Tuesday, October 23, 2018

TFDA Yatoa Elimu Ya Madhara Ya Sumukuvu Kwa Wasindikaji

Na.Alex Sonna,Dodoma
Mamlaka ya chakula na Dawa TFDA kanda ya Kati Dodoma imeanza kutoa elimu kwa wasindikaji wa mazao ya Nafaka baada ya kubaini baadhi ya bidhaa wanazozalisha hususani unga wa mahindi na siagi ya karanga kuwa na vimelea vya ugonjwa wa sumukuvu ambao ni hatari kwa afya ya watumiaji na wakati mwingine husababisha vifo.

Mafunzo hayo yanatokana na ripoti ya ufuatiliaji wa usalama na ubora wa bidhaa zitokanazo na unga mchanganyiko na siagi ya karanga uliofanywa na mamlaka hiyo ya mwaka 2015-2018 na kubaini mazo hayo huzalishwa kwa wingi mkoani humo yana dalili ya uwepo wa fangasi na sumukuvu.

Akizungumza na washiriki Katibu Tawala wa Mkoa wa Dodoma Bw.Maduka Kessy  amesema kuwa wasindikaji wa chakula wanahitajika kuwa wasafi na weledi mkubwa kwa kuwa kinyume na hapo athari yake ya kupata sumukuvu ni hatari kwa walaji.

“Katika ufuatiliji huo ilibainika kuwa bidhaa hizi zilikuwa na dalili ya uwepo wa sumukuvu,hususani katika bidhaa zitokanazo na mahindi na karanga hizi ndizo wajasiliamali wengi wanauza”amesema Bw.Kessy

Kwa upande wake Meneja wa kanda ya kati Dodoma wa Mamlaka ya chakula na dawa (TFDA) Dkt Engelbart Bilashoboka,amewataka wasindikaji kubaini vyanzo vya uchafunzi wa chakula kutokana na sumukuvu ili waweze kuizuia.

Dk.Bilashoboka amesema kuwa wasindikaji wakibaini watakuwa wamewalinda walaji wa bidhaa hizo zinazotengenezwa kwa kuepusha maradhi kama vile ya kuumwa tumbo,kutapika,kuharisha na hali ya umanjano machoni na viganjani na hata kusababisha ba vifo pia.

Aidha amesema kuwa malengo ya  mamlaka hii  kuanzishwa kwake ni kuhakikisha kuwa chakula,dawa,vipodozi,vifaa tiba na votendanishi vitakavyotumika hapa nchini na vinakidhi ubora na usalama kwa watumiaji.

Kwa upande wa baadhi ya Wasindikizaji wamekiri kutokuwa na uelewa juu ya sumukuvu kwani awali walikuwa wakisindika Nafaka Kienyeji bila kuchagua mazao ambayo mengine yana  dalili za uwepo wa vimelea vya ugonjwa huo.

Advertisement
==


Advertisement
Usipitwe na Habari Yoyote. Install Mpekuzi App kwenye Simu Yako Upate Habari Zetu kwa Wepesi Zaidi

==>>... << BOFYA HAPA  Kui Install>>
==

....

===
Tupe Maoni Yako( Matusi Hapana )