Pakua App Yetu Playstore
<< BOFYA HAPA>> Kui Install

Sunday, March 3, 2019

Hospitali Ya Rufaa Ya Kanda Ya Mbeya Yakabiliwa Na Changamoto Ya Mtambo Wa Kuteketeza Taka

Na Lulu Mussa, Mbeya
Hospitali ya Rufaa ya Kanda ya Mbeya imeagizwa kuja na mpango mkakati wa haraka wa kukarabati mtambo maalumu wa kuteketeza taka hospitalini hapo badala ya kutumia mfumo wa sasa wa kuchoma taka hizo katika shimo kitendo ambacho ni uchafuzi wa mazingira na kinahatarisha afya za wagonjwa na wakazi wa maeneo jirani kutoka na kukithiri kwa moshi.

Katika ziara yake Mkoani Mbeya yenye lengo la kukagua maeneo yenye changamoto za kimazingira katika sekta ya afya na namna ya uteketezaji wa taka pamoja na kuzitafutia ufumbuzi Naibu Waziri Ofisi ya Makamu wa Rais Muungano na Mazingira Mhe. Mussa Sima ameshuhudia  kukosekana kwa mtambo maalumu wa kuteketeza taka Hospitalini hapo na uteketezaji wa taka kufanyika katika shimo ambalo si salama kiafya na kimazingira.

“Nimeshuhudia Hospitali ya Rufaa ya Mbeya haina Incinerator, taka hatarishi zinachomwa kwenye shimo bila tahadhari yoyoye, kuna madhara makubwa zaidi ya uchomaji wa taka katika eneo hilo. Kama hatua za haraka nimeagiza taka hizo ziteketezwe katika burning chambers na waanze kuweka mkakati wa kupata incinerator itakayokidhi mahitaji” Sima alisisitiza.

Waziri Sima amesema uchomaji wa taka hususan taka hatarishi bila kuzingatia taratibu   madhara yake ni makubwa hasa kwa jamii inayozunguka, ukizingatia hospitali hiyo inapakana na Shule ya Sekondari ya Loleza. Ameelekeza kusitishwa kwa uchomaji taka wa aina hiyo na badala yake uongozi wa Hospitali hiyo utumie kiteketezi taka maalumu “burning chambers” kama mkakati wa haraka ili kunusuru afya za watu na mazingira.

Katika hatua nyingine Naibu Waziri Mussa Sima ameshuhudia kiasi kikubwa cha taka ngumu ambazo hazijazolewa hospitalini hapo kwa kipindi kirefu na kusababisha hofu ya mlipuko wa magonjwa. Katika kutatua changamoto hii Naibu Waziri Sima ameagiza Mkurugenzi wa Jiji la Mbeya na Uongozi wa Hospitali ya Rufaa ya Mbeya kukaa pamoja na kuweka mkakati endelevu wa kuhakikisha taka zinaondolewa kwa wakati Hospitalini hapo.

Alipoulizwa juu ya hali hiyo Kaimu Mkurugenzi wa Hospitali ya Rufaa ya Kanda – Mbeya Dkt. Paul Lawala amekiri kuwa Hospitali hiyo inakabiliwa na changamoto ya uzoaji taka kwa wakati na kuainisha kuwa changamoto hizo zinafanyiwa kazi  ikiwa ni pamoja  kuanza kwa ukarabati wa ‘burning chamber’ na mkakati wa kupata mtambo maalumu wa kuteketeza taka utakaokidhi mahitaji halisi.
tangazo
Loading...

Advertisement
Usipitwe na Habari Yoyote. Install Mpekuzi App kwenye Simu Yako Upate Habari Zetu kwa Wepesi Zaidi

==>>... << BOFYA HAPA  Kui Install>>
Mgid
taboola apo chini
hapa
Tupe Maoni Yako( Matusi Hapana )