Je, Unatafuta Kazi au Ajira?
<< BOFYA HAPA>> Kupata Ajira Yako Leo

Sunday, March 3, 2019

Mapigano kati ya India na Pakistan yaendelea licha ya kuachiliwa huru rubani wa India

Wanajeshi wa Pakistan na India kwa mara nyingine tena wameshambuliana katika vijiji vya eneo linalozozaniwa la Kashmir, na kusababisha vifo vya zaidi ya raia sita na wanajeshi wawili wa Pakistan.

Wakati mvutano huo ukiwa umepamba moto kati ya mahasimu hao wawili wamiliki wa silaha za nyuklia, kauli ya waziri wa Pakistan ya kwamba huduma ya pamoja ya treni kati ya nchi hizo mbili itaanza tena kufanya kazi Jumatatu, imeashiria huenda hali hiyo ya mapigano ikatulia kidogo.

Waziri wa reli Pakistan, Sheikh Rashid Ahmed, amewaambia waandishi habari Jumamosi kwamba huduma ya haraka ya reli ya Samjhauta inayouunganisha mji wa Pakistan wa Lahore na mji wa mpakani wa Atari nchini India itaanza kufanya kazi tena kuanzia Jumatatu. Huduma hiyo ilisitishwa kufanya kazi na serikali ya Pakistan wiki iliyopita.

Mvutano umezidi kushika kasi tangu ndege ya India kuingia katika anga la Pakistan Jumanne iliyopita, iliyofanya kile kilichoelezwa na India kuwa ni shambulio la kustukizia dhidi ya wanamgambo wanaohusishwa na shambulio la mabomu la kujitoa muhanga la Febuari 14 katika eneo la Kashmir linalodhibitiwa na India. Shambulio hilo limesababisha vifo vya wanajeshi 40 wa India.

Pakistan ililipiza kisasi, kwa kuidungua ndege ya kijeshi Jumatano na kumshikilia rubani wake, ambae baadae ,alikabidhiwa kwa serikali ya India Ijumaa kama ishara ya kutaka kutejesha amani.

Mapigano hata hivyo yalianza tena usiku kucha Ijumaa. Jeshi la Pakistan limesema wanajeshi wake wawili waliuawa katika makabiliano ya risasi za moto na vikosi vya India, karibu na mpaka unaozitenganisha pande mbili za Kashmir, unaosimamiwa na India na ule unaosimamiwa na Pakistan, huku kila upande ukidai umiliki kamili wa eneo hilo.

Wakati huo huo polisi nchini India, imesema ndugu wawili na mama yao waliuliwa katika eneo la Kashmir linalodhibitiwa na India. Watu hao watatu waliuawa baada ya bomu lilovurumishwa na na wanajeshi wa Pakistan kupiga nyumba yao katika eneo la Poonch karibu na mpaka unaozitenganisha pande hizo mbili za Kashmir. Baba wa watoto hao pia alijeruhiwa vibaya.

Na katika eneo la Kashmir linalosimamiwa na Pakistan, afisa wa serikali Umar Azam amesema wanajeshi wa India waliojihami kwa silaha nzito wamekuwa wakivilenga vijiji vya upande wao karibu na mpaka huo bila ya kubagua na kusababisha kifo cha mtoto mmoja wa kiume na kuwajeruhi watu wengine watatu. Ameongeza kwamba nyumba kadhaa pia zimeharibiwa na mashambulizi hayo ya mabomu yaliyofanywa na wanajeshi wa India.

Kufuatia masaa machache ya utulivu, mashambulizi ya mabomu na ya kutumia silaha ndogo ndogo yalianza tena Jumamosi. Taarifa ya jeshi la Pakistan imesema raia wao wawili waliuawa na wengine wawili walijeruhiwa katika mapigano hayo. Jeshi la India lilisema wanajeshi wa Pakistan walivishambulio vituo vyao kadhaa katika eneo hilo linazozitenganisha pande mbili za Kashmir.

Credit: DW
Loading...

Advertisement
Usipitwe na Habari Yoyote. Install Mpekuzi App kwenye Simu Yako Upate Habari Zetu kwa Wepesi Zaidi

==>>... << BOFYA HAPA  Kui Install>>
Mgid
taboola apo chini
hapa
Tupe Maoni Yako( Matusi Hapana )