Wednesday, November 21, 2018

AISIIIII……….U KILL ME ( Sehemu ya 156 na 157 )

MWANDISHI: EDDAZARIA G.MSULWA- 0657072588
ILIPOISHIA
                       
Wahuzuriaji wa harusi hii ni watu wachache sana ambao hawazidi hata kumi na wote wanaonekana ni matajiri wakubwa sana kwani ni marafiki wa meja. Mchungaji hakuwa na mahubiri marefu juu yetu alicho kifanya ni kuingia katika ibada ya kufungisha ndoa hii. Tukavishana pete na Yemi na kuwafanya watu wote kufurahia. Tukakumbatia kwa nguvu na Yemi huku kila mmoja akiwa amejawa na furaha kubwa sana. Gafla kipande kimoja cha goroa la hoteli hii kikalipuka kwa bomu jambo lililo wafanya walinzi wote wa meja kukimbilia katika eneo tulipo na kuanza kututoa katika eneo hili kwa haraka sana kwani hatujui ni nani ambaye amefanya shumbulizi hili.
   
ENDELEA   
Heka heka za kututoa katika hili  eneo zikaanza huku walinzi hawa wakiwa makini sana. Kazi yangu ni kuhakikisha kwamba mke wangu anakuwa salama hata kama kutatokea jambo baya zaidi ila ni lazima kumuokoa Yemi.
“Huku huku”  
  
Mlinzi mmoja  alizungumza, na tukaanza kukimbilia ndani ya hoteli hii, huku meja na Martin wakiwa ni miongoni mwetu. Tukaingia kwenye moja ya chumba, tukakuta ngazi za kwenda chini, tukazidi kushuka chini huku tukiwa kasi. Tukakuta boti maalumu iliyopo katia eneo hili la chini ya hii hoteli ambayo inatumika kwa ajii ya dharura ya kutorokea, endapo kunatokea uvamizi kama huu.
“Ingieni kwenye hii boti itawapeleka moja kwa moja hadi nyumbani”
Mlinzi mmoja alizungumza, anaonekana yeye ndio mkuu wa hichi kikosi maalumu cha meja.
“Sawa hakikisheni munaniletea ripoti ya nani aliye sababisha hili shambulizi”
Meja alizungumza huku uso wake ukiwa umefura hasira hadi amekuwa mwekundu kiasi kwenye uso wake.
“Sawa mkuu”    
 
Wakaingia walinzi wawili na wengine wakabaki na kuondoka katika hili eneo. Mlinzi mmoja akawasha hii boti ya mwendo wa kasi na kuanza kuondoka katika hili eneo la hii hoteli ambalo lina maji ya bahari tukatoke katika usawa wa bahari. Meja ndani ya boti hii hakutulia kabisa, mara asimamae mara akae, mara asunye hii yote ni kuonyesha ni jinsi gani amekasirika. Muda wote Yemi usoni mwake machozi yanamtiririka, jambo lililo nifanya nimkumbatie pasipo  kuzungumza kitu chochote kwa maana ni jambo ambalo hakuna hata mmoja wetu ameweza kulitegemea.
 
Tukafika katika ukingo wa bahari lilipo jumba la meja, tukashuka sote na kupokewa na walinzi wengine, tukaingia kwenye gari lililo tufikisha moja kwa moja hadi kwenye jumba hili kwani kuna umbali kiasi. Yemi hakuzungumza kitu chochote zaidi ya kukimbilia chumbani na kunifanya na mimi kuelekea chumbani huko. Nikamkuta Yemi akiwa amelala kwenye kitanda huku akiendelea kulia kwa uchungu sana.
“Kwa nini, kwa nini sisi kila siku, hadi leo siku ya harusi badooo wanatundama jamaniii akhaaaa”
 
Yemi alilia kwa uchungu huku akikipi piga kitanda. Nikamnyua na kumkalisha kitako, nikaka pembeni yake na kumshika mikono yake yote miwili huku kigugumizi cha kuzungumza kikiwa kimenitawala mdomoni mwangu.
Dany mume wangu ni lini tunakuwa na furah, lini tunakuwa na amani jamanii”
“Ye….yemi”
Nilizungumza huku machozi ya hasira yakianza kunichuruzika kwenye mashavu yangu.
“Ndio mume wangu…….”
“Nitaitengeneza furaha ya familia yangu, nitahakikisha kwamba kila jambo kwenye maisha yetu linafikia mwisho sasa”
 
“Kwa nini jamani mume wangu, hawatuachi hata tukashangilia siku moja. Moja hii ya harusi akhahaaa”
Yemi aliendelea kulalamika kwa uchungu sana. Nikikipeleka kiganja changu cha mkono wa kulia kwenye shingo yake, taratibu nikakaanza kumnyonya mdomo wake, japo ana hasira na uchungu ndani yake ila Yemi hakuwa na hiyana kwangu, akanipa usihirikiano mzuri wa kunyonyana midomo yetu huku sote tukiwa katika hali ya huzuni na hasira ndani yake.
“Nitaua watu wote wanao niandama katika maisha yangu. Ninakuomba mke wangu ukubaline nami katika hili”
Nilizungumza kwa sauti nzito huku nikimtazama Yemi usoni mwake, Yemi machozi yakaendelea kumtiririka mashavuni mwake.
 
“Nipo tayari mume wangu waue woteee”
Baada ya Yemi kuzungumza maneno hayo nikamvutua tana kichwa chake na tukaanza kum midomo yake, safari hii  ukajawa na hisia kali za mapenzi,........Tukajikuta tukimaliza mzunguko wa kwanza huku wote tukiwa tumechoka sana. Nikashuka kitandani huku nikipepesuka na koo langu likiwa limekabwa na kiu  kikali cha maji.
 
“Ahahaa….Yemi leo umekula nini mke wangu”
Nilizungumza huku nikielekea bafuni, nikafungua maji ya bomba na kuanza kuyanywa taratibu kuhakikisha kwamaba nina kata kiu cha maji kilicho nitawala kooni mwangu.
“Hasira mume wangu, yaani hata mimi mwenyewe ninajishangaa”
 
Yemi alizungumza huku akinikumbatia nyuma yangu, tukajitazama kwenye kioo kilichopo mbele yetu.
“Namshukuru Mungu kwa kuweza kunipatia mwanamke kama wewe”
“Hata mimi mume wangu, ninakupenda sana Dany, japo ninakutana na mambo mengi ya kuniumiza kichwa changu, ila kusema kweli  una nifurahisha na kunifanya nijihisi mimi ndio mwanamke bora kuliko wote ulimwenguni. Umenipa dunia yangu peke yangu, ninakuomba sana Dany wangu uhakikishe kwamba dunia yangu hakuna mtu anaye weza kunipokonya”
Taratibu nikageuka, na kumtazama Yemi huku mikono yangu nikiipitisha kiunoni mwake.
 
“Nakuahidi mke wangu, nitahakikisha kwamba ninakulinda hadi mwisho wa maisha yangu”
“Asante mume wangu”
“Na kitu kingine ninahitaji kueleka Tanzania katika siku mbili hizi”
“Tanzania!!?”
“Ndio mke wangu, huko ndipo nyumbani kwetu sasa, hatuwezi kuendelea kuishia kwenye nchi hii wala kuishi kwa mtu ikiwa kwetu kupo”
“Nipo tayari kukufwata popote utakapo kwenda Dany wangu, utajiri wangu wote bila ya wewe si kitu kwangu, nina kupenda sana Dany wangu”
“Ninakupenda pia mke wangu kipenzi, ninakuomba usiniache peke yangu”
“Siwezi mume wangu, na hicho kitu wala usije ukakifikiria hata siku moja kama kinaweza kutokea kwneye maisha yangu”
 
Tukakumbatia na Yemi, kisha taratibu akayafungulia maji ya bomba la mvua yaliyo anza kutitirika kwenye miili yetu. Tukasimama kwa dakika zaidi ya tano huku tukiwa tumekumbatiana kisha taratibu tukaanza kuoga. Tukatoka bafuni huku huku tukiwa tumeshikana mikono               
“Yaani simaini kama sherehe yetu imeisha naamna hii”
Yemi alizungumza huku akijitupa kitandani.
“Kikubwa Mungu ametulinda na mpango mbaya ambao waliupanga juu yetu”
“Kweli mume wangu”
“Ngoja nikafwatilie tujua kwamba ni kina nani walipanga kutuangamiza?”
 
“Sawa hapa miguu yangu yote imechoka, leo umejua kunikoj...** hadi sina hamu kabisa”
“Huo mzunguko wa kwanza wa pili tutaendelea usiku muda wa kulala”
“Mmmmm utaniua mwenzio”
“Hufi”
“Ila chamoto nitakiona eheee”
“Yaa”
“Sawa mume wangu”
Nikavaa nguo zangu na kutoka chumbani kwangu, nikafika sebleni na kumkuta meja akiendelea kunywa mzinga wa pombe kali.
“DANNYYYYYYYYYYYYY…………”
Meja alizungumza huku akinyanyua mtungi huo juu.
“Karibu rafiki yangu”
Meja aliendelea kuzungumza kwa sauti ya ulevi huku akinitazama usonimwangu. Nikaka kwenye moja ya sofa huku nikimtazama.
 
“Kinywaji Dany”
“Hapana meja nipo vizuri”
“Samahani bwana rafiki yangu, hawa washenzi wamevuruga harusi yetuu bwana”
“Usijali meja natambua mambo kamaa hayo kwenye maisha yangu ni jambo la kawaida.”
“Kweli, ila hawa wana haramu kama ni wao hata mimi nitashiriki katika kuwaangamiza, potelea pote na mimi nikiwa gaidi”
“Meja aliendelea kuzungumza kwa sauti ya ulevi.
“Hapana meja, acha nishuhulike nao mimi mwenyewe”
“Njoo njoo”
 
Meja alizungumza huku akinyanyuuka kwenye sofa, akayumba kidogo ila akajihimili huku akiwa ameendelea kushika chupa yake.
“Kuna vitu vingi ninahitaji kukuonyesha rafiki yangu”
Meja alizungumza huku tukielekea nje, tukatoka na kuendelea kutembea kwenye jumba hili la kifahari.
“Kwenye maisha yangu siku zote niliishia kwa ajili ya kutafuta amani, niliishia kwa ajili ya kuwa mtu mwema, ila siku zote kwenye maisha maadui nao hujitokeza kama ilivyo kwenye maisha yako”
 
Nikaka kimya huku nikimsikiliza meja anacho kizungumza. Tukaingia katika moja ya chumba ambacho kipo katika jengo la nje, chumba hichi kimetawaliwa na michoro mikubwa iliyo jengewa kwa fremu za dhahabu.
“Kipindi nilipo kuw amdogo wazazi wangu waliipenda sana hii michoro na waliweza kuiweka kwneye jumba letu Calfoni nchini Marekani, na michoro hii unavyo iona kila mmoja una maana yake”
Meja akapiga fumba jingine la pombe kali kisha akainyooshea kidole picha moja. Kabla hajazungumza chochote simu yake ikaita, akaitoa mfukoni na kuipokea.
“Halooo”
“Wapo wangapi?”
“Waleteni hapa nyumbani”
Meja akakata simu na kunigeukia.
“Tumewakamata walio sababisha mlipuko wa pale hotelini, na wanaletwa hapa nyumbani”
“Wapo wangapi?”
“Wapo watatu”
 
Meja alizungumza huku akitoka chumbani humu, hata hamu ya kuendelea kunisimulia michoro hii aliyo nionyesha ikaishia hapo. Moja kwa moja tukaeleka katuka kiwanja cha helicopter ambapo ndipo meja alisema kwamba watu hao wanaletwa hapa.
“Watanitambu”
Meja alizungumza huku akiendelea kusunya sunya tu, haukupita muda mrefu helicopter ikatua katika hili eneo. Wakashushwa watu watu watatu ambao wamefunikwa nyuso zao na vigunia vidogo vyeusi. Meja akawatazama watu hawa, kisha akatoa amri kwamba wapelekwe kwenye chumna cha mateso. Watu hawa wakanza kupelekwa haraka haraka huku mikono yao ikiwa imfungwa na kamba ngumu ambazo sio rahisi kwa wao kuweza kuzifungua.
 
“Dany”
Nilimuona Yemi akija eneo letu huku akiwa anakimbia huku akionekana kuonekana ana wasiwasi mwingi sana usoni mwangu.
“Ni kitu gani kinacho endelea mume wangu”
Yemi alizungumza baada ya kutukaribia.
“Shemaji hakuna tataizo, ila tumewapata wale walio sababisha mlipuko kwenye harusi yenu na ndio wale wanao pelekwa kule”
Meja alinisaidia kujibu swali la Yemi alilo nikuliza. Yemi akawatazama watu hao, kisha akaachia msunyo mkali huku akionekana kukasirishwa sana.
“Nini?”
Nilizungumza huku nikimshika mkono Yemi.
“Wamenistua na mlio huu wa helicopter nikadhani tumevamiwa tena”
 
“Hapa kwangu shemeji hakuna ambaye anaweza kuingia, ila ulinzi kila sehemu”
“Naombeni na mimi niwaone hawa watu walio vuruga harusi yangu”
“Mke wangu……”
“Dany mimi pia ni muathirika katika hili, umeona ni uchungu gani ambao nimeupata kwa tukio lile”
Yemi alizungumza kwa msisitizo na kutufanya mimi na meja kumtazama kwa sekunde kadhaa, meja akatingisha kichwa akishiria kukubaliana naye ashiriki nasi kwenda kuwaona hawa watu.
“Sawa”
Niliitikia kinyonge kwani sina sababu ya msingi ambayo ninaweza kumzuia Yemi. Tukaanza kutembea kuelekea katika chumba walicho ingizwa watu hawa. Hatukuchukua muda mwingi kufika katika hichi chumba, tukaingia ndani na tukawakuta watu hawa wakiwa wamefungwa mikono yao huku wakiwa wamening’inizwa juu juu.
 
“Wavueni hivyo vitatambaa”
Meja alizungumza huku sote tukiwa tunawatazama watu hawa, akafunuliwa mtu wa kwanza, kwangu sura yake yake ni ngine, akafunuliwa mtu wa pili naye sura yake ni ngeni, ila nilipo yageuza macho yangu kwa Yemi akaonekana kama anawatambua kwani sura na macho yake yanaonyesha vizuri kwamba anawafahamu watu hawa. Mtu wa tatu kufuniliwa sasa hata mimi nikastuka kwa manaa huyu aliye funuliwa ni mume wa Yemi ambaye mara ya mwisho waliachana kwa ugomvi mkubwa sana ambao hata mimi nilishiriki katika kumpiga vibaya sana na kumpokonya mke wake ambaye nipo naye hivi sasa.                        

AISIIIII……….U KILL ME 157   


“Wee mwehu…..kk…umbe ndio umekuja kuvuruga harusi yangu”
Yemi alizungumza kwa kigugumizia huku akimsogelea mume wake huyu wa zamanai. Yemi akaongeza kasi na kumfikia, Yemi kwa harisa akaanza kumpiga vibao vya mashavuni huku akimtukana matusi mfululizo jambo lililo nifanya kwa haraka nimsogelee Yemi na kumtoa.
 
“Acha anipige hivi unahisi sijui kinacho endelea”
Jamaa huyu alizungumza kwa ukali huku akimtazama Yemi usoni mwake.
“Hata kama umejua kwamba ninaolewa, kwa nini uje kuvuruga harusi yangu, mimi na wewe mapenzi yalisha isha, nimepata mwanaume anaye niridhisha kuliko wewe”
Yemi aliendela kuzungumza kwa sauti hadi machozi yakaanza kumwagika mashavuni mwake.
“Acha ujinaga Yemi wanacheza na akili yako, unafurahi vipi ikiwa mtoto wetu yopo Mochari na amekufa kwa ajili ya huyo mwanaume?”
 
Macho yakatutika na tukabaki tumepatwa na mshangao mkubwa sana. Yemi akajitoa mikononi mwangu na kututazama mimi na meja kwenye nyuso zetu, nikatamani kuzungumza ila sijui hata nianzie wapi.
“Sijakuelewa unasema kwamba……..?”
“Mtoto wetu amekufa, na yupo mochwari hadi hivi sasa hivi ninazungumza. Unakuwaje na mwanaume ambaye amepelekea kifo cha mtoto wetu kwa mazambi yake?”
Mume wazamani wa Yemi alizidi kuzungumza maneno ambayo yalizidi kuniumiza ngumu. Nikastukia meja akimpita jamaa huyu chupa ya uso jambo lililo mfanya Yemi kupiga kelele za uchungu. Nikajaribu kumshika, Yemi akaitoa mikono yangu kwa nguvu huku akinitazama kwa jicho kali  sana usoni mwangu.
 
“Dany umenidanganyaa eheee”
Yemi alizungumgumza huku akinishika shati langu, na kulinyongorota maeneo ya kifuani.
“Ehehee Dany kwa nini unidanganyeeeee?”
Yemi akanisukumia hadi kwenye ukuta huku akiendelea kunikaba shiti langu, kusema kweli nguvu  zote zimenishia mwili mwangu, sijui hata nizungumze kitu gani kwa Yemi ambaye amekuwa na hasira kali kama samba jike aliye jeruhiwa katika zoezi la kuwakomboa watoto wake.
 
Yemi akanitandika ngumi ya tumbo iliyonifanya nijikuje huku nikisikilizia maumivu yake, akaninyanyua na kuniweka sawa.
“Nimeyatoa maisha yangu kwa ajili yako, nimetoa watu zaidi ya laki mbili kwa ajili yako na wamekufa kwa ajili yako nikijua nitakuwa na familia  bora na wewe leo hii umeamua kunisaliti, mwaanangu anakufa, unakaa kimya na kunifungisha ndoa nikirufahi nikujua mwanangu yupo sehemu salama kumbe unaniletea maswala ya kiku** na wewe”
Yemi aliendelea kuzungumza kwa hasira, kila ninapo jaribu kufikiria ni jambo gani ninaweza kuzungumza litakalo muweka Yemi katika mstari wa kueleweka na kuituliza hasira yake ila sina kabisa.
 
“Nimbie Dany mwanangu amekufaa eheeee”
Yemi alizungumza huku akinitingisha kifua changu.
“NIAMBIEEE WEWEEEEEEE”   
“NDIOOOOOO AMEKUFAA”
Nilizungumza kwa ukali huku akiniachia shati langu, akanitazama usoni mwangu kama mtu ambaye haamini kwa kile ambacho anakisikia. Akamgeukia mume wake wa zamani, kwa haraka akaanza kutembea hadi sehemu alipo fungwa, huku damu zikimwagika usoni mwake.
“Mfungueniiii”   
Yemi alizungumza kwa ukali, hapakuwa na mfanyakazi wa meja aliye weza kupokea amri ya Yemi.
“Nimesemamfungueni”       
“Hawawezi kukusikia pasipo amri yangu”
Meja alizungumza kwa sauti nzito hata ile sauti ya ulevi imemuaondoka sasa.
“Waambie hawa mende wako wamfungulie mume wangu la sivyo nitaua mtu”
 
Yemi alizungumza huku akiokota kipande cha chupa na kukishika mkono wake wa kulia. Meja akanitazama usoni mwangu, kwa ishara ya macho akaniuliza niwafungulie au laa. Nikamtazama Yemi usoni mwake,
“Wewe gaidi toa jibu, nanitaji mwanaume wangu afunguliwe, sio wewe mwanaume unayte taka familia yangu iishe kwa ajili ya matatizo yako”
“Yem…..”
Hata sikumalizia kuzungumza sentensi  yangu nikajikuta nikikwepa kipande cha chupa alicho kirusha Yemi na kikapiga ukutani. Nikamshuhudia Yemi akivua pete yangu ya ndoa niliyo mvisha masaa machache yaliyo pita na kunirushia miguuni mwangu jambo lililo mshangaza kila mtu humu ndani.
 
“Mimi na wewe basi, sikutaki Dany, wewe si mwanaume wa maisha yangu. Wewe ni gaidi, wewe ni muuaajiiii hufaiiii kuishi na mwanamke yoyoteee pumbavuuuuuu weweeeeee”
Taratibu nikachuchumaa na kuikota pete yangu huku machozi yakinitiririka usoni mwangu. Nikasimama na kumtazama Yemi usoni mwake. Taratibu nikaanza kusogelea huku nikiwa nimekazia macho, Yemi akabaki amesimama huku akinisubiria kufika sehemu alipo. 
 
Kitendo cha kumkaribia Yemi, akarusha kofi kwa mkono wake wa kulia, ila nikamdaka na kumshusha mkono wake chini.
“Huwezi kuvua peta yangu ya ndoa, ikiwa nilijaribu kwa uwezo wangu wote kuhakikisha kwamba wewe na mwanao munakuwa salama, nilijisalimisha mikononi mwa Wamarekani kwa ajili yako wewe na mwanao leo hii unaona kwamba msaada wangu hauna maana kwenye maisha yako eheee?”
 
Niliuliza kwa ukali huku nikimtazama Yemi usoni mwake.
“Nitolee sera zako za kisen** kujitoa kwako mimi kuna nihusu nini mimi eheeee?”
Yemi aliendelea kuzungumza kwa ukali. Nikamtazama mume wake huyu anaye enedeleka kuugulia maumivu ya uso wake ulio chanwa na mpasuko wa chupa iliyo tua usoni mwake.
“Siogopi kuua, na wala sihofii kuua na kama huyu msen** hapa ndio amekufa uvue pete yangu sasa nina muua”
Nilizungumza huku nikimuomba mlinzi mmoja wa meja bastola yake. Jamaa akachomoa bastola yake kiunoni na kunikabidhi, Yemi akanitolea macho huku akihema kwa hasira.
 
“Sikumuomba baba yako kuwa kiongozi wa kundi lake, sikukuomba wewe uwe mwanamke wake ila ni kwa ajili ya kufanya maamuzi yako ya kijinga ndani ya muda mchache baada ya kumfumania mume wako, nilitumwa kuwaua wewe na baba yako na huo uwezo nilikuwa nao na ningefanya ndani ya masaa machache tu. Ila nimakuacha leo  hii unavua pete yangu, unajua ni jisni gani ninavyo kupenda na nimeyatoa maisha yangu kwa ajili ya kusaidia mkund** wa baba yako na wako eheee. Hivi unahisi kwamba mimi ninawea kupigana na Marekanini, mimi nani? Osama Bin Laden, Gadafi eheeeeee?”
Nilzungumza kwa hasria huku nikiwa nimeishika bastola yangu, hasira niliyo nayo nina imani kwamba Yemi alisha wahi kuniona nayo siku ambayo alifahamu ukweli wa jina langu.
 
“Dany Dany”
Niliisikia sauti ya meja ikiniita nyuma yangu, nikageuka na kumtazama meja usoni mwake. Akatingisha kichwa akiniomba nisifanye kile ambacho ninahitaji kukifanya kwani yeye mwenyewe hajawahi kuniona katika hali kama hii.
“Maishani mwangu nimepoteza mtoto wangu, mama wa mtoto wangu, mama yangu mzanzi, baba yangu mzazi na mdogo wangu  wa kike na wote wamechinjwa leo hii unaona kifo cha mwanao kina thamani kubwa sana, kulilko damu za watu walio jitahidi kunifanya niwe Dany eheeee?”
 
Niliendelea kuzungumza kwa ukali hadi kukamfanya Yemi kutetemeka. Nikaishika pete aliyo ivua na kumnyooshea.
“Najua leo hii imevua pete mbele ya watu walio shuhudia jinsi nina kuoa, na niajua kwamba ipo siku utanisaliti mbele ya watu kwa ajili ya maamuzi yako ya kijinga. Chagua pete na mume wako mimi nitakuwa tayari kwa lolote”
“Dany Dany usifanye hivyo rafiki yangu?”
“Meja hapa hakuna mwanamke, acha afanye chaguo nipo tayari amesha niita gaidi unahisi kuna nini hapa?”
Yemi akanitazama usoni mwangu huku machozi yakimwagika, taratibu akamsogelea mume wake na kumkumbatia jambo lilio nistua hadi mimi moyoni mwangu, kwani ni maamuzi magumu aliyo yachuku Yemi.
 
“Ni bora niishi na mwanaume ambaye ni malaya kuliko kuliko kuishi na mwanaume gaidi na anaye hatarisha maisha ya familia yangu, kama kifo cha familia yako hakikuwa na thamani kwako ila kifo cha mwanangu kina thamani kubwa kwani si wewe uliye ibeba mimba yake na wala hujui uchungu wake”
Yemi alizungumza kwa sauti ya msisitizo huku machozi yakiendelea kumwagika usoni mwake. Nikamrudisha kijana wa Meja bastola yake nikakunja vidole vya kiganja kilicho shika pete ya Yemi kwa nguvu huku nikitingisha kichwa kwani nina hisi maumivu makali moyoni mwangu hadi ninahisi kwamba moyo wangu unaweza kupasuka muda wowote
 
“Meja ninakuomba uwasamehe na uwafungulie warudi Nigeria salama na wamchukue mtoto wao”
“Dany…”
“Meja nina kuomba kama rafiki yako, ninakuomba usiwashuhulikie kwa lolote”
Nilizunguza huku machozi yakinimwagika usoni mwangu, meja akanitazama kwa sura ya unyonge na iliyo jaa masikitiko. Nikamgeukia Yemi na kumtazama usoni mwake.
“Ninakuomba unisamehe Yemi kwani nilishindwa kukuambia ukweli kwa ajili ya kulinda furaha yako, ya kujiandaa kwa ajili ya harusi. Niwatakie maisha mema huko muendapo”
 
Nilizungumza huku machozi yakinimwagika usoni mwangu, hata uwe ni jasiri kiasi gani ila maumivu ya mapenzi kusema kweli yanaumiza na yanaweza kukuambisha kwa kumwaga machozi mbele za watu.
“Jamaa nisamehe kwa yale yote yaliyo jitokea, nisamehe kwa kushindwa kuyalinda miasha ya mwanao najua kama baba kweli ulistahili kufanya hivyo, ninakuomba unisamehe jamaa yangu”
Baada ya kamaliza kuzungumza maneno haya nikatoka katika hichi chumba na kumuacha Yemi akiangua kilio kwa sauti ya juu. Kila ninacho kiona mbele yangu ninakiona katika mtazamo wa ajabu ajabu jambo lililo nifanya nianze kupiga kelele huku nikihisi dunia kama ina vitu vya ajabu.
“Dany Dany Dany”
 
Niliisikia suti ya meja kama ya jitu fulani hivi baya ambayo ikanifanya nipike kelele huku nikijaribu kukimbia ila nikajikuta nikikamatwa na watu ambao nao nikiwatazama usoni mwao ninahisi kama ni majini fulani yaliyo kuja kunikamata.
“Mpelekeni ndani amechanganyikiwa”
Nilizidi kuisikia sauti nzito ya meja, iliyo nifanya nijiziba masikio yangu, nikanyanyuliwa juu, kila ninapo tazama angani na kuziona nyota ninahisi kama zipo usoni mwangu, jambo lililo zidi kunipagawisha.
“Mchomeni sindano ya usingizi”
“Sawa mkuu”
Nikahisi kitu chenye ncha kali kikiingia kwenye mkono wangu wa kulia, sikumaliza hata dakika mbili nikajikuta usingizi mzito sana ukinipitia na kulala fofofo.
  ***               
“Mkuu”
Niliisikia sauti ya Martin, taratibu nikageuza kichwa changu na kumtazama.
“Vipi?”
Nilimuuliza huku  nikijaribu kunyanyuka ila Martina akanizuia na kuniomba nilale.
“Mkuu bado afya yako haijawa sawa, tulia kidogo nina imani kwamba utakuwa unahisi kizunguzungu”
 
“Umejuaje?”
“Nimefahamu”
Nikayafumba macho yangu kwani ni kweli nina hisi kizungu zungu, nikayafumbua yena na kumuona Martina akinyanyuka na kufungua friji iliyopo humu ndani akatoa mfuko wenye barafu kubwa kisha akarudi sehemu nilipo lala.
“Naomba tu”
Nilizungumza mara baada ya muonoa Martin akihitaji kuniwekea mfuko huo wa barafu kichwani mwangu, nikauchukua mfuko huu na kujiweka upende wa kichwa ninapo hisi maumivu.
“Meja yupo wapi?”
“Ameelekea uwanja wa ndege”
“Kufanya nini?”
“Amemsindikiza Yemi na watu wake, wamaetokea hospitali kuchukua maiti ya mtoto”
Nikashusha pumzi taratibu huku nikimtazama Martin usoni mwake.
 
“Siwezi kumlaumu Yemi, yote ni kwa ajili yangu”
“Hapana Dany huwezi kujilaumu siku hata moja ikiwa wewe mwenyewe ulikuwa mikononi mwa wanajeshi wa Kimarekani na uliamua kujisalimsha wewe mwenyewe ili kuokoa maisha ya mtoto huyo”
“Nisingekuwa gaidi wala yasinge mkuta mtoto wa watu, isitoshe bado ni mdogo sana”
“Wewe sio gaidi Dany”
“Kwa nini unasema kwamba mimi sio gaidi, ikiwa hata mwanamke ninaye mpenda ameniita gaidi?”
“Yemi ninajua huko aendapo atakuwa anajutia kwa maamuzi yake na kinywa chake kwa kukuita gaidi, nina imani hatambui ni kutu gani kimetokea kwenye maish yako”
“Wewe una amini kwamba mimi si gaidi?”
“Asilimia mia moja mkuu nina kuamini kwamba wewe sio gaidi”
 
“Martin kwa nini huitaji kunisaliti mimi, ikiwa dunia nzima kwa sasa nina imani wananitafuta mimi?”
“Nilikuahidi kwamba tutakufa pamoja na pia tutaishi pamoja, na siwezi kukusaliti ni bora nife wa kwanza kuliko kukuona wewe unakufa wa kwanza”
Martin alizungumza kwa msitizo mkubwa sana, jambo lililo nipa matumaini makubwa sana. Taratibu nikaka kitako kitandani huku nikindelea kuugandamiza mfuko huu wenye barafu  kwneye kichwa changu na kidogo maumivu  na kizungu zungu kinacho nikabili vinatoweka.
“Dany sasa ni wakati wa kuimalizia kazi iliyopo mbele yetu, nina uchungu mkubwa sana kwa kuwapoteza rafiki zangu katika mashambulizi walio yafaya Wamarekani, pale ilikuwa ni nyumbani kwangu, pale palikuwa ni kwetu, nina imani kwa pamoja tunaweza kumungusha yule aliye pelekea vifo vya wapendwa wetu”
Martin alizungumza kwa msisitizo huku akinitazama usoni mwangu.
 
“Upo tayari katika hili?”
“Hata kama ni sasa hivi nipo tayari kuua, mapenzi kwa sasa mkuu wangu yaweke pembeni. Yatatufelisha kwenye mengi”
“Siwezi kupenda mwanamke yoyote kwenye maisha yangu, Yemi amesha nirudisha kwenye maisha ambayo kusema kweli damu ndio itakuwa kinywaji changu. Nitahakikisha kwamba wale wote walio niumiza na kuyapeleka kwenye maisha haya ni lazima niwaue tena kwa mkono wangu mimi mwenyewe”
“Hayo ndio maneno kaka yangu. Ninasubiria amri kutoka kwako mimi nitafanya”
Martin alizungumza kwa furaha huku akitabasamu, taratibu akanisaidia kushuka kitandani. Nikasimama wima huku nikitazama hichi chumba ambacho usiku wa siku mbili nililala na Yemi katika kitanda hichi.
“Maisha yanabadilika mdogo wangu”
 
“Kwa nini?”
“Jana tu nilitoka kumt** Yemi kwenye hichi kitanda leo ameondoka”
Martin akacheka chihi chini nina imani kwamba hakutarajia kwamba ninaweza kuzungumza maneno kama hayo. Tukatoka humu chumbani, tukakuta wahudumu wakiwa tayari wamesha andaa kifungua kinywa.
“Meja amesema anarudi saa ngapi?”
“Hajaniambia ila nina imani atarudi muda si mrefu”
Martin akaingiza mkono wake mfukoni na kutoa pete ya Yemi na kuniwekea karibu na sehemu nilipo kaa. Nikaitazama kwa sekunde kadhaa hii pete kisha nikaichukua hapa juu ya meza na kuiingiza mfukoni.
 
“Jana uliiangusha, nikakutunzia”
“Asante, nitaiweka kama ukumbusho kwa maana kwenye maisha yangu sikuwahi kuoa mwanamke kwa ndoa”
“Haito kuumiza hiyo pete utakapo iona?”
“Sijajua kwa kweli, nitajaribu kukaa nayo nikishindwa nitaitupa”
“Na hiyo ya kwako huko kidoleni?”
Kabla sijamjibu Martin malango ukafunguliwa, akaingia meja moja kwa moja akatufwata hadi tulipo kaa, akavuta kiti taratibu na kukaa.
 
“Vipi Dany?”
“Safi nimesikia umewasindikiza Yemi na mume wake?”
“Ndio ila ninahitaji kusikia neno la mwisho kutoka kwako, kwani ninahitaji kufanya kitu kwa ajili ya yule mpumbavu kwani amebadilisha hali ya hewa?”
“Kitu gani gani unacho hitaji kumfanyia?”
“Nimewapakiza ndege mbili tofauti na Yemi. Yemi amependa katika ndege yangu binafsi na mwili  wa mwanaye, jamaa na watu wake nao wamepanda kwenye ndege nyingine na wale wajinga wake watatu. Kwenye ndege waliyo panda, kuna bomu liliko tegwa, na nitahitaji maamuzi yako kwamba tuwalipue wafie hewani au tuwaache waendelea na maisha yao?”
 
Swali la meja likanifanya nitazamane na Martin, taratibu nikamtazama meja usoni mwake, huku nikikumbuka uwenda wazimu ulio nipata jana usiku kutokana na ukweli walio uzungumza mume mwenzangu kwa Yemi na kujikuta nikisikia sauti moyoni mwangu ikihitaji niweze kumuangamizaa jamaa huyu kwani amenipotezea mwanamke aliye nipa furaha maishani mwangu.
 
ITAENDELEA
“Haya sasa Dany amepata nafasi ya kumuua kivuruga wa amani ya maisha yake je nini nini kitakacho endelea. Usikose shemu inayo fwata ya kisa hichi cha kusisimua na kuburidisha.”
Advertisement
==


Advertisement
Usipitwe na Habari Yoyote. Install Mpekuzi App kwenye Simu Yako Upate Habari Zetu kwa Wepesi Zaidi

==>>... << BOFYA HAPA  Kui Install>>
==

....

===
Tupe Maoni Yako( Matusi Hapana )