Wednesday, November 7, 2018

Riwaya Kali: POWER - Sehemu ya 27

MWANDISHI: EDDAZARIA G.MSULWA- 0657072588
ILIPOISHIA
“Hii ishu ni kubwa sana, ndani ya serikali hii na dunia, hilo boksi jeusi linatafutwa. Na mtu pekee ambaye alikuwa anafahamu ni baaba yenu”
“Mbona hunyooshi maelezo, wewe si umesema kwamba unafahamu lilipo boksi hilo?”
“Ninacho fahamu ni njia ya kuweza kulipata boksi hilo seheu lilipo fichwa”
“Ni njia gani?”
Mwasheria akaka kimya kwa muda huku akitazama chini.
“Nakuuliza njia gani?”
“Njia ya kulipata ni wewe Ethan”
Maneno ya mwanasheria huyu yakatuacha mimi na dada Mery midomo wazi kwani sifahamu mimi nina njia gani ikiwa sifahamu hata muonekano wa boksi hilo jeusi.
           
ENDELEA
“Mimi?”
“Ndio”
“Kivipi?”
“Vua shati lako”
Mwanasheria aliniambia kwa utaratibu, nikatazamana na dada Mery kwa sekunde kadhaa, kwa ishara ya macho akaniruhusu kuvua shati langu. Mwanasheria akasimama na kunitazama mgongoni mwangu.
“Sehemu hii hapa, alifanyiwa upasuaji mdogo na kuwekewa ramani ramani inayo muwezesha kufahamu ni wapi lilipo boksi jeusi na mimi ndio mtu wa pekee niliye weza kufahamu kuhusiana na hili jambo toka ulipo kuwa na umri wa mika nane”
 
Sehemu ambayo mwanasheria anaizungumzia mgononi mwangu kwa mimi sio rahisi kuiona na sikuwahi hata sikumoja kufahamu kama nilifanyiwa upasuaji mgongoni mwangu.
“Haito kuwa imeharibika hiyo karatasi?”
“Hapana iliwekwa ndani ya kimfuko cha nailon ambayo si rahisi kuoza”
“Inabidi munitoe hicho kikaratasi”
“Kwa sasa haiwezekani Ethan?”
“Kwa nini haiwezekani?”
“Boksi hilo ni hatari endapo litakuwa mikononi mwa mtu yoyote yule”
“Kwani ni boksi la nini jamani?”
Mwanasheria akaka kimya kwa sekunde kadhaa huku akitutazama.
 
“Lina siri nyingi za kiserikali, lina mbinu za utengenezaji wa nyuklia. Babu yenu alikuwa ni mtu mwenye uwezo mkubwa sana wa kubuni vitu hususani kwenye maswala ya silaha. Alitumiwa na Adofl Hitler katika kutengeza silaha za vita ya kwanza ya dunia na ya pili”
“Babu yenu aliweza kuunda mfumo wa bomu la kwanza la nyuklia na hakuihitaji kulitumia kwani alihofia lingeuaa mamilioni ya watu duniana na ingesababisha hata mabara kadhaa kupotea kwenye ramani ya dunia, kutokana ni bomu ambalo lilikuwa na uwezo mkubwa la kusababisha sehemu inayo shambuliwa kugeuka chini juu na juu huingia chini”
“Mmmmm”
 
Babu yenu aliuwawa akiwa ktika harakati za kuificha fumula hiyo. Aliye kuwa babu mzaa baba yenu ambaye baba yake ndio alihusika katika utengenezaji wa fomula hiyo aliridhishwa huyo aliitwa Klopp Jr. Yeye alililitengeza hilo bomu kisiri sana, jaribio lake alilifanya kwenye moja ya kisiwa kimoja Uingereza na kusababisha kisiwa hicho kufutika kwenye ramani ya dunia.”
“Alianza kuwindwa sana na mataifa makubwa ambayo kwa kipindi hicho yalisha jipatia nguvu kama Marekani na Russia. Babu yenu huyo alitengeneza hilo boksi jeusi, akaweka siri kubwa sana ambayo mimi siifahamu na hata fumola hiyo ya kutengeza hilo bomu imo ndani yake. Alirisishwa baba yenu naye karatasi hiyo aliiweka ndani ya mwili  wake katika eneo la paja upande wa kulia”
“Nimekumbuka kitu”
Mery alizungumza huku akitutazama.
“Nini?”
 
