Je, Unatafuta Kazi au Ajira?
<< BOFYA HAPA>> Kupata Ajira Yako Leo

Tuesday, February 8, 2022

TAMISEMI kuboresha elimu Nchini


Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa Mhe Innocent Bashungwa  amemshukuru Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Samia Suluhu Hassani kwa kuwezesha ujenzi wa madarasa 15,000 ili  wanafunzi waliochaguliwa kuingia kidato cha kwanza waweze kusoma bila  msongamano.

Akiongea  jana wakati wa  uwekaji wa jiwe la msingi la ujenzi wa miundombinu  ya kusafirisha  na kutibu maji  Waziri Bashungwa amesema  kwa wanafunzi waliokuwa wakitembea  umbali mrefu serikali imeweza kujenga shule shikizi 3000 ili watoto hao waweze kupata elimu  karibu na maeneo yao.

Amefafanua kuwa kiasi cha shilingi bilioni 240  zimetumika katika ujenzi wa  madarasa  12,000, shilingi  bilioni 60 zimetumika katika ujenzi wa shule shikizi 3000 na shilingi bilioni 80 zimetengwa kwa ajili ya ujenzi wa mabweni ya watoto wenye mahitaji maalum nchini.

Bashungwa amesema Serikali  imetoa kiasi cha shilingi bilioni 30  kwa ajili ya ujenzi wa shule maalum za Sayansi kwa wasichana  kwenye mikoa 10 ambapo  mikoa 16 iliyobaki fedha zitatengwa kwenye bajeti ya mwaka 2022/2023 lengo likiwa ni kuboresha sekta ya Elimu nchini.

Kuhusu elimu bila Malipo Waziri Bashungwa amesema katika mwaka wa fedha wa 2021/2022  kiasi cha shilingi  bilioni 312 zilitengwa kwa ajili ya elimu bila malipo ambapo mpaka sasa ikiwa ni nusu mwaka kiasi cha shilingi 140.43 kimepelekwa kwenye Mikoa yote nchini

Aidha, Waziri Bashungwa amesema  katika kutekeleza agizo la Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Samia Suluhu Hassan  kuhusu usimamizi  na utekelezaji wa  miradi ya maendeleo,tayari amewasiliana na Ofisi ya Makaguzi Mkuu wa Serikali  (CAG) ili kutatua changamoto hiyo.  
 



ap
Loading...
taboola dsk
ad

Advertisement
Usipitwe na Habari Yoyote. Install Mpekuzi App kwenye Simu Yako Upate Habari Zetu kwa Wepesi Zaidi

==>>... << BOFYA HAPA  Kui Install>>
Mgid
taboola apo chini
hapa
Tupe Maoni Yako( Matusi Hapana )

End: