumza kwa kufoka kidogo hadi Frenando mwenyewe akanishangaa kwa maana katika kipindi chote cha urafiki wetu hakunishuhudia siku hata moja nikiwa nimekasirika.
“Ethan kuna jambo lolote baya nililo kufanyia”
“Samahani rafiki yangu. Akili yangu haipo sawa nina hisia mbaya kuhusiana na Camila”
“Hisia mbaya? Hisia gani?”
“Wana ziara ya kwenda nchi Somali wakitoka nchini Tanzania hivyo nahitaji asiende Somali”
“Somali si ndio kule kwenye kundi la Al-Shubabu sijui Al-Shabibi?”
 
“Ndio huko huko”
“Mmmmm hili swala ni muhimu Ethan, sio la kimapenzi tena ni kweli unatakiwa kumzuia kwenda”
“Ndio hivyo nahitaji simu”
“Twende tukamuombe kocha simu yake, kwa maana sisi si wametuzia kuwa na simu”
Nikamtazama Frenando usoni mwake kwa muda kidogo kisha nikaanza kutembea kuelekea nje, akanifwata kwa nyuma na tukaingia kwenye chumba cha kocha bila hata ya kubisha hodi. Tukamkuta kocha akifanya mapenzi na mmoja wa wahudumu wa hoteli hii ambaye alitopokea kwa bashasha sana.
“Ohoo Mungu. Ethan ndio nini hicho”
Kocha alizunguzma huku akijifunika shuka na muhudumu huyo.
 
“Waoooo!!”
Frenando alizungumza huku akijawa na tabasamu pana usoni mwake.
“Simu”
Nilizungumza kwa ufupi tu huku nikimtazma kocha usoni mwake.
“Nini?”
“Nataka simu yako”
Nilimfokea kocha kana kwamba ni kijana mwenzangu. Kocha kwa ishara akanionyesha simu yake ilipo ni ndani ya koti la suti yake aliyo kuwa ameivaa. Nikaingiza kiganja kwenye mfuko wa kushoto, ila sikuikuta, ila katika mfuko wa upande wa kulai nikaikuta. Nikaitoa simu hiyo aina ya Samsung S8.
“Mke wako anapiga”
 
Nilimuambia kocha huku nikimtazama usoni mwake, kwani ni kweli mke wake anapiga simu na ameizima mlio wake ili isisikike pale anapo pigiwa. Kocha akabaki akiwa amenitumbulia macho huku akiwa amejawa na wasiwasi mwingi sana. Nikaipoke simu hiyo na kuiweka sikioni mwake.
“Ndio mama Philipes”
“Nani mwenzangu”
“Ethan mmoja wa wachezaji wa mume wako”
“Ethan Klopp?”
“Ndio”
“Ohoo nafurahi kusikia hivyo mwanangu habari yako”
“Salama tu mama Philipes”
 
Nilizungumza huku nikiwa nimekazia macho kocha pamoja na muhudumu huyu wa hoteli huko wote wakiwa wamekaa kimya huku miili ikiwatetemeka.
“Yupo wapi kocha wako?”
“Nimetoka na simu yake mara moja na nipo mjini nikirudi nitakufahamisha uzungumze naye”
“Ohoo sawa sawa Ethan, ninafurahi kuzungumza nawe”
“Hata mimi mama nina furahi kuzungumza nawe”
“Sawa nikutakie mchana mwenma”
“Nawe pia”
Nikakata simu na kumtazama kocha na nikamuona jinsia navyo shusha pumzi nyingi. Sikumsemesha kitu chochote zaidi ya kutoka chumbani humu na kurudi chumbani kwetu.
“Ethan umemuachia mzee wa watu hali mbaya”
“Kwa nini?”
 
“Si tazama jinsi vile alivyo pata wasiwasi mwingi jamani.”
“Hahaaa…..umalaya unamsumbua na anatusisitiza sisi tusiwe na wapenzi sijui anatuona sisi sio watu”
“Anatamatatizo”
Nikaingiza namba ya shuleni kwa kina Camila, nikaipiga simu hiyo. Ikaanza kuita na baada ya sekunde kadhaa ikapolewa.
“St Lilian High school. Mery ninazungumza nani mwenzangu”
“Unazungumza na Ethan Klopp”
“Ohoo habari yako”
“Salama, ninaweza kupata mawasiliano ya mpenzi wangu kwa nchi waliyo kwenda?”
“Tanzania?”
“Ndio”
 
“Sawa ngoja nikutumie kwa njia ya meseji”
“Nashukuru sana, je wamefika salama?”
“Ndio wamefika salama”
“Naomba msaada wako Mery”
“Usijali  Ethan”
Nikakata simu kwani sio mara yangu ya kwanza kuzungumza na sekretari wa shule hii. Haikuisha hata dakika moja meseji ikaingia ikiwa na maelezo ya namba ambayo inatumiwa na uongozi walio ongozana nao kwenye safari hiyo nchini Tanzania.
“Duu kumbe nchi ya Tanzania code namba yake ni +225”
Nilizunugmza huku nikimuonyesha Frenando namba hiyo
“Wemechelewa sana kupata huduma za simu”
“Yaaa”
Nikaingiza namba hiyo, ila nikapewa taarifa kwamba simu hii haina salio la kutosha, niongeze tena kisha nipige tena.
“Kocha mzima hana salio kwenye simu yake”
 