“Kipindi nilipo kuwa mdogo, nilikuwa ninamuuliza baba alama aliyo kuwa nayo kwenye paja. Alikuwa akiniambia, kwamba alipata ajali ya pikipiki na aliweza kuchanika katika eneo hilo”
“Yaa haikuwa ajali bali ni karatasi ambayo inatoa maelekezo lilipo hilo boksi na endapo litavumbuliwa duniani, basi magaidi wengi watakuwinda na si wao tu bali hata nchi kubwa duniani zitakuwinda kuhakikisha kwamba wanalipata hilo boksi na endapo watalipata, basi vita ya tatu ya dunia inakwenda kutokea kwa maana mwenye nguvu atajaribu kumdhibiti asiye na nguvu”
Taratibu nikashusha pumzi nyingi sana kwani kwenye maisha yangu sikuweza kufahamu kama nimebeba siri kubwa sana ambayo nikiamua kuitoa hadharani basi ni damu nyingi sana na watu wasio na hatia zitanijaa mikononi mwangu.
“Unatakiwa kuwa makini sana Ethan na ikiwezekana unda timu ya walinzi wako, watakao kuwa wakikulinda popote uendapo, kama wamekuteka na kukuacha huru, basi kinacho fwata ni kukua”
 
Ukimya ulii tawaliwa na hofu, ukatawala kati yetu. Amani ya kuishi katika nchi hii taratibu inaanza kupotea na sehemu ya pekee mimi ya kukimbilia ni Tanzania. Taarifa ya dharura iliyo anza kuonyeshwa kwenye hii kitua cha tv tunayo itazama ikamfanya mwanasheria kusimama huku akiwa amejawa na mshangao mkubwa sana. Taarifa hii inahusiana na kutekwa kwa basi la wanafunzi na inasadikika mtoto wa mgombea uraisi nchini hapa Ujerumani ambaye ni Camila hakuwemo ndani ya basi hilo. Picha vya video iliyo tumwa kwenye mtandao inaonyesha mwalimu mmoja wa wanafunzi hao akichinjwa kama kuku huku watu wanao fanya tukio hilo wakiwa wamezificha nyuso zao.
 
Sikushangaa sana kwani tayari Ethan alisha nieleza juu ya hili swala. Nikajikuta machozi yakinitiririka usoni mwangu kwani ni tukio la kinyama sana ambalo kwa binadamu wa kawaida ni ngumu sana hata kumaliza kulitazama lote.
“Ohooo Mungu wangu, mwanangu yupo pale, mwanangu ametekwa” 
 
Mwanasheria alilia kwa uchungu sana na kutufanya tushangae sote. Nikachomoa sindano ya dripu la maji na kushuka kitandani. Nikatambea kwa haraka hadi karibu ya tv hii.
“Ohoo mwanangu wanakwenda kumuu jamani. Ohoo wanakwenda kumuu”
Mwanasheria aliendelea kulia huku akiweka mikono yake juu ya kichwa.
“Naomba simu yako”
Nilimuambia dada Mery, akanikabidhi simu yake. Nikaingiza namba za mama Camila, nikaiweka sikioni na simu yake ikaanza kuita.
“Habari Mery”
“Sio Mery ni mimi mama”
“Ohoo Ethna pole sana kwa matatizo ambayo yamekukumba”
“Nashukuru mama, umetazama tevishion yoyote?”
“Hapana kuna nini?”
“Upo karibu na tv?”
“Ndio, nipo ndani ya gari labda niwashe tv humu ndani ya gari”
“Hembu washa mama yangu”       
“Sawa”
 
“Ohoo Mungu wangu Wangu”
Nilisikia sauti ya mama Camila akizungumza huku akionekana kustuka sana.
“Nakupigia Ethan”
Simu ikakatwa. Nikamgeukia dada Mery na kumtazama usoni mwake.
“Tunatakiwa kuondoka hapa hospitalini sasa hivi”
“Tutakwenda wapi?”
“Mwanasheiria akakurupuka na kutoka humu ndani huku akikimbia. Dada Mery kwa haraka naye akatoka na kuanza kumkimbiza.
“Ethan nahitaji kuzungumza na wewe”
Nilizungumza kwa hasira sana, haukupita muda mrefu Ethan akasimama kwenye moja ya kona humu chumbani huku akiwa amevalia suti nyeusi.
“Naokuomba ufanye jambo dhidi ya wale watoto wa kike. Tafadhali ninakuomba sana Ethan”
 
“Huwa nikizungumza neno langu alianguki chini. Nimefanya yote kwa ajili yako wewe na mpenzi wako. Kusudia kubwa lilikuwa ni mpenzi wako kukamatwa. Sasa changua moja kati ya mpenzi wako Camila kufa au wale wezake ndio wafe na kila kitu kinawezakana kwangu?”
Nikashusha pumzi huku nikimtazama Ethan usoni mwake.
“Hakuna jinsi Ethan, ni lazima Camila apone kwa ajili ya maisha yako ya baadae”
“Hivi huwezi hata kumponyesha mtoto mmoja hivi?”
“Hicho kitu hakipo Ethan, kila jambo linalo tokea hapa duniani, lazima liwe na sababu. Hakikisha kwamba unakuwa mvumilivu na mstahimilivu katika hili. Usizungumze chochote juu ya hili cha kufanya niwewe kuwa kimya na kutoa pole kwa wafiwa”
Ethan alizungumza kwa sauti ya upole sana huku akinitazama usoni mwangu.
“Je unafahamu kuhusina na boksi jeusi?”
“Ndio”
 
“Maelezo niliyo pewa ni sahihi?”
“Ndio ni sahihi. Hiyo ni sababu ya mimi kuwa rafiki yako. Lazima boksi hilo lilindwe kwa manufaa ya baadae”
“Unaweza kunipeleka na kuliona lilipo?”
“Muda wake bado haujafika”
“Lini muda wake utafika?”
“Ukifika nitakufahamisha sawa”
“Sawa”
“Nahitaji kuondoka na kaa hospitalini hadi utakapo ruhusiwa na hakuna kutoka nje ya hii hospitali kabla hujaruhusiwa”
“Sawa”
Ethan akaondoka na dada Mery akaingia huku jasho likimwagika sana usoni mwake.
“Vipi umempata?”
“Hapana, nimemkosa. Ameingia ndani ya gari lake na kuondoka kwa kasi”
“Mmmm sawa”
“Jamani sijui kwa nini wametekwa?”
“Hilo swala tuiachie serikali, hivi huna mtu unaye mfahamu au kampuni unayo ifahamu ikatusaidia kupata walinzi wa kutosha”
 
“Zipo kampuni ninazo zifahamu, ila kampuni nzuri wa walinzi binafsi mimi ninaona ni bora tuende Japan”
“Japana wapo wazuri?”
“Sana, uzuri wa Japan, kwanza mlinzi ana uwezo binafsi wa kupigana yeye kama yeye. Pili anauwezo wa kutumia kila aina ya silaha hivyo utakuwa salama zaidi tukiwachukua hao. Na hata wanaweza kukufundisha kujilinda mdogo wangu”
“Naomba basi utafute kampuni nzuri leo hii tuweze kuwasiliana nao dada yangu”
“Sawa usijali”
Dada Mery akanichoma sindano ya dripu la maji kisha tukaanza kuperuzi peruzi kwenye mtandao kuhakikisha kwamba  anapata kampuni nzuri ya ulinzi kwa watu binfasi.
“Nimepata hii kampuni inaitwa Ging Jang Ging”
“Mmmm mbona jina gumu”
“Wee acha tu mdogo wangu. Nimepata namba yao ngoja nizungumze nao”
Dada Mery akapiga namba hiyo.
“Habari, unazungumza na Mery Klopp, ninapiga simu kutoka nchini Ujerumani”
Dada Mery akaanza kueleza shida yake, na nikamueleza kwamba tunahitaji walinzi wanne kwanza wa kuanza kufanya nao kazi. 
 
“Wananitumia video za walinzi hao”
Dada Mery alizungumza mara baada ya kukata simu. Video ikaingia kwenye email yake na tukaanza kuitazama.  Mafunzo ya walinzi mbali mbali wanayo fanya huku wakiwemo walinzi wa kike. Mafunzo yao hakika ni mazuri na yanatia hamasa hata kwa muajiri.
“Tuchukue wakike wawili na wanaume wawili”
“Sawa hakuna tatizo wakike watakulinda wewe na wakiume watanilinda mimi”
“Ngoja niwatumie picha za wale ninao wahitaji”
Tukakubaliana na dada Mery katika kuwachagua walinzi tunao wahitaji kisha akawatumia picha zao.
“Wanasema kila mlinzi atalipwa dola milioni moja kwa mwaka”
“Mwaka mzima?”
“Ndio”
Nikakaa kimya kidogo kwa maana kiwango hicho cha pesa ni kikubwa kiasi.
 
“Kwani tuna kiasi gani bwana. Mimi ninawakubalia na kama inawezekana tunaanza kufanya malipo ya awali dola milioni mbili, baada ya miezi sita tunalipa dola milioni mbili iliyo salia”
“Sawa”
“Poa ngoja nikalishuhulike hili swala”
Dada Mery akaondoka na usku huu nikabaki hospitalini hapa peke yangu huku nikitafakari mambo mengi sana kwenye maisha yangu na hususani hilo boksi jeusi ambao wanadai lina siri nyingi sana. Majira ya saa nne usiku  mlango ukafunguliwa na akaingia nesi mmoja mrefu kiasi na mwenye asili ya Afrika.
“Mambo Ethan”
 
Nesi huyu alinisalimia kwa sauti iliyo jaa furaha sana huku akiweka chombo maalumu cha kubebea chakula, mezani.
“Poa tu”
“Inabidi ule chakula cha usiku”
Nesi huyu alizungumza huku akiwa amejawa na tabasamu sana, nikamtazama kifuani mwake, kifungu kimoja cha gauni alilo livaa kipo wazi jambo lililo nifanya niyaone maziwa yake vizuri. Nikajikuta mwili wangu ukianza kujawa na msisimko ulio mfanya jogoo wangu kuanza kusimama taratibu. Katika maisha yangu sikuwahi kufikiria kumsaliti Camila ila kwa mitego anayo ifanya huyu nesi hakika kila mwanaume lazima ajihisi msisimko wa kimapenzi. Nesi huyu hakuishia hapa, akaangusha kichupa kidogo cha dawa na akainama taratibu na kuzidi kunipagawisha pale nilipo yaona mapaja yake yaliyo nona.
 
“Unataka nikulishe au utakula mwenyewe?”
Nesi alizungumza kwa sauti iliyo jaa mahaba mengi sana.
“Ehee…”
 Nilizungumza huku nikihisi koo langu likikosa mate, nesi huyu taratibu akaka kitandani hapa huku akiwa ameshika hotpot hili lenye chakula, akanilegezea macho yake huku akizilamba lamba lipsi zake. Akazidi kunibabasha zaidi baada ya kuushika mkono wangu wa kushoto na kuuweka juu ya paja lake jambo lililo nifanya nipagawe sana.
 
“Usiogope wewe nishike tu”
Taratibu nikapandisha kigauni chake juu kidogo huku jogoo wangu akiwa amesimama kisawa sawa. Galfa nikastuka sana mara baada ya kumuona nesi huyu akiwa na tattoo kwenye hili paja lake, inayo fanana sana na tattoo ya mezee aliye niteka akiniamrisha kuhakikisha kwamba ninamletea boksi jeusi. Kabla sijafanya chochote kwa huyu nesi feki taa za chumbani humu zikazima na giza totoro likatawala.

==>ITAENDELEA KESHO
Advertisement
==


Advertisement
Usipitwe na Habari Yoyote. Install Mpekuzi App kwenye Simu Yako Upate Habari Zetu kwa Wepesi Zaidi

==>>... << BOFYA HAPA  Kui Install>>
==

....

===
Tupe Maoni Yako( Matusi Hapana )