“Mmmm sasa tunafanyeje?”
“Inabidi tutoke tukanunue”
“Umeona sasa”
Frenando akanikabidhi moja ya kofia aliyo nunua. Tukatoka chumbani kwetu na kufunga mlango wetu na kuondoka. Tukaanza kuzunguka mitaani huku ni baadhi ya watu wachache sana ambao waliweza kutugundua na wengine walituomba waweze kupiga picha nasi. Tukaingia kwenye moja ya duka la kununu simu, nikatia kadi yangu ya malipo ambayo ina kiasi cha kutosha na sehemu yoyote katika nchi hii ya Ujerumani, nina weza kuitumia kununua kitu cha ina yoyote ile na katika duka lolote.
 
“Tununue simu zetu na tumrudishie yule mwehu simu yake”
Nilizungumza huku tukizunguka katika duka hili ambalo simu zote zilizomo humu ndani ni simu za garama sana. Kila mtu akanunua simu yake, tukasajiliwa laini zetu kama kanunu na taratibu za nchi hii. Tulipo maliza maunuzi yetu tukaingia kwenye moja ya mgahawa, tukanunua vyakula na vinywaji kisha tukarudi hotelini.
“Shika mrudishie simu yake”
Frenando akachukua simu ya kocha na kumpelekea chumbani kwake, nikaipiga namba niliyo kabidhiwa na sekretari. Namba hiyo ikaanza kuita na baada ya muda kidogo ikapokelewa.
 
“Habari yako?”
“Salama, ninaitwa Ethan Klopp ninahitaji kuzungumza na Camila Marco”
“Ohoo hivi sasa ni usiku sana, labda kukipambazuka atakutafuta”
“Sawa sawa mwalimu, ila ana endeleaje?”
“Anaendelea vizuri tu ni jambo la kumshukuru Mungu kwa kweli”
“Asante basi kukipambazuka utanifahamisha”
“Sawa Ethan”
Nikakata simu huku nikiwa na faraja kuba sana moyoni mwangu, kwani mwalimu huyo aliye pokea simu ni mlenzi wao kwa upande wa wanawake.
 
“Vipi umesha zungumza naye?”
Frenando alizungumza huku akiingia ndani ya chumba hichi
“Ndio ila kule ni usiku amepokea matron wao”
“Ahaa, hivi sasa na huko masaa huwa yana pishana sana ehee?”
“Ndio ila sijajua yanapishana kwa masaa mangapi mangapi”
Tukapata chakula cha mchana. Jioni tukaelekea katika viwanja vya karibu kabisa na hoteli hii kwa ajili ya mazoezi ya hapa na pale.
“Ethan na Frenando nina waomba”
Kocha alituita mara baada ya kumaliza mazoezi, tukasimama mbali kidogo na basi letu la timu.
“Naamini mumeona kilicho tokea mule chumbani”
“Ndio”
“Ninawaomba iwe siri yenu. Ninaomba musiweze kuitoa siri hiyo kwa mtu yoyote”
Kocha alizungumza kwa msisitizo huku akitutazama kwenye nyuso zetu.
 
“Mke wako ana kasoro gani?”
Nilimuuliza kocha kwa upole sana huku nikimtazama usoni mwake.
“Ethan”
“Usiseme Ethan kocha. Tambua nimebeba dhambi kubwa sana ya kumdanganya mke wako. Je dhambi hiyo mimi nina ilipaje eheee?”
“Ethan natambua nyinyi bado ni wadogo, ila muikingia kwenye ndoa mutaweza kujua ni nini kinacho tokea hadi wanaume tunaamua kuwa na wake wa nje”
“Wacha weeee”
Frenando alizungumza kwa kejeli huku akimtazama kocha usoni mwake. Gafla simu yangu ikaanza kuita ikiwa ndani ya kibegi changu mgongoni. Kocha akatoka na macho ya hasira kwani moja ya sheria tukiwa kambini ama shuleni haturuhusiwi kuwa na simu.
“Ethan kwa nini una simu?”
Kocha aliniulza kwa kunifoke sana.
“Acha upuuzi wewe mzee. Muache apokee simu la sivyo tunakwenda kuzungumza uchafu wote kwa mke wako na ushahidi wapicha ninao”
Frenando alizungumza kwa kujiamini na kumfanya kocha kukodolea macho na kukosa jambo la kuzungumza kwa muda huu.

==>>ITAENDELEA KESHO
Advertisement
==


Advertisement
Usipitwe na Habari Yoyote. Install Mpekuzi App kwenye Simu Yako Upate Habari Zetu kwa Wepesi Zaidi

==>>... << BOFYA HAPA  Kui Install>>
==

....

===
Tupe Maoni Yako( Matusi Hapana